overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ช่วยแนะนำหูฟัง เอาใว้เล่นเกมที่คุ้มค่าหน่อยครับ

OverclockZone Member

Default ช่วยแนะนำหูฟัง เอาใว้เล่นเกมที่คุ้มค่าหน่อยครับ

งบไม่เยอะมากครับ 1000-4000 อยากได้ตัวที่มีไมค์ เสียงดีๆอะครับ เอาไปเล่นพวก SF หรือ SA แนะนำผมหน่อยนะครับ

งั้นรบกวนแนะนำ ซาวการ์ดด้วยเลยได้ไหมอะครับ ถ้าอยู่ในงบ 4000 ด้วยจะไหวไหมครับ

ใครว่างๆก็แนะนำผมหน่อยนะครับ อยากได้จริงๆ + มือใหม่จะหัดลองของมั่ง พอดีไปลองนั่งฟังที่ห้องเพื่อนแล้วติดใจ แต่ไม่อยากไปถามมันอะครับ
    ปล.ตอนแรกด่ามันใว้เรื่องบ้าซื้อซาวการ์ดมาใส่ พอลองมาฟังเอง อึ้งครับ

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

มันต้องลองฟังเสียงดูน่ะครับ แต่กาด์ดเสียงมันลองไม่ได้นี่สิ ไม่รู้ว่าคุณคาดหวังไว้มากแค่ไหนด้วย และหูฟังสำหรับดูหนัง-เล่นเกมส์/ฟังเพลง รู้สึกว่ามันจะคนละแนวกันน่ะครับ

งั้นเอาตามที่ผมคิดว่าokนะครับ ตามงบ4000บาท ของคุณก็
    creative 2zs 2500บาท จากห้องhi-fi
    หูฟัง ถ้าเอาหู5.1ที่มีไมค์ด้วยจะเกินราคาไปนิดนึง ลองดูที่ห้องhi-fi กระทู้ที่คุณkgb99ขายน่ะครับ(ได้ค่านายหน้ามั๊ยเน๊ยตรู-*-) ส่วนของผมไม่เอาหู5.1 ผมใช้headphone AKG 412Pครับ 1490บาท คิดว่าคุ้มราคาดีถ้าคุณชอบแนวเสียง ผมใช้ดูหนังฟังเพลงครับ ตอนนี้เพิ่งซื้อมาไม่นานยังburnหูฟังไม่เสร็จ

รอความเห็นต่อไปด้วยละกันครับ

งืมๆ งั้นถ้าผมซื้อแต่หูฟังเอาไปเล่นเกมอะครับ ไม่ใส่ซาวเสียงมันจะดีไหมครับหรือต้องมีซาวช่วยด้วยอะ
    หูสนใจ 2ตัวนี้อะครับ Razer Barracuda HP-1 กับ Creative Fatal1ty

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

ต้องรอผู้ช่ำชองและเชียวชาญครับผมก็มีความรู้ด้านนี้จำกัดตอบไปจะผิดเสียเปล่าๆ

ถ้างบไม่มากลองของคนนี้ขายดูก้ได้ครับ แต่ผมไม่รู้ว่าเสียงเป็นยังไงนะครับ

zalman 5.1

http://forums.overclockzone.com/foru...=1#post3605219

OverclockZone Member Macro's Avatar

ลองตัวนี้ดู Ultrasone... รุ่นเอ... ผมจำไม่ได้ ราคาราวๆ 2พันปลายๆ แต่ได้ยินมาว่ายี่ห้อนี้ทำเสียงเซอร์ราวน์ได้ดีมากๆทั้งตัวเล็กตัวใหญ่เลย

OverclockZone Member Macro's Avatar

ขออภัย อ่านไม่ละเอียดเอง ตัวข้างบนไม่มีไมค์ขอรับ

ลอง serch หาคำว่า headset ดูละกัน

ขอบคุณมากๆครับ เดียวผมจะลองหาข้อมูลเรื่อยๆ ใครมีอะไรดีๆแนะนำได้นะครับ ซื้อครั้งแรกอยากได้แบบว่าใช้แล้วติดใจไปเลยอะครับ อิอิ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

เล่นเกมส์อะไรก็สู้ x fi ไม่ได้

ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ แล้วเอารุ่นอะไรดีอะครับ แนะนำผมที
    ปล ถ้าเอาการ์ดของ x fi แต่ หูของ razor จะดีไหมอะครับชอบตัวนี้จริงๆ Razer Barracuda HP-1

ขุดๆหน่อยครับ กำลังมีตัง อิอิ อยากได้แล้วใครรู้ตอบผมด้วยนะครับ

OverclockZone Member Ni-Cha's Avatar

ผมชอบเบสครับ 2ZS + Creative HQ-1700

พอดีจะซื้อ Razer Barracuda HP-1 ต่อเพื่อนอะครับหูฟังรุ่นนี้มัน ok ไหมครับเรื่องการใช้งาน แล้วซาวการ์ด จะใช้ของอะไรดีครับใช้ 2ZS หรือ Razer Barracuda รุ่นของมันดีอะครับ
    Last edited by benza16; 17 Sep 2008 at 09:15:38.

แนะนำหน่อยครับจะไปซ์อของเพื่อนละ หูฟังของ Razer Barracuda HP-1 ถ้าใช้ซาวของ Sb0100 มันจะ ok ไหมครับเวลาเล่นเกม

Sennheiser HD415 หูตัวนี้น่าสนไหมครับ 1890 วันนี้ไปเดินๆดูร้านเฮียมั่นคงมา แต่มันไม่มีไมค์

OverclockZone Member Froz3n's Avatar
    งามวงศ์วาน กทม.

ผมก็ใช้หูฟังรุ่นนี้ของ Razer เหมือนกันครับ เพิ่งซื้อมาได้ยังไม่ถึงเดือนเลยครับที่ร้าน P&Y เซียร์รังสิต ราคาก็ 4290 บาทครับ ประกันของ ARC โดยรวมแล้วผมชอบดีไซน์ของมันเห็นครั้งแรกจากในงานเกมส์ SA ที่ทีม NG คนนึงใส่ตอนแข่ง เห็นปุ๊บรักปั๊บเลยหลังจากนั้นอีก อาทิตย์นึงก็ไปถอยมาใช้(ตัดใจ - -* แพงเอาการ) แต่เสียงดีใช้ได้เลยครับ ใส่สบายด้วย แต่ที่ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ก็ตรงที่ปรับเสียงของมันจะค่อนข้างใหญ่ไปหน่อย แต่สายยาวใช้ได้เลย ไมค์ก็ถอดออกได้ถ้าไม่ได้ใช้ แต่เสียงนี่ผมลองกับบอร์ทผมมันเป็น sound on board ไม่ได้ลองกับ sound card แต่กำลังหาซื้ออยู่ตอนนี้ คิดว่าถ้าเอารุ่นของมันมาใช้ด้วยกันน่าจะให้เสียงที่ดีกว่านี้ครับ แต่สียงเบสดังสะใจมากๆ ถ้าซื้อมือ 1 ทั้งหูฟังและซาว์นการ์ดของมันด้วยราคาน่าจะอยู่ที่ 9000-10000 บาทครับ (อันนี้เอาราคามาจากเว็บของมันนะครับ) แต่ถ้าซื้อของที่เค้าหิวมารวมกัน 2 ตัวนี้น่าจะไม่เกิน 8000 บาทได้มั้งครับ ถ้าสนใจยังไงก็ลองหาเอาจากเว็บนี้เลยผมเห็นมีคนบอกขายอยู่หลายคนเหมือนกันครับ แต่อาจเป็นแบบว่าใช้ไปแล้ว 1,2 หรือ3เดือนไปแล้วแต่สภาพยังดีอยู่ราคาก็ถูกลงเยอะกว่าซื้อมือ1อีกแถมต่อรองราคาได้อีกด้วย ถ้าสนใจยังไงก็ลองหาดูครับ ในห้อง Sound zone system นี่ละครับ ปล.ถ้าข้อมูลผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ แค่อยากช่วยๆกัน

OverclockZone Member linglom's Avatar

หูฟัง Wireless 160 บาทพันธุ์ทิพย์ ผมซื้อมาให้แม่ฟัง ASTV ชอบใจใหญ่

ผมว่า Razer มันแพงเกินเหตุ นะครับ

ลองมองพวก grado sr60 ดูสิ ฟังเพลง ดูหนัง ดี เล่นเกมก็คงไม่หน้าเกลียดหรอกครับ

พวก หู 5.1 มันก็ครอบหูเราอยู่ดี มิติ สู้ลำโพงไม่ได้ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks