overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: [บ่น]ถ้าคิดจะซื้อการ์ดจอรุ่นใหญ่ๆของ COM7 คิดใหม่ได้นะครับ

OverclockZone Member kirk's Avatar

Default [บ่น]ถ้าคิดจะซื้อการ์ดจอรุ่นใหญ่ๆของ COM7 คิดใหม่ได้นะครับ

หลังจากที่ WinFast PX7900GTX ของผมได้น้อยใจลาโลกลงเมื่อเช้ามืดวันนี้ (17/01/2550) หลังจากที่ไม่ได้เล่นเกมส์มาเป็นอาทิตย์เนื่องจากอ่านหนังสือสอบเลยไม่ค่อยมีเวลาเล่น เมื่อเช้ามืดวันนี้เลยเล่นไปจนซะเครื่องดับไปเลย

แต่ที่อยากจะมาบ่นก็คือว่า ถ้าเป็นการ์ดจอรุ่นใหญ่ๆหรือตัวท๊อปๆนั้นทาง Com7 นั้นไม่มีสต๊อกไว้เครมนะครับ จากที่พนักงานรับเครมที่เป็นผู้หญิงสาขาพันทิพย์และพนักงานขายหน้าร้านในเครือของ COM7 นั้นบอกผมมาประมาณว่า ถ้าเป็นการ์ดจอรุ่นใหญ่หรือตัวท๊อปๆนั้นทาง COM7 ไม่มีของไว้สำรองเครมครับ (7900GTX) ต้องรอส่งซ่อมนอกอย่างเดียวเท่านั้น

แล้วไอ้

ไม่เห็นจะทำตามที่บอกไว้ทุกข้อเลยนะครับ ไม่ขอพูดละกันครับ แต่ก็ยังดีนะครับที่ให้การ์ดจอผมมาใช้รอเครมไปพรางๆ (ต้องแทบขอร้องนะครับถึงจะได้มา ทีแรกหยิบ 6600AGP มาให้อีก มึนเลยผม) ไม่รู้ว่าจะนานเท่าไร ไม่รู้ว่าจะนานอย่างที่หลายๆท่านเจอมาหรือเปล่าครับ

แต่เซ็งๆเฉยๆกับการที่บอกมาว่า ถ้าเป็นการ์ดจอรุ่นใหญ่หรือตัวท๊อปๆนั้นทาง COM7 ไม่มีของไว้สำรองเครมครับ (7900GTX) ต้องรอส่งซ่อมนอกอย่างเดียวเท่านั้น จะรุ่นเล็กหรือรุ่นใหญ่ๆมันก็มีโอกาสเสียได้เท่านั้นล่ะครับ ฟันกำไรไปเท่าไรก็ไม่รู้ ไอ้การ์ดจอรุ่นใหญ่ๆมันก็ไม่ได้จะมาเสียกันทุกวันซะเท่าไร มีสำรองไว้เครมซักตัวสองตัวก็ไม่ใช่อะไรมากมายครับ

OverclockZone Member kirk's Avatar

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

หวังว่า 7800GTX จะไม่พบเหตุการณ์ฺแบบนี้ ><

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ก็ทีหลังก็ซื้อของที่ประกันอย่างอื่นซะสิครับ คิดหลอว่ามานไม่เหมือนกัน

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

เปนอุทาหรสอนใจไปคับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ท่านครับ ดารืดในรุปรุ่นอะไรอะครับ รูป 1 กับ 2 อะครับ ซิงแปลกๆดีอะ

OverclockZone Member Microsoft's Avatar
    Major - RachaYoThin

ผมก็เห็นที่ร้าน ติดป้ายตัวใหญ่มากว่า

ถ้าสินค้ารอซ่อม เค้าจะเอา ของที่ดีกว่าให้ใช้ระหว่างรอซ่อม

แต่ผมเคยเอาไปซ่อม เค้าให้ ตัวที่ต่ำกว่ามาบอกไม่มี มีแต่ตัวที่ spec ต่ำกว่า ก็ต้องเอาไว้ก่อน

และ ถ้าสินค้าเสีย ผมก็ถามว่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้หรือ เปล่า หรือ อะไหร่ ที่เป็นตัวใหม่ แต่ กำ เค้าบอกเค้าจะเปลี่ยนสินค้า วนซ่อม ให้ ก็คือ เอา อะไหร่ หรือ ของคนอื่น ที่ยังพอใช้งานมาให้แทน อะไรประมาณนั้น ถ้าเข้าใจผิดก็ต้องขอโทษด้วย

Quote Originally Posted by ohm27 View Post
    ก็ทีหลังก็ซื้อของที่ประกันอย่างอื่นซะสิครับ คิดหลอว่ามานไม่เหมือนกัน
    อย่างของ XFX เค้าให้การ์ดตัวใหม่มาเลยนะครับ ครบกล่องทั้งชุดเวลาเอาไปเครมเอาไปแค่การ์ดอย่างเดียวเองนะครับ

แล้วถ้าตกรุ่นแล้วเค้าก็จะอัพเกรดให้ฟรีเลย มีคนมาโพสในเว็บว่า เอา 6800GS ไปเครมได้ 7900GS กลับมาซะงั้น อิอิ

Quote Originally Posted by Cesc View Post
    ท่านครับ ดารืดในรุปรุ่นอะไรอะครับ รูป 1 กับ 2 อะครับ ซิงแปลกๆดีอะ
    5900XT PCI-E ครับ เค้าเอามาให้ใช้รอ คงได้ใช้กันเป็นเดือนมั้งเนี่ย อิอิ ต้องขอร้องกว่าจะได้มาอ่ะ

Quote Originally Posted by Microsoft View Post
    ผมก็เห็นที่ร้าน ติดป้ายตัวใหญ่มากว่า

ถ้าสินค้ารอซ่อม เค้าจะเอา ของที่ดีกว่าให้ใช้ระหว่างรอซ่อม

แต่ผมเคยเอาไปซ่อม เค้าให้ ตัวที่ต่ำกว่ามาบอกไม่มี มีแต่ตัวที่ spec ต่ำกว่า ก็ต้องเอาไว้ก่อน

และ ถ้าสินค้าเสีย ผมก็ถามว่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้หรือ เปล่า หรือ อะไหร่ ที่เป็นตัวใหม่ แต่ กำ เค้าบอกเค้าจะเปลี่ยนสินค้า วนซ่อม ให้ ก็คือ เอา อะไหร่ หรือ ของคนอื่น ที่ยังพอใช้งานมาให้แทน อะไรประมาณนั้น ถ้าเข้าใจผิดก็ต้องขอโทษด้วย
    ก็คงต้องอย่างนั้นล่ะครับ แต่ว่ามันต่ำไปนะเนี่ย ได้ยินหลายๆคนเล่ามาให้ฟังว่ารอกันเป็นเดือนเลยอ่ะส่งซ่อมของ Winfast By Com7 ไป

A&L ที่เค้าว่ากันห่วยๆ เห็นเพื่อนผมเอา ASUS 9800Pro เหลือประกันอีกแค่เดือนกว่าๆ ไปนั่งรอเกือบชั่วโมงได้ 9800XT กลับมาเฉยเลยอ่ะครับ

OverclockZone Member top41's Avatar

CoMSEVEN ประกันมัยนแย่จริงครับ ผมเคยโดนมาแล้ว

OverclockZone Member

ผมเอา 6800 GT ไปเครม 7 วันได้ของ ได้ของเก่าวนซ่อมมาอย่างช้ำใจ แบบของเราสมบูรณ์สวยงาม แต่ของที่ได้มา ซิ้งเบี้ยวโดนแงะ เอามาเล่นแล้วแฮ้ง เทสที่ร้านดันผ่าน ไปบริษัทแม่เลยเขาก็เทสให้ 2 -3 ชม. สรุปผ่านกลับมาเล่น ที่ไหนได้ไฟซีพียูไม่พอตอนฟูลโหลด เพื่อนมันบอกเลยอัดไฟสะ อีกอย่างครับผมไปคุยกับเจ้าหน้าที่เขาบอกว่า ถ้าเขามีเขาเครมให้เลยครับ ที่สาขาไม่มีของให้หรอก ที่บริษัทเขาดูแลดีนะ แต่ที่สาขาไม่ค่อยได้อารมณ์เท่าไร

OverclockZone Member Autsumaki's Avatar

จริงๆ เค้ามีให้เคลมนะครับ แต่ผมคิดว่า คงมีคนไปเคลมเอามาหมดแล้วจริงๆ เพราะว่าตอนที่ผมไปเคลม

หรือว่าไปถามที่ร้านหรือที่ศูนย์ตรงคลองตันหาการ์ดรุ่น 7900GT ขึ้นไปตอนนี้ของหมดจริงๆ

แต่กรณีนี้ ท่านkirk โชคร้ายจริงๆ ครับ เพราะว่าCom7 ก็มีเหมือนกันครับเรื่องที่ว่า ไปเคลมมาแล้วได้ของใหญ่กว่ามาใช้

อย่างประมาณว่า เอา7900GT ไปเคลมมาแล้วได้ 7950GT มาอะไรประมาณนี้แหละครับ

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับจังหวะมากกว่า แต่ตอนนี้ของมันหมดจริงๆ ครับ เพราะว่า ก็เพิ่งไปเคลม 7900GTมาเหมือนกัน

มีคนแถวนี้เค้า ได้ 7950GT มาน่ะครับดวงดีจริงๆ ผมไปหลังเค้าแค่ไม่กี่ชั่วโมงเอง....อาเมน

OverclockZone Member kwang777's Avatar

ผมเคยรอมา4เดือนกว่าแล้วแถบลืม

Quote Originally Posted by Autsumaki View Post
    จริงๆ เค้ามีให้เคลมนะครับ แต่ผมคิดว่า คงมีคนไปเคลมเอามาหมดแล้วจริงๆ เพราะว่าตอนที่ผมไปเคลม

หรือว่าไปถามที่ร้านหรือที่ศูนย์ตรงคลองตันหาการ์ดรุ่น 7900GT ขึ้นไปตอนนี้ของหมดจริงๆ

แต่กรณีนี้ ท่านkirk โชคร้ายจริงๆ ครับ เพราะว่าCom7 ก็มีเหมือนกันครับเรื่องที่ว่า ไปเคลมมาแล้วได้ของใหญ่กว่ามาใช้

อย่างประมาณว่า เอา7900GT ไปเคลมมาแล้วได้ 7950GT มาอะไรประมาณนี้แหละครับ

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับจังหวะมากกว่า แต่ตอนนี้ของมันหมดจริงๆ ครับ เพราะว่า ก็เพิ่งไปเคลม 7900GTมาเหมือนกัน

มีคนแถวนี้เค้า ได้ 7950GT มาน่ะครับดวงดีจริงๆ ผมไปหลังเค้าแค่ไม่กี่ชั่วโมงเอง....อาเมน
    เปล่าอ่ะครับ ที่แค่มาระบายแบบว่าเจอบริการดีๆแบบที่ผมเจอกับ 7900GTX หลายทีแล้วอ่ะครับ

ประทับใจสุดๆเลยอ่ะครับ ตั้งแต่ Winfast TNT2 Ultra แล้วววววครับ รอนานจนไปซื้อ TNT2 Pro ของ ASUS มาใช้เลยซะ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

อยากแนะนำเครม คอม7 ให้ไปที่คลองตัน สาขาใหญ่ครับ
    -------------------------------
    คิดหรือครับ ว่าประกันยี่ห้ออื่นมีของสต๊อคให้สำหรับรุ่นสูงๆ ทุกรุ่น
    -------------------------------
    ประกันอื่น บางประกันแย่กว่า ไม่มีของให้ระหว่างรอซ่อมต่างประเทศ ด้วยซ้ำไปครับ รอไปเถอะ บางคนรอไม่ไหวซื้อใหม่เลย
    และซ้ำร้ายไม่มีของในสต๊อค ไม่ส่งต่างประเทศด้วย เอาเงินคืนให้เลย ในราคาที่น่าเกลียด ยิ่งกว่าขายของมือ 2 (บางคนน่าจะเคยเจอมาแล้ว คงจะขยาด)
    ------------------------------
    ส่งต่างประเทศ คือมาตรฐานแล้วครับ (ถ้าประกันดีจริงๆจะมีของให้ใช้ระหว่างรอครับ)
    ------------------------------
    เห็นคำตอบข้างบนบอกว่า xfx ประกันดีกว่า
    ------------------------------จริงๆดีกว่าเล็กน้อยในรายละเอียดตรงที่เอาการ์ดไปเครมมีกล่องมีทุกอย่างให้เราครบ แค่นี้เท่านั้น ถ้ารุ่นนั้นไม่ทำตลาด ไม่เปลี่ยนของก็ต้องส่งต่างประเทศเช่นเดียวกัน ถ้าจำเป็นมีการ์ดให้ใช้ระหว่างรอของกลับจากต่างประเทศ(ผมไปคุยที่ศูนย์เกี่ยวกับประกันการ์ด xfx มาครับ เมื่อไม่นานนี้ อิอิ)
    ประกันไม่ได้ด้อยกว่า คอม 7 และไม่น้อยหน้าประกันไหนแล้วครับ สำหรับการ์ด xfx ใครที่ซื้อไปสบายใจได้ในระดับนึงครับ
    แล้วที่บอกว่าเปลี่ยนของใหม่ ไม่ใช่ของใหม่แน่ๆครับ เป็นของในสต๊อคซ่อมครับ(แต่กล่องใหม่ แพ็คใหม่ เหมือนของใหม่แกะกล่อง อิอิ)
    ไม่งั้นของที่เขาส่งไปซ่อมเสร็จแล้วจาก ต่างประเทศจะไปไหนล่ะครับ ถ้าเขาไม่เอามาเปลี่ยนให้ลูกค้าที่นำรุ่นเดียวกันมาเครม
    โดยรวมๆจริงๆ ประกัน 2 ค่ายนี้ดีกว่าประกันอื่นแล้วนะครับ
    ถ้าบอกว่าประกัน 2 ค่ายนี้แย่ ค่ายอื่นคนใช้ถ้าการ์ดจอเสีย คงจะลำบากกว่าล่ะครับ

OverclockZone Member
    GMM Grammy !!~*

นอกเรื่องถามคุณ Kirk หน่อยนะครับ เกี่ยวกับรถใน avatar

ถ่ายที่ร้านพี่เจี๊ยบ iamwashmania ใช่รึเปล่าครับ หรือว่าร้านพี่ใหญ่ WAC หว่า?

จำไม่ผิดคันนี้ก็ได้ไปทำบุญเลี้ยงเด็กที่จังหวัดสระบุรีกับเวป bmwsociety ด้วยรึเปล่าครับ

ล้อ mag ลายเดียวกันเลย รถสวยมาก ๆ ครับ ขอชม ๆ ในฝันผมเลย (รองจาก E92)

tong007
    Guest

ผมเคยซื้อipod nanoเครื่องของcom7ผมเคมเครื่องไปรอประมาณเกือบเจ็ดเดือนผมเข็ดเลยต่อไปนี้จะไม่ซื้อของๆcom7แล้ว

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

ผมขอบ่นประสา คนซื้อเมนบอร์ด Asrock Conroe 945G -DVI ผมไปที่คอมเซเวนเข้ากล่องหรือคู่มือ บอกว่ารับรอ cpu 6xx 8xx 9xx core 2 แต่เอาเข้าจริงนะกับใช้ไม่ได้ มันน่าจะอัฟไบออสให้มันก่อนจะขายให้ลูกค้าหน่อยก็ดีนะ แค่รุ่น PD 805 มันยังไม่ซัฟฟอท พนักงานบอกผมว่าต้องใช้ผมเอา Cpuไปเครมกับซินเนต ทั้งที่ cpu ผมไม่ได้เสียอะไร ผมเลยถามช่างมันว่าต้องอัฟเกรดไบออสหรือป่าวครับ มันบอกไม่ต้องกล่องเค้าให้มาใหม่แล้ว ผมลองหลายวิธีแล้วสรุป cpu ผมไปเทสเครืองเพือนเป็นได้ เราเลยจัดการอัฟไบออสใหม่ซะเลย เป็น v 1.6 สรุปcpu สามารถรับได้ อยากเอาเมนบอร์ดทุบหัวช่างมันจริงๆๆ อีกอย่างถ้าจะขายของก็ ทำอย่างนะน่าจะอัฟเกรดมาให้ดีๆกว่านี้หน่อยถ้าลูกค้าไม่มีเนตคงไม่มีปัญญาไปอัฟไบออสได้ เสียเวลาไปพันธ์ทิพย์แล้วก็ยกกับมา

Bookmarks

Bookmarks