วานผู้รู้ช่วยมาดู vcore ในโปรแกรม OCCT หน่อยคับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 2 of 2

Thread: วานผู้รู้ช่วยมาดู vcore ในโปรแกรม OCCT หน่อยคับ

OverclockZone Member nanodsci's Avatar

Default วานผู้รู้ช่วยมาดู vcore ในโปรแกรม OCCT หน่อยคับ

ผม oc q6600@3.0 (333x9) บน MB p5q-pro ผมปรับ vcore ไปที่ 1.300 V ใน bios แต่ใน cpu-z มันเห็นที่ 1.288 V เองคับ แล้วพอรัน OCCT vcore มันก็เป็นในรูปคับ แต่ก็รัน 1ชม. ผ่านคับเลยอยากรู้ว่าผมควรปรับไฟเพิ่มหรือเปล่าคับ
    รูป รูป

OverclockZone Member gigabyteman's Avatar

run ผ่านก็ไม่น่าจะปรับไฟเพิ่มแล้วนะครับ และคล็อกไป3G ก็ไม่ได้มากเกินกว่าที่ CPU จะรับได้ ไม่น่ามีปัญหาครับ
    บอร์ด ASUS P5K-SE ผมก็ปรับไฟแล้วดูใน CPU Z ก็ต่ำกว่าเหมือนกันครับ

Bookmarks

Bookmarks