overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: พี่ๆครับถ้าเกิดพัดลมด้านหลังPowerSupply หยุดหมุนจะส่งผลอะไรถึงคอมครับ

OverclockZone Member

Smile พี่ๆครับถ้าเกิดพัดลมด้านหลังPowerSupply หยุดหมุนจะส่งผลอะไรถึงคอมครับ

พี่ๆครับถ้าเกิดพัดลมด้านหลังPowerSupply หยุดหมุนจะส่งผลอะไรถึงคอมครับ

พอดีที่บ้านมันหยุดหมุนแล้วอะ- -
    แล้ว ถามอีกอย่าง มันส่งผลถึงการเล่นเกมหรือเปล่าอะ
    เพราะ เล่นบ้างครั้งค้างเลย- - บางครั้งอยู่ดีๆเครื่องรีเซต
    ขนาดผมล้าง เครื่องลง วินโดใหม่ แล้วนะเนี้ย ครับ

และPowerSupply เขาขายประมาณกี่บาทครับ

พาวเวอมันตัวแปลง ตัวจ่ายไฟ ไม่มพัดลมร้อนตายครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ถ้าทั่วไป จะขยกันที่หลักร้อยบาท มีตั้งแต่ 300-900 บาทแล้วแต่ กำลังไฟครับ
    ----------------------
    ถ้ารุ่นที่เป็นหลักพันบาทขึ้นไปก็จะเป็นรุ่นที่จ่ายไฟเต็มกำลังครับ
    ----------------------
    ถ้างบมีจำกัดเลือกตัวจ่ายไฟที่คุณภาพพอใช้คุ้มกับงบ แนะนำตัวจ่ายไฟ gview 420w ราคาผมไม่แน่ใจ แต่ไม่น่าจะแพงครับ และก็ยี่ห้อ dtec - tsunami ครับ

OverclockZone Member putta's Avatar

ถูก ๆ ก็ประมาณ 4-500 บาท
    แต่แนะนำให้ซื้อประมาณ 800 บาทขึ้นไป

http://www.exmory.com/power.htm

OverclockZone Member ซามูไรศพหมา's Avatar

รอดมาได้ไงทำไมPSUถึงไม่ไหม้เนี่ย Gview420. อย่าไปเล่นเลย ขนาดแค่ลายเซนต์ของผมยังจ่ายมะพอเลย ถ้างบน้อยก็แนะนำ Tsunami550W. ราคาไม่น่าจะเกิน900 นะครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

Quote Originally Posted by ซามูไรศพหมา View Post
    รอดมาได้ไงทำไมPSUถึงไม่ไหม้เนี่ย Gview420. อย่าไปเล่นเลย ขนาดแค่ลายเซนต์ของผมยังจ่ายมะพอเลย ถ้างบน้อยก็แนะนำ Tsunami550W. ราคาไม่น่าจะเกิน900 นะครับ
    -------------------------------
    ผมใช้อยู่ครับ
    athlon 939 3000+
    xfx 7300gt ddr2 256mb
    ram 512*2
    hd 1 ตัว
    combo drive
    dvd-rw
    บางทีผมก็เอาฮาร์ดดิสก์มาพ่วงอีกตัวนึงก็ยังพอครับ
    พัดลมเคสอีก 4 ตัว ก้ใช้ได้ไม่มีปัญหานี่ครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by ซามูไรศพหมา View Post
    ใช้อยู่ครับ ตัวนี้ Tsunami550W ซื้อมา 950 ฿ (เสรี) 1000 ทิป อาจจะถูกกว่า
    ใช้มาจะปี แล้ว ยังไม่มีอาการ (ประกัน 1 ปี) แต่หลังจากนี้ คงจะต้องเปลี่ยนแล้วละมั่ง (กลัวพอหมดประกันแล้วออกอาการ)

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

ผมใช้ตัว 400 W ราคา 400 บาท ครับ

HD 2 CD 2 ,ธรรมดา

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member ซามูไรศพหมา's Avatar

Quote Originally Posted by guru View Post
    -------------------------------
    ผมใช้อยู่ครับ
    athlon 939 3000+
    xfx 7300gt ddr2 256mb
    ram 512*2
    hd 1 ตัว
    combo drive
    dvd-rw
    บางทีผมก็เอาฮาร์ดดิสก์มาพ่วงอีกตัวนึงก็ยังพอครับ
    พัดลมเคสอีก 4 ตัว ก้ใช้ได้ไม่มีปัญหานี่ครับ
    สเปคท่านกับGview420W. แหม๋ ทำปายได้ แต่ไม่รู่สิของผมมันอาจเสื่อมเพราะปีครึ่งแว้ว ช่างมันเถอะเพราะผมอัดCoolermaster450w.ไปแล้ว งามมม

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

ปัญหาคือgviewของไม่ค่อยได้คุณภาพ
    ตาดีได้ตาร้ายเสียหรือเพราะมันขายเยอะ ของเสียเลยเยอะตาม
    ของผมกินไฟน้อยกว่าguruอีก
    gviewยังเอาไม่อยู่เลย

OverclockZone Member Godzilla2005's Avatar

ส่งผลยังไงถึงคอมเหรอคับ ก็ง่ายๆเลย พอร้อนมากๆโดยพัดลมหยุดหมุน ตะกั่วที่ใช้บัดกรี จาละลายแล้วจาทำให้ไฟลัดวงจร แล้วมันก็ช้อต ถ้าโชคดี ก็แค่ psu พัง ถ้าโชคร้ายก็ มันเอาอุปกรคอมไปเป็นเพื่อนด้วย เช่น เมนบอร์ด ซาวกาด ฮาดดิส คีบอร์ด จากประสบการที่เคยเจอกับตัวเองมานะคับ ยังดี แรมกับ กาดจอ ไดรซีดี เม้า ยีงอยู่

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

PSU มันก้อร้อนสิคับ

ถ้ามันทนไม่ไหวมันก้อเผาตัวเอง

ช่วยวิจารณ์ X-FI music กับ ลำโพง creative GIGAWORK G500 หน่อยครับพี่ๆ

Quote Originally Posted by putta View Post
    ถูก ๆ ก็ประมาณ 4-500 บาท
    แต่แนะนำให้ซื้อประมาณ 800 บาทขึ้นไป

http://www.exmory.com/power.htm
    เริ่มต้นที่ 4 บาทหรอครับ อิอิ ล้อเล่นหน่ะครับ

Wink

แบบ นี้ต้องเปลี่ยนด่วน

Bookmarks

Bookmarks