Announcement

Collapse
No announcement yet.

9500GT สำหรับร้านเกม เหมาะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9500GT สำหรับร้านเกม เหมาะไหมครับ

คือเพื่อนจะเปิดร้านเกม เลือก CPU 4800+ แรม 2 กิ๊ก
    แต่การ์ดจอยังตัดสินใจไม่ได้ แต่ที่มองไว้ 9500GT ราคาเกือบ 3 พัน
    มีตัวอื่นดีกว่าไหมครับ ในงบพอๆกัน

ก็ดีครับแต่เอาก็เอา DDR3 นะครับ

Comment

ถ้าสัก 3000(อาจจะเกินนิสๆ) เอา 9600GSO ก็ได้ครับ แรงกว่าเยอะอยู่หลายคับ

Comment

เป็นร้านเกมที่การ์ดจอสูงเลยละ ผมไปเล่นที่ร้านคอมยังเก่ากว่าที่ห้องผมอีก

Comment

อย่าเล่นเลย 9500GT เล่น hd4670ดีกว่า แรงกว่า 9500GTเกือบ 100% ราคาก้อพอๆกันแถมจี้ตูด 9600GT ในหลายๆเกมส์ด้วย

http://www.guru3d.com/article/ati-ra...d-4670-review/ ลองเข้าไปดูนะคับไม่ได้โม้

Comment

ถ้าสำหรับร้านเกม ตอนนี้ถ้ารอได้ รอ 4670 ดีสุดครับ

ไม่ต้องซื้อ PSU เพิ่ม

Comment

HD 3850 ก็ OK ครับ

Comment

4670
                ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม ประหยัดค่าซัพพลายไป

Comment

ร้านเกมส์อย่าใช้ ATI เลยครับ
                  ถ้ามันมีปัญหาไดร์เวอร์แล้วจะปวดหัว ลองดูจากบอร์ดนี้ก็ได้
                  ถามเรื่อง CCC กันหลายกระทู้มาก
                  ถึงมันจะคุ้มค่ากับราคาก็จริง แต่ถ้ามันมีปัญหามา ก็เหนื่อยล่ะครับ
                  ผมว่าเก็บเอาไว้ลงเครื่องส่วนตัวดีกว่า

9500GT ผมว่าเหมาะแล้วล่ะครับ เพราะกินไฟน้อย ประสิทธิภาพพอตัว
                  แต่ควรเลือกตัวที่เป็น DDR3

ถ้าไปเล่น 9600GSO คุณต้องดูว่า เกมส์ออฟไลน์ที่คุณลงน่ะ
                  มีเซียนคอมมานั่งเล่นแค่ไหน แต่มีน้อยมากที่จะรู้สเปคการ์ดจอ
                  แล้ววิเคราะห์ได้ ซึ่งถ้าไม่มี แล้วคุณใช้ 9600GSO มันจะเปลืองไฟโดยใช่เหตุ

Comment

ถ้ารอได้ 4670คุ้มกว่าครับ

Comment

เน้นประหยัดไฟ คืนทุนเร็วก็ hd4670 ครับตามที่ดูจากรีวิวต่างๆ น่าจะคุ้มค่าสุดไม่ต้องหา psu แรงๆมาเปลี่ยนให้เปลืองงบประมาณ

Comment

บ้าเห่อกันจริง -*-

เชื่อผม ทำร้านอย่าใช้ ATI

Comment

เชื่อผม hd4670 เกทับ 5555+

Comment

ที่ร้านผมก็ใช้คับ คุ้มมากเลยคับ9500GT512/ddr3OC 3พันต้นๆ
                            ของกิ๊กกะบ๊วยลองจากหลายเกมส์นะคับ ทั้ง off และ on

ATIผมใช้แล้วคับ 3650 มีปัญหากับเกมส์ค่อนข้างเยอะ อัพไดเวอร์ใหม่ตลอดยังอาการเดิม
                            ส่วนบางเกมส์ขอยอมรับ GRIDเป็นต้นสวยกว่า8600GTอย่างแรงเนียนกว่า อิอิ

Comment

4670

Comment

Working...
                              X