Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม OCZ 1G/1066 เหนแค่667!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม OCZ 1G/1066 เหนแค่667!!!

บอร์ดผมP5Q-DELUXE ครับ ลองเข้าไปปรับในไบออสเปน1066
    มันก้อรัน1066แต่ตอนเล่นเกมมันคอยจะเออเร้ออ่ะครับบางครั้งก้อขึ้นจอฟ้าเรย
    ..ปรับไฟไปที่2.1V.ก้อไม่หายครับ รันปกติไม่เปนไร...งงมาก

ยังไงผมขอวิธีเซตค่าในBIOSด้วยนะครับไม่เปนเรย...
    E8500 @3.16
    OCZ 1G/1066 *2 --แต่เหนแค่667--
    P5Q-DELUXE
    ATI 4870
    psu GIGABYTE odin 550W.
    HDD seagate 500Gb sataII
    Bigwater 770

ปล.ผมยังไม่เคยลากอารายเลยครับ

......................ขอบคุณล่วงหน้านะครับทุกท่าน..............................

ขอดูหน้า SPD ของ CPU Z หน่อยดิ

Comment

สงสัยแรมจะมีปัญหา

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ขอดูหน้า SPD ของ CPU Z หน่อยดิ
        จะsaveรูปยังไงอ่ะครับ...ผมไม่เปนอ่า

Comment

เอา MemTest86+ v2.01 ไปเทสแรมก่อนดีกว่ามั้ง

http://www.memtest.org/

Comment

ผมก็ OCZ ไม่เป็นไรนะ Clock cpu จาก3.0ไป4.0ไม่ปรับไรเลยเล่นได้แรม1:1แต่พัดลมเป่านะถ้า1066ไม่มีไรเลย up bios บอดร์ตัวล่าสุดนะ P5Q-E

Comment

โชว์ 667 เหมือนกัน แต่ปรับแล้วไม่ฟ้าอ่ะ

Comment

สงสัยต้องลาก แหง่มๆ ไม่งั้นวิ่งไม่ถึงบัส 1000

Comment

Working...
                X