overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: mini-ITX มีในไทยมั่งป่าวครับ ราคาประมาณการณ์เท่าไหร่ครับ

OverclockZone Member 123123's Avatar
    ตอนนี้อยู่ลำลูกกาคลอง2

Default mini-ITX มีในไทยมั่งป่าวครับ ราคาประมาณการณ์เท่าไหร่ครับ

mini-ITX มีในไทยมั่งป่าวครับ ราคาประมาณการณ์เท่าไหร่ครับ

ชิป อะตอม
    ของอินเทลเล็กน่าสนใจดีจังครับ

มันเป็น บอร์ดติดซีพียูรึป่าวครับ

ถ้าอยากใช้ข้อจำกัดคืออะไรครับผม ...ราคา ...อุปกรณ์ เล่นเนตดูหนัง ฟังเพลง

อยากทราบเรื่องราคา อุปกรณ์ต่อพ่วง เช่น พาวเวอร์ซับไพย์ไฟต่ำ แรม 9ล9 ครับ

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member madcat's Avatar

Quote Originally Posted by 123123 View Post
    mini-ITX มีในไทยมั่งป่าวครับ ราคาประมาณการณ์เท่าไหร่ครับ
    ...ในไทยยังไม่มีขาครับ ถ้ามีราคาคงอยู่ในช่วง2700-3kนิดๆ

Quote Originally Posted by 123123 View Post
    มันเป็น บอร์ดติดซีพียูรึป่าวครับ
    ...เปล่าครับ มันเป็นCPUติดบอร์ดต่างหากครับ เห็นว่าซื้อCPU แล้ว นอกจากมันจะแถมMobo มันยังแถม Chipset ทั้ง N/B, S/B แล้วก็sound card ติดมาให้ด้วยนะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะแถมน๊อตสำหรับยึดกับเคสมาให้ด้วยหรือเปล่า หุๆๆ

ถ้าอยากใช้ข้อจำกัดคืออะไรครับผม ...ราคา ...อุปกรณ์ เล่นเนตดูหนัง ฟังเพลง
    ...ที่แน่ๆก็มี
    • PCI Slot มีแค่1 slot
    • ใส่การ์ดจอแยกไม่ได้ ต้องใช้on boardอย่างเดียว(945G)
    • SATA 2 slot

OverclockZone Member

ไปเห็นที่ฟอร์จูนมาคับ มาครบชุดเลยเครื่องเล็กนิดเดียว เป็นบอร์ดมิืนิ ซีพียู เซลุลอน คับถ้าเปง atom คงถอยมาแล้ว มีเคสจิ๋ว ดีวีดีไรท์ บอร์ด พาวเวอร์ ฮาร์ดดิส120มั้ง ราคา 7900 ไม่รวม vat นะคับ ร้าน JET อะคับตั้งโชว์ในร้าน ต้องเข้าไปถามเองนะคับไม่มีโบชัวร์ อยากได้เหมือนกันแต่ติดที่ซีพียูคับ รอเปง atom ก่อน คิดว่าคงมีคนทำมาขายแน่ ช่วงนี้นิยมเอามาโหลดบิทกันคับ

OverclockZone Member 123123's Avatar

ราคา 7900

แรงน้อยกว่า 780 ของเอเอ็มดีป่าวครับ
    cpu+ram+MB .... แบบถูกค่อดของ เอเอ็มดี นี่จะ วัดกันได้ไหมงับกับ aTOm
    1100+850+3000 ....

OverclockZone Member

7900 ประกอบพร้อมใช้งานเลยคับ ออมีแรมอีก 1 กิ๊กด้วยนะคับ ส่วนตัวไม่ได้มองความแรงเท่าไหร่ เน้นประหยัดไฟซะมากกว่า เอามาโหลดบิต กับใช้งานทั้วไป ยังไงถ้าต้องการความแรงจิงๆก็ขึ้นไปเล่นรุ่นใหญ่ๆไปเลย ส่วนเรื่องความแรงจิงๆก็ไม่รู้ว่ามันแรงแค่ไหนเหมือนกันอะคับ น่าจะแรงกว่า atom นิดนึง แต่กินไฟมากกว่าแน่นอนคับ อยากให้มี บอร์ดกับซีพียูอะตอม แล้วก็เคสจิ๋วมาขายเร็วๆจัง

น่านจิ เก๋ง่ะ จะทำเคสยัดใส่ สมุดแบบโบราณคงเก๋มากก

OverclockZone Member TheD's Avatar

Atom แบบนี้ปะครับ

OverclockZone Member Macro's Avatar

ท่าน TheD นำเข้ามาได้ไงขอรับ O_O

OverclockZone Member TheD's Avatar

Quote Originally Posted by Macro View Post
    ท่าน TheD นำเข้ามาได้ไงขอรับ O_O
    ฝากหิ้วมาจากประเทศเพื่อนบ้านครับ
    ตอนนี้ปล่อยของไปหมดแล้ว เหลือเก็บไว้ใช้ตัวเดียว
    ยังไม่มีเคสใส่เลยครับ สั่งร้าน TK ไว้ยังไม่ได้ราคามา

เคสที่สั่งคือตัวนี้ครับ http://www.sunbeamtech.com/PRODUCTS/.../MINI-ITX.html

โอ้ววว้าวววราคาเท่าใดครับนั่น..สิงกโปกมีมั้ยครับ...ราคาตกเท่าไหร่งับ

Bookmarks

Bookmarks