Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเอาความร้อนออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเอาความร้อนออก

1. คือว่าติดพัดลมแบบไหนดีอ่า เอาลมเข้าทางไหนออกทางไหนดี(หน้า-หลัง-ข้าง)
    2. พัดลมยี่ห้ออารายที่รอบหมุนเยอะหน่อย ไม่เสียง่าย มีสีก็ดีนะ
    3. แล้วตัวฮีทซิ้งของramนี่ราคาประมาณเท่าไหร่หลอน่าสนใจดี
    4. พัดลมขนาด12cm.ใช้ไฟประมาณกี่Wหลอ(ของผมมัน500Wใช้c2d 8800gts อยากรู้ติดพัดลม12cmได้ประมาณกี่ตัว)

ขอบคุรมากคร้าบๆๆ

1.หน้า กับ ข้าง ดูดเข้า ด้านหลัง เป่าออก
    2.Thermaltake อะไร blade ซักอย่าง ลืม - -
    3.มีแบบ แผงหนีบ กับ แยกชิบครับ ลองหาดูราคาไม่เท่ากัน ถ้าบอร์ดมีที่ว่างก็ซื้อพัดลมแรมมาติดก็ดีครับ ดูได้ในเวบ jedi
    4.ใส่ไปเหอะครับ นิดๆหน่อยๆ พัดลม 3 4 ตัว ไม่กินมากหรอก

Comment

ของผมเป่าออกหมด5ตัว

Comment

เป่าออกหมด อากาสข้างในไม่ร้อนแรยหรอครับบ

Comment

thermaltake thunderblade 120mm 450.- [ราคาหน้าเว็บงับ ]

Comment

12cm กินไฟประมาณ 0.2-0.3A ไฟ12V
            2.4-3.6W ครับ ( พวกรอบสูงๆก็กินเยอะกว่านี้ขึ้นไปอีกครับ )

Comment

Originally posted by Cesc View Post
              เป่าออกหมด อากาสข้างในไม่ร้อนแรยหรอครับบ
              ดูดออกหมดไม่ร้อนนะครับผมก็ทำแต่ของผมเป่าเข้า1ดูดออก4 เย็นดีครับ

Comment

ผมเป่าออก 2 ดูดเข้า 3

Comment

ของผมเข้า 5 ดูดออก 1 - -"

Comment

เคสเล็กง่ะ เข้า 2 ออก 2 (รวม PSU)

Comment

เข้า3 ออก1 12cm ทั้งนั้น เสียงดังเหมือนลมพัดป่าสน 555

Comment

ลองเปลี่ยนไบเปลี่ยนมาแล้วเชคดูอุณหภูมิจัดแบบใหนดูสุดก้อเอาแบบนั้นหละคับ

Comment

ของผม ดูดออก 2 (รวม psu) ไม่มีดูดเข้า นอกนั้น อยู่ในเคสแบบเป่าจ่อ อีก 3 ตัว เป่าอัดการ์ดจอกับ HDD

Comment

เข้า 1 ออก 1 งับ แต่ด้านข้างมีช่องให้อากาสถ่ายเท่

Comment

ใรความคิดผมดูดเข้าไว้ก่อนเป็นดีนะ

Comment

Working...
                              X