Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆครับถ้าเกิดพัดลมด้านหลังPowerSupply หยุดหมุนจะส่งผลอะไรถึงคอมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆครับถ้าเกิดพัดลมด้านหลังPowerSupply หยุดหมุนจะส่งผลอะไรถึงคอมครับ

พี่ๆครับถ้าเกิดพัดลมด้านหลังPowerSupply หยุดหมุนจะส่งผลอะไรถึงคอมครับ

พอดีที่บ้านมันหยุดหมุนแล้วอะ- -
    แล้ว ถามอีกอย่าง มันส่งผลถึงการเล่นเกมหรือเปล่าอะ
    เพราะ เล่นบ้างครั้งค้างเลย- - บางครั้งอยู่ดีๆเครื่องรีเซต
    ขนาดผมล้าง เครื่องลง วินโดใหม่ แล้วนะเนี้ย ครับ

และPowerSupply เขาขายประมาณกี่บาทครับ

พาวเวอมันตัวแปลง ตัวจ่ายไฟ ไม่มพัดลมร้อนตายครับ

Comment

ถ้าทั่วไป จะขยกันที่หลักร้อยบาท มีตั้งแต่ 300-900 บาทแล้วแต่ กำลังไฟครับ
      ----------------------
      ถ้ารุ่นที่เป็นหลักพันบาทขึ้นไปก็จะเป็นรุ่นที่จ่ายไฟเต็มกำลังครับ
      ----------------------
      ถ้างบมีจำกัดเลือกตัวจ่ายไฟที่คุณภาพพอใช้คุ้มกับงบ แนะนำตัวจ่ายไฟ gview 420w ราคาผมไม่แน่ใจ แต่ไม่น่าจะแพงครับ และก็ยี่ห้อ dtec - tsunami ครับ

Comment

ถูก ๆ ก็ประมาณ 4-500 บาท
        แต่แนะนำให้ซื้อประมาณ 800 บาทขึ้นไป

http://www.exmory.com/power.htm

Comment

รอดมาได้ไงทำไมPSUถึงไม่ไหม้เนี่ย Gview420. อย่าไปเล่นเลย ขนาดแค่ลายเซนต์ของผมยังจ่ายมะพอเลย ถ้างบน้อยก็แนะนำ Tsunami550W. ราคาไม่น่าจะเกิน900 นะครับ

Comment

Originally posted by ซามูไรศพหมา View Post
            รอดมาได้ไงทำไมPSUถึงไม่ไหม้เนี่ย Gview420. อย่าไปเล่นเลย ขนาดแค่ลายเซนต์ของผมยังจ่ายมะพอเลย ถ้างบน้อยก็แนะนำ Tsunami550W. ราคาไม่น่าจะเกิน900 นะครับ
            -------------------------------
            ผมใช้อยู่ครับ
            athlon 939 3000+
            xfx 7300gt ddr2 256mb
            ram 512*2
            hd 1 ตัว
            combo drive
            dvd-rw
            บางทีผมก็เอาฮาร์ดดิสก์มาพ่วงอีกตัวนึงก็ยังพอครับ
            พัดลมเคสอีก 4 ตัว ก้ใช้ได้ไม่มีปัญหานี่ครับ

Comment

Originally posted by ซามูไรศพหมา View Post
              ใช้อยู่ครับ ตัวนี้ Tsunami550W ซื้อมา 950 ฿ (เสรี) 1000 ทิป อาจจะถูกกว่า
              ใช้มาจะปี แล้ว ยังไม่มีอาการ (ประกัน 1 ปี) แต่หลังจากนี้ คงจะต้องเปลี่ยนแล้วละมั่ง (กลัวพอหมดประกันแล้วออกอาการ)

Comment

ผมใช้ตัว 400 W ราคา 400 บาท ครับ

HD 2 CD 2 ,ธรรมดา

Comment

Originally posted by guru View Post
                  -------------------------------
                  ผมใช้อยู่ครับ
                  athlon 939 3000+
                  xfx 7300gt ddr2 256mb
                  ram 512*2
                  hd 1 ตัว
                  combo drive
                  dvd-rw
                  บางทีผมก็เอาฮาร์ดดิสก์มาพ่วงอีกตัวนึงก็ยังพอครับ
                  พัดลมเคสอีก 4 ตัว ก้ใช้ได้ไม่มีปัญหานี่ครับ
                  สเปคท่านกับGview420W. แหม๋ ทำปายได้ แต่ไม่รู่สิของผมมันอาจเสื่อมเพราะปีครึ่งแว้ว ช่างมันเถอะเพราะผมอัดCoolermaster450w.ไปแล้ว งามมม

Comment

ปัญหาคือgviewของไม่ค่อยได้คุณภาพ
                    ตาดีได้ตาร้ายเสียหรือเพราะมันขายเยอะ ของเสียเลยเยอะตาม
                    ของผมกินไฟน้อยกว่าguruอีก
                    gviewยังเอาไม่อยู่เลย

Comment

ส่งผลยังไงถึงคอมเหรอคับ ก็ง่ายๆเลย พอร้อนมากๆโดยพัดลมหยุดหมุน ตะกั่วที่ใช้บัดกรี จาละลายแล้วจาทำให้ไฟลัดวงจร แล้วมันก็ช้อต ถ้าโชคดี ก็แค่ psu พัง ถ้าโชคร้ายก็ มันเอาอุปกรคอมไปเป็นเพื่อนด้วย เช่น เมนบอร์ด ซาวกาด ฮาดดิส คีบอร์ด จากประสบการที่เคยเจอกับตัวเองมานะคับ ยังดี แรมกับ กาดจอ ไดรซีดี เม้า ยีงอยู่

Comment

PSU มันก้อร้อนสิคับ

ถ้ามันทนไม่ไหวมันก้อเผาตัวเอง

Comment

ช่วยวิจารณ์ X-FI music กับ ลำโพง creative GIGAWORK G500 หน่อยครับพี่ๆ

Comment

Originally posted by putta View Post
                            ถูก ๆ ก็ประมาณ 4-500 บาท
                            แต่แนะนำให้ซื้อประมาณ 800 บาทขึ้นไป

http://www.exmory.com/power.htm
                            เริ่มต้นที่ 4 บาทหรอครับ อิอิ ล้อเล่นหน่ะครับ

Comment

แบบ นี้ต้องเปลี่ยนด่วน

Comment

Working...
                              X