Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อน ๆ ใช้โปรแกรมอะไรในการแปลงไฟล์หนังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อน ๆ ใช้โปรแกรมอะไรในการแปลงไฟล์หนังครับ

อย่างเช่นหนังที่โหลดมาบางเรื่องก็จะเป็นไฟล์ของ AVI - WMV ประมาณเนี๊ยะ เพื่อน ๆ ใช้ตัวไหนแปลงให้เป็น MPG ได้บ้าง เอาแบบว่าชัดและไกล้เคียงเหมือนต้นฉบับนะครับ และไฟล์ก็ไม่เพิ่มมากขึ้นอะนะ ถึงไฟล์จะเพิ่มขึ้นก็เพิ่มไม่มาก แต่คงไว้ซึ้งสภาพเดิมเหมือนต้นฉบับอ่ะนะ ใช้โปรแกรมตัวไหนดีครับ

อยากจะเขียนเป็นแผ่นไรล่ะครับ vcd หรือ dvd ผมพอมีนะ

Comment

Originally posted by dog_punk View Post
      อยากจะเขียนเป็นแผ่นไรล่ะครับ vcd หรือ dvd ผมพอมีนะ

ทั้งสองอย่างเลยครับ

Comment

convest to master

Comment

เอาตัวนี้ไปเล่นดูครับ เปลี่ยนได้เกือบทุกนามสกุล เท่าที่ผมใช้ยังไม่มีไฟล์ไหนที่แปลงไม่ได้เลย
          โปรแกรมมีตัวเล่นมาให้ด้วยนะครับ เปิดได้ทุกไฟล์อ่ะ (สงวนชื่อโปรนะคับ กัวๆ โหลดเสร็จดูเอา)

http://www.linkbucks.com/link/350c3fb1

-------------------------------------
          pass : overclockzone.com
          Last edited by dog_punk; 14 Sep 2008, 11:18:30.

Comment

ผมใช้ Xilisoft Video Converter อะนะ

Comment

Originally posted by popuri01816 View Post
              ผมใช้ Xilisoft Video Converter อะนะ
              ผมก็ใช้นะโปรนี้

Comment

Originally posted by nao379 View Post
                ผมก็ใช้นะโปรนี้

ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่ครับ รู้สึกว่าใช้ดีมาก ภาพที่แปลงออกมาแล้วมีความไกล้เคียงกับต้นฉบับมากกว่าโปรแกรมตัวอื่น ๆ อีกทั้งไฟล์ก็ไม่เพิ่มมากขึ้นเท่าใดนัก เยี่ยมมาก

ขอบคุณทุกท่านนะครับที่เข้ามาช่วยตอบ

Comment

อ่า นึกว่าไม่มี อุส่าหามาให้โหลด น่าน้อยใจยิ่งนัก ซิกๆ

ตัวที่ท่านๆ ใช้กันผมก็ใช้ครับ แต่ผมว่าตัวผมตั้งลิ้งให้แปลงได้มากกว่าอ่ะนะครับ
                  นานาจิตตังนะ ลองดูละกันครับ
                  Last edited by dog_punk; 14 Sep 2008, 21:47:03.

Comment

Working...
                  X