Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ถามคนใช้แล้วหรือเคยลอง] ของอุณหภูมิ s42!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ถามคนใช้แล้วหรือเคยลอง] ของอุณหภูมิ s42!!!!!!!

วันนี้ผมได้ไปที่พันทิพ ประตูน้ำ พอดีมีงานของร้านต่างๆที่ชั้น1

ก็เลยลองไปสัมผัสกับเจ้าตัวs42ครับ พบว่า
    1.บริเวณ ซ้ายล่าง รู้สึกว่าร้อนๆมือ อ่ะครับ......[ประมาณcompaqแต่น้อยกว่า]
    2.สีดำ ทำให้เห็นฝุ่น ชัดครับ

คนที่ซื้อมาแล้ว ร้อนไหมครับ แล้ว เรื่องฝุ่นละครับเห็นชัดเจนไหม?
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.ไม่ทราบว่า เราจะมีวิธีเช็คไหมครับว่าเค้าเปิดเครื่่อง มากี่ ชม. แล้ว ซึ่งอาจจะเป็นสาเหตุที่ทำให้ร้อน

Originally posted by hyde0985 View Post
    วันนี้ผมได้ไปที่พันทิพ ประตูน้ำ พอดีมีงานของร้านต่างๆที่ชั้น1

ก็เลยลองไปสัมผัสกับเจ้าตัวs42ครับ พบว่า
    1.บริเวณ ซ้ายล่าง รู้สึกว่าร้อนๆมือ อ่ะครับ......[ประมาณcompaqแต่น้อยกว่า]
    2.สีดำ ทำให้เห็นฝุ่น ชัดครับ

คนที่ซื้อมาแล้ว ร้อนไหมครับ แล้ว เรื่องฝุ่นละครับเห็นชัดเจนไหม?
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.ไม่ทราบว่า เราจะมีวิธีเช็คไหมครับว่าเค้าเปิดเครื่่อง มากี่ ชม. แล้ว ซึ่งอาจจะเป็นสาเหตุที่ทำให้ร้อน
    ตอบจากประสบการณ์ที่ใช้อยู่ตอนนี้นะครับ...

เรื่องความร้อน บอกตรงๆว่าร้อนเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน ถ้าเราเปิดระบบ Increase Performance

(ระบบเพิ่มประสิทธิภาพ) ก็คือเปลี่ยนมาใช้การ์ดจอ Nvidia 9600M-GT ความร้อนก็90+ อ่ะครับถ้า

เล่นนานๆ ซักชั่วโมงขึ้นไป แต่ถ้าเราใช้ระบบ Save Power ใช้การ์ดจอ Intel ...ก็เล่นไปเถอะครับ

4-5 ชม.นี้ยังไม่รู้สึกเลย

ปล. เครื่อง ร้อน (ก็มักจะ)แรง ก็เป็นยังงี้ละจ๊า....

Comment

ร้อนโคดครับ "-__-

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
        ร้อนโคดครับ "-__-
        เคยใช้ใช่ไหมครับ อธิบายมากกว่านี้หน่อยได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by exodus32 View Post
          เคยใช้ใช่ไหมครับ อธิบายมากกว่านี้หน่อยได้ไหมครับ
          คือผมไม่ได้ใช้เองครับแต่อ่านข้อความจากท่าน ristora แล้วเลยอุทานออกมาว่า ร้อนโคด ครับ

ตอนนี้ลังเลอยุว่าเครื่องต่อไปจะซื้อตัวไหนดีระหว่าง s42 กะ 5530G เหอๆ

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
            คือผมไม่ได้ใช้เองครับแต่อ่านข้อความจากท่าน ristora แล้วเลยอุทานออกมาว่า ร้อนโคด ครับ

ตอนนี้ลังเลอยุว่าเครื่องต่อไปจะซื้อตัวไหนดีระหว่าง s42 กะ 5530G เหอๆ
            เหมือนกันเลยครับ

Comment

Originally posted by exodus32 View Post
              555+ เจอคนเหมือนกับเราอีกล่ะ ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอา 5530G (AMD+ATi) หรือ S42 (Intel+Nvidia) ราคาเท่ากันแต่กลัว Nvidia ทำไมมันร้อนขนาดนั้น ทอดไข่ดาวได้เลยนะนี่ 96องศา
              คิดหนักจิงๆ

Comment

แต่ผมอาจจะซื้อ 5530G เพราะ
                -ชอบใช้วิสต้าแท้
                -เน้นดูหนังมากกว่าเล่นเกม ati ภาพสวยกว่า (ati hd3650 นี่ก้อแรงพอที่จะเล่นเกมหนักๆได้ครับ)
                ดูรีวิวจาก link นี้มาครับ http://www.techxcite.com/content.php...+Aspire+5530G/

แต่ยังไงก็ดูก่อนครับ รอให้มีคนใช้เยอะๆแล้วมารีวิวจะได้เห็นข้อดีข้อเสียแบบชัดๆของแต่ละตัว

แต่ตอนนี้ที่รู้ๆคงเป็นเรื่องอุณหภูมิของ s42 ล่ะครับ เห็นพูดมา 2-3 คนแระ
                Last edited by stroumphs; 15 Sep 2008, 14:19:20.

Comment

ก็เค้าทดสอบแล้ว ว่าตอนเล่นเกมส์ มันอาจจะร้อนได้ถึง 96 C
                  แบบว่าใช้อุ่นกาแฟได้เลย จิบกาแฟไป เล่นเกมส์ไป อิอิ

ถ้าไม่ได้ล่นเกมส์ที่ต้องใช้ประสิทธิภาพของการ์ดจอสูงขนาดนั้น ตัว X4500MHD ของ intel มันก็น้องๆ 8400GS อยู่แล้วนะ

Comment

Aspire 5930G กับ Aspire 6935G ไม่ร้อนครับสัมผัสมาแล้ว อาจจะเป็นตัวเลือกใหม่

แนะนำ Aspire 6935G ราคา 44900 Free Vat ครับพี่น้อง รับประกันความแรง และแรงกว่า S42 แน่นอน

Comment

แนะนำ5930G ครับ แรงกว่าs42 ร้อนน้อยกว่า ได้จอ 15" สวยกว่าด้วยคับ(ในความเห็นส่วนตัว)

Comment

5930 ผมเล่นเกมห้องแอร์นะ อุณหภูมิประมาณ 80องศาC อ่ะครับ (ปรับ high per)

แต่พอเอาพัดลมเป่ายัด ก็เล่นสบายๆเลย

Comment

เล่นเกมร้อนก็เป็นธรรมดาคับ ส่วนถ้าไม่เล่นเกมใช้ออนบอดอุณหภูมิประมาร40กว่าองศาเอง(ระบบไฮบิด)

ไงก็คิดดูและเลือกเอาคับ

Comment

แต่แปลกนะ 5920g ผมออกจะเย็น

Grid 1ชั่วโมงแค่97องศาเอง

- - " /ตอกไข่ใส่ สุกชัวร์ป๊าบ

Comment

Working...
                            X