Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไวรัสตัวใหม่ เพิ่งพบไวรัสตัวใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไวรัสตัวใหม่ เพิ่งพบไวรัสตัวใหม่

ซึ่งสามารถสร้างความเสียหายมากที่สุดเท่าที่มีมา แม็คอาฟีเพิ่งพบไวรัสตัวนี้เมื่อบ่ายวานนี้และยังไม่มีวัคซีนป้องกันไวรัสนี้จะทำลายเซคเตอร์ซีโร่ในฮาร์ดดิสค์ ซึ่งเป็นที่เก็บข้อมูลการทำงานที่ขาดไม่ได้

การทำงานของมันเป็นดังนี้: มันส่งตัวเองโดยอัตโนมัติยังทุกรายชื่อที่คุณติดต่อโดยใช้หัวข้อ " A Virtual Card for You " คล้ายเวลาเราได้การ์ดอินเทอร์เน็ตจากเพื่อน ทันทีที่เปิดสิ่งที่ส่งมานี้ คอมพิวเตอร์จะหยุดทำงาน เพื่อผู้ใช้จะต้องบู๊ทเครื่องใหม่ และเมื่อกดปุ่ม Ctrl+Alt+Del หรือปุ่มรีเซ็ท ไวรัสนี้ก็จะทำลายเซ็คเตอร์ ซีโร่ ซึ่งจะเป็นการทำลายฮาร์ดดิสก์อย่างถาวร

ตามการรายงานของ CNN (www.cnn.com ) อย่าเปิดจดหมายใดๆที่ใช้หัวข้อว่า " A Virtual Card For You " ให้ลบทิ้งทันที นอกจากนั้นอินเทลยังรายงานว่า เพิ่งพบไวรัสตัวใหม่ที่เป็นอันตราย ถ้าคุณได้รับจดหมายหัวข้อ " An Internet Flower For You" อย่าเปิดแต่ให้ลบทิ้งทันที ไวรัสนี้จะทำลายข้อมูลเชื่อมโยง dynamic link libraries ( ไฟล์ .dll ) ทั้งหมด และคุณจะ boot เครื่องไม่ได้

ฟังแล้วน่ากลัวจริงๆ
    ขอบคุณสำหรับข่าวสาร UpDate ครับ

Comment

เป็นประโยชน์มากครับสำหรับข้อมูลครบ ขอบคุณมากครับ แจ้งเตือนในทุกๆหมวดก็ดีครับ

Comment

+++ ขอบคุณครับ +++

Comment

สร้างเอง ทำลาย เอง แย่ๆๆ

Comment

อย่าพึ่งย้ายเลยนะครับ อิอิ

Comment

อยากให้มีคนอ่านเยอะ ๆ อิอิ

Comment

เหอะ โดนไปที นี่หายบ้าเรยนะเนี่ยย

Comment

ขอบคุณมากๆ ครับ
                  น่ากลัวจริงๆ สงสัย hdd เจ๊งเลยม้างถ้าโดน

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมว่าน่าเป็น Hoax หลอกมาให้กลัว มากกว่านะครับ http://www.symantec.com/security_res...610-99&tabid=1 ยังไงลองคลิกดูที่ Technical Details ดูนะครับ
                      จริงเท็จไงก็ช่วยๆกันดูละกัน

Comment

ป้องกันไว้ก่อนดีกว่ามารู้เมื่อสายคับ ระวังไว้ไม่ใช่เรื่องเสียหายอะไรหนิ

ไม่ใช่ต้องการหลอกให้กลัวแต่อย่างใด

Comment

HOAX ครับ ข่าวเก่านำมาเล่าใหม่...

Comment

เชคแล้วข่าวหลอกลวงอะ ขอโทษที่ทำให้ตกใจ

แจ้งปิดกระทู้

Comment

ขอบคุณครับเป็นประโยชน์อย่างมาก

Comment

Working...
                              X