Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่ไหนมีฟิลม์ติดกันรอยหน้าจอ13.3นิ้วมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่ไหนมีฟิลม์ติดกันรอยหน้าจอ13.3นิ้วมั่งครับ

วันนี้เอาผ้าไมโครไฟเบอร์3mมาเช็ดรอยคราบบนหน้าจอ เป็นรอยมาจิ๊ดนึงคับครึ่งเซ็นได้แต่ไม่ชัดมากต้องเอาหน้าไปส่องใกล้ๆถึงเห็นเข็ดแล้ว เลยอยากหาพวกกันหน้าจอเป็นรอยมาแปะแล้วหาซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับ เซ็งเลยผมอุตส่ารักษามาอย่างดีเจองี้เซ็งเลย

ร้าน istudio หรือ uficon ครับ (ร้านที่ขายของ apple)

เพราะ macbook intel ตัวขาว มันจะเป็น 13.3 นิ้วครับ หาซื้อได้ครับ

Comment

แล้วราคาแพงมากป่าวครับกลัวซื้อมาแล้วติดพลาด

Comment

ไม่แน่ใจนะครับ ว่าเท่าไร แต่รู้สึกว่าแพง (มากกว่า 500 ไม่เกิน 1000 จำได้ลางๆโคตร)

เพราะ macbook 13.3 นิ้วของผมก็ไม่ได้ซื้อติ๊กเกอร์มาดิตจอครับ - -

อ้อ อย่าซื้อมาผิดนะครับ เพราะว่า ของ mac มันมีทั้งที่ติดจอ แล้วก็ติดเครื่อง(ด้านนอก ตรงหลังจอ) ถ้าซื้อผิด ก็ ... ไม่รู้อ่ะครับ ดูดีๆแล้วกัน ที่หน้ากล่องมันมีบอก

Comment

ขอบคุณมากครับแล้วจาลองไปดู ^ ^

Comment

เดวไปหาด้วยคนครับ อยากได้อยู่เหมือนกัน กะเอาไปติด Vaio ที่รัก

Comment

ไปดูมาแว้ว ที่Apple 2190 ไม่รู้อันถูกๆหมดหรือป่าวแต่ถามปุ๊ปเดินออกจากร้านเลยเรา T_T

Comment

ลองไปดูที่สถานีสยามครับ ไม่ต้องออกจากสถานี มันจะถูกกว่าร้านที่เป็นตัวแทนศูนย์ แบบใน paragon นิดหน่อยครับ - -

Comment

ใช้แผ่นใสติดเทปกาวแทนและครับประหยัดตังด้วยใช้ดีด้วยแต่มีสะท้อนนิดหน่อยตอนกลางวัน เหอๆ

Comment

ถ้าหายากซื้อ 14 มาตัดเอาก็น่าจะได้นะ

Comment

ติดดีก้อดีไป ติดพลาด ก้อม่ายดี ติดผิดยิ่งแล้วใหญ่ ติดมีรอยมือ จะรับไม่ได้อีกนาน ติดไปตังหมดตัว

ไม่ติดดีแระงับ รักษาดีๆรับรองมะเปงรอย

Comment

Working...
                      X