Announcement

Collapse
No announcement yet.

9500GT สำหรับร้านเกม เหมาะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

4670 ดีครับ คนที่บอกร้านเกมอย่าใช้ ATI เพราะบางเกมมันจะไม่ Support กับ driver ครับ แต่ถ้าลง patch และ driver อย่างสม่ำเสมอก็ไม่มีปัญหาครับ เชียร์ 4670 อีกเสียง

Comment

4670 สิวะ แรงกว่า ออ กรูไม่ได้บร้าเห่อว่ะ แต่ของมันแรง สาด

Comment

Originally posted by WesleyAurelio View Post
        4670 สิวะ แรงกว่า ออ กรูไม่ได้บร้าเห่อว่ะ แต่ของมันแรง สาด
        ชอบจริงๆ พิมพ์นี้ คนที่ไม่เคยใช้ Ati ก็ว่าแต่ปัญหา Driver ไม่ดี

Nvidia ก็มีปัญหา Driver เหมือนกัน ไม่เห็นจะมีคนว่าซักคำ

Comment

มาใหม่ๆอาจจะต้องรอให้ราคามันลงนะครับ อาจจะเกิน 3500
          Last edited by Alatal2iel; 14 Sep 2008, 04:12:22.

Comment

ก็แรงดี

Comment

9600 GSO ของ Palit Super Sonic คับ 3350 มั้งน่ะ

Comment

สามพันกว่าๆ มีตัวเลือกอื่นที่น่าสนใจเยอะแยะ

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                  ร้านเกมส์อย่าใช้ ATI เลยครับ
                  ถ้ามันมีปัญหาไดร์เวอร์แล้วจะปวดหัว ลองดูจากบอร์ดนี้ก็ได้
                  ถามเรื่อง CCC กันหลายกระทู้มาก
                  ถึงมันจะคุ้มค่ากับราคาก็จริง แต่ถ้ามันมีปัญหามา ก็เหนื่อยล่ะครับ
                  ผมว่าเก็บเอาไว้ลงเครื่องส่วนตัวดีกว่า

9500GT ผมว่าเหมาะแล้วล่ะครับ เพราะกินไฟน้อย ประสิทธิภาพพอตัว
                  แต่ควรเลือกตัวที่เป็น DDR3

ถ้าไปเล่น 9600GSO คุณต้องดูว่า เกมส์ออฟไลน์ที่คุณลงน่ะ
                  มีเซียนคอมมานั่งเล่นแค่ไหน แต่มีน้อยมากที่จะรู้สเปคการ์ดจอ
                  แล้ววิเคราะห์ได้ ซึ่งถ้าไม่มี แล้วคุณใช้ 9600GSO มันจะเปลืองไฟโดยใช่เหตุ
                  ถูกครับ พวกที่บอกให้เอา 9600GSO ก็แค่ความเห็นส่วนตัวครับว่ามันแรงกว่า แต่ต้องมองความเป็นจริงครับว่าทำร้านเน็ต เกมออนไลน์ โอเคนะ 9600GSO มันแรงตอบสนองได้ใจกว่าแต่ถ้ามองอย่างที่ท่าน ซิกแม็กบอกไปว่ามันกินไฟ พวกท่านคงไม่เข้าใจสินะว่า ลำพังกินไฟ1-2เครื่องคงไม่เท่าไหร่ ถ้า 20-30เครื่องละ
                  เดือนนึงค่าไฟเท่าไหร่ แล้วจะเอากำไรที่ไหน ร้านเน็ตเปิดเพื่อให้อยู่ได้ครับ ไม่ใช่เปิดเพื่อสนองความบ้าพลังของเจ้าของร้าน มองโลกความเป็นจริงบ้างครับ

ส่วนพวกที่บอกว่าให้เล่น ATi 4670 แรงมากไม่กินไฟ ถ้ามีปัญหาเรื่องไดว์เวอร์ ก็พยายามอัพเดทบ่อยๆ แล้วใครมันจะบ้ามาอัพเรื่อยๆละครับ 20-30 เครื่องต้องมาคอยแก้อยู่เรื่อย เหนื่อยตาย...เลย เอาเวลาไปทำอย่างอื่นจะมีค่ากว่าไม๊ครับ ซ้ำหนักกว่านั้น คืออัพเพื่อแก้เครื่องนี้ผ่านอีกเครื่องดันไม่ผ่านซะงั้น ซวยอีกล่ะ -*- แล้วแต่นะครับเป็นผมผมเห็นด้วยที่จะให้ใช้ Geforce รุ่น 9500GT DDR3 ซึ่งเป็นทางเลือกที่ดีครับ รุ่นที่ราคาต่ำกว่า 3000 บาทก็มีครับ หาดูดีๆหรือถ้ารอได้รออีกนิดครับให้ HD4670 เข้ามาบ้านเราก่อนครับแล้ว 9500GT ราคามันจะลงตามมาเองเพราะ 9600GT มันลงราคาไงครับรอได้รออีกนิสใกล้แล้วละ

Comment

Originally posted by Jopang View Post
                    ชอบจริงๆ พิมพ์นี้ คนที่ไม่เคยใช้ Ati ก็ว่าแต่ปัญหา Driver ไม่ดี

Nvidia ก็มีปัญหา Driver เหมือนกัน ไม่เห็นจะมีคนว่าซักคำ
                    อย่ามองในแบบมุมมองของผู้บริโภคครับ ที่ต้องการแค่เพียงความคุ้มค่าที่สุดเท่านั้น แต่ต้องมองในมุมมองของผู้ประกอบการครับ ถ้าจะเอาให้ร้านอยู่รอดในสภาวะที่ เศษฐกิจย่ำแย่ มีแต่ค่าใช้จ่ายสิ้นเปลือง

Comment

Originally posted by soy View Post
                      ถูกครับ พวกที่บอกให้เอา 9600GSO ก็แค่ความเห็นส่วนตัวครับว่ามันแรงกว่า แต่ต้องมองความเป็นจริงครับว่าทำร้านเน็ต เกมออนไลน์ โอเคนะ 9600GSO มันแรงตอบสนองได้ใจกว่าแต่ถ้ามองอย่างที่ท่าน ซิกแม็กบอกไปว่ามันกินไฟ พวกท่านคงไม่เข้าใจสินะว่า ลำพังกินไฟ1-2เครื่องคงไม่เท่าไหร่ ถ้า 20-30เครื่องละ
                      เดือนนึงค่าไฟเท่าไหร่ แล้วจะเอากำไรที่ไหน ร้านเน็ตเปิดเพื่อให้อยู่ได้ครับ ไม่ใช่เปิดเพื่อสนองความบ้าพลังของเจ้าของร้าน มองโลกความเป็นจริงบ้างครับ

ส่วนพวกที่บอกว่าให้เล่น ATi 4670 แรงมากไม่กินไฟ ถ้ามีปัญหาเรื่องไดว์เวอร์ ก็พยายามอัพเดทบ่อยๆ แล้วใครมันจะบ้ามาอัพเรื่อยๆละครับ 20-30 เครื่องต้องมาคอยแก้อยู่เรื่อย เหนื่อยตาย...เลย เอาเวลาไปทำอย่างอื่นจะมีค่ากว่าไม๊ครับ ซ้ำหนักกว่านั้น คืออัพเพื่อแก้เครื่องนี้ผ่านอีกเครื่องดันไม่ผ่านซะงั้น ซวยอีกล่ะ -*- แล้วแต่นะครับเป็นผมผมเห็นด้วยที่จะให้ใช้ Geforce รุ่น 9500GT DDR3 ซึ่งเป็นทางเลือกที่ดีครับ รุ่นที่ราคาต่ำกว่า 3000 บาทก็มีครับ หาดูดีๆหรือถ้ารอได้รออีกนิดครับให้ HD4670 เข้ามาบ้านเราก่อนครับแล้ว 9500GT ราคามันจะลงตามมาเองเพราะ 9600GT มันลงราคาไงครับรอได้รออีกนิสใกล้แล้วละ
                      มันขึ้นอยู่กับจิตสำนึกของผู้เป็นเจ้าของกิจการด้วยครับ อย่างบางร้านไม่เคยดูแลร้านเลย patch ไม่อัพ เกมก็ลงไม่กี่เกม คนก็แห่ไปร้านอื่นหมด ถ้าทำแค่ว่าซื้อคอมมาตั้งไว้แล้วให้คนมาเล่นอย่างเดียวใครๆก็ทำได้ครับ แต่พอเปิดร้านไปสักระยะนึงลูกค้าก็จะค่อยๆหายไปเอง

Comment

ร้านผมใช้ออนบอร์ดคับ มากับ Asrock NF6P-VS ออนบอร์ดฉลุยคับ อัดแรมเยอะๆๆแล้วลาก cpu นิดๆๆๆซัก
                        2.7 GHz ใช้ได้เลยคับ ประหยัดสุดๆๆๆ

Comment

Originally posted by kyocera View Post
                          มันขึ้นอยู่กับจิตสำนึกของผู้เป็นเจ้าของกิจการด้วยครับ อย่างบางร้านไม่เคยดูแลร้านเลย patch ไม่อัพ เกมก็ลงไม่กี่เกม คนก็แห่ไปร้านอื่นหมด ถ้าทำแค่ว่าซื้อคอมมาตั้งไว้แล้วให้คนมาเล่นอย่างเดียวใครๆก็ทำได้ครับ แต่พอเปิดร้านไปสักระยะนึงลูกค้าก็จะค่อยๆหายไปเอง
                          ครับอันนั้นมันเป็นเรื่องปกติที่ เจ้าของร้านจะต้องทำอยู่แล้วครับ แต่สิ่งที่ผมบอกคือต้นทุนครับ และค่าใช้จ่ายระยะยาว
                          อย่าลืมครับว่าร้านเน็ตตอนนี้ มีราคาตั้งแต่ 10-15 บาท บางร้าน มีโปรโมชั่น เล่น หลัง 4 ทุ่ม ชมละ 5บาท ไหนจะเหมาจ่าย 10.00น.-15.00 น. เหมาจ่าย 70 บาท จากชมละ 15 บาท ลองคอดถึงค่าไฟสิครับ ไหนจะคอม แอร์อีก ถ้าร้านไม่ลดค่าใช้จ่ายตรงนี้ แล้วจะเอาทุนคืนคงลำบากครับ บางครั้งมันก็ต้องให้ร้านอยู่ได้ครับ มันไม่ใช่บริการอย่างพวกร้านนวดแผนไทยนะครับ นวด 250 บาท/ ชม. ร้านหักค่าแรงให้พนักงานรายละ 100-150 บาทต่อ ชม ถ้าลูกค้าพอใจก็แถมทิป 50-100 บาท

ว่าง่ายๆคือต้นทุนมัน ต่ำไงครับ แต่ลูกค้าก็ไม่ได้เยอะนักแต่ก็อยู่ได้เพราะทุนต่ำ มีแค่คนนวดเป็น ยานวด ฟูกหมอน กาต้มน้ำสำหรับเสิร์ฟน้ำ

แต่พอมาดู ร้านเน็ต ค่าตอบแทนต่อต้นทุนก็ต่ำมากพออยู่แล้ว ไหนจะถูกตำรวจรีดไถ่ ส่วย ร้านเน็ตอีก

Comment

Galaxy 9500GT 512 DDR3 2900 ราคาจาก TK ครับ แรงกว่า 8600GT ราคาเบากว่าเยอะครับ

Comment

ปัญหาเรื่อง ccc ของ ati นี่ไม่ใช่ปัญหาเลยคับ ถ้าแค่นี้แก้ไม่ได้ก้อย่าเปิดมันเลยร้านเกมส์ กิ๊กก๊อก มาก

Comment

มาหาความรู้ เชื่อตัวเองดีที่สุดครับ ไงมานก็ของของเรา อิอิ

Comment

Working...
                                X