Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามนิดครับ เพื่อนๆ เกี่ยวกับ 4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สรุปได้ผลลัพธ์มาแล้วครับ
    เป็น MSI 4850 มือ 2 ราคา 5,300 บาท ARC 7/2011
    Zing Arctic Cooling : Acelero s1 v.2 (950@tk)+ Thermaltake 12cm(ฟรี).
    รวมราคาทั้งสิ้น 6,250 บาท

oc ไปที่ core 700 / mem 1125

รัน 3dmark2006 ได้ที่ 11275

อุณหภูมิ Idle : 41-42
    Full : 49-53

เท่านี้ถือว่าเย็นใช้ได้ไหมครับ ผมว่าเป็นที่น่าพอใจเลยทีเดียว

เดี๋ยววันนี้ไปซื้อ Warhead มาลองดีว่าถ้ามันออกนะ
    Attached Files

Comment

เมื่อคืนลองเล่น Crysis 1920*1200 all high โอ้ว ลื่นปรื๊ดๆ ในที่สุดก็มีโอกาสได้แตะ Crysis all high ซะทีตู

แต่ว่าเล่นได้ห้านาที จอดับวูบ - -* อ้าวแสดดด

รีเครื่องเอาใหม่ สงสัยคล๊อกเกิน ปรับลงมาเหลือ 690/1125 เล่นได้ขึ้นอีกนิด เจอ Effect ระเบิด วูบ เวง

เอาอีกที ปรับลงมาเหลือ 685/1110 เล่นได้ยาวเกือบชั่วโมง วูบ... อันนี้คนวูบครับ T^T ง่วงจัดล่อไปตีสี่ละ

เดี๋ยวจะลองเทสเล่น crysis สัก 3-4 ชม. ดูถ้าไม่มีไรเกิดขึ้นน่าจะโอเคละสำหรับ 685/1110

ปล, รอ warhead

Comment

ดีใจด้วยครับ
        ว่าแต่ Oc ไปเยอะเลย ผม PWC ยังใช้เดิมๆอยู่ ไว้จะลองเพิ่มมั่ง

Comment

ป๋มว่านะ Pencil mod ไปเลยลากไป800+คับ ชัวๆ Mod 1.4ลากไป 850ได้

Comment

ดูในเวบเอาอะที่มาน1.4+อะ แต่โครตร้อนเลยทำและ แต่ลากไกลโครตๆๆ เล่นไม่เด้ง เหนฝรั่งมานทำ ไฟ1.5 ลากไป 920

Comment

อ่อ ผมว่าเท่านี้ก็แรงแล้วล่ะครับ ผมยังไม่อยากไปทำถึงขนาด hard mod กลัวแต๊ป

อีกอย่าง บ้านเราอากาศมันร้อนนน แอร์ผมก็ไม่ได้เปิด เท่านี้ถ้าเล่นได้ไม่มีปัญหาก็ถือว่าน่าพอใจมากละครับ

เหลือแค่อัพ CPU ให้แรงกว่านี้หน่อย กะว่าจะไปสอย 6000+ ไม่ก็ 8650 มาใช้รอ phenom 45nm ปีหน้า

Comment

Originally posted by lunarz111 View Post
                4850

จออาจดับเป็นบางครั้ง

อาจมีหน่วงบ้างในบางเกมส์นะครับ

ผมใช้อยู่ แต่ก็รับได้
                ผมเล่น ตัว ref พัดลมเดิมๆ ไม่คล๊อคด้วยเปิดทุกอย่างสุดๆ หมดไม่เห็นว่ามันจะหน่วงตรงไหน
                ทั้ง grid dmc4 cod4 mass และอีกหลายๆเกมส์ จอ ผม19 wide มียกเว้น crysiss ยังไม่ได้ลอง ตั้งแต่เล่นมาจอก็ไม่เคยดับด้วยมันเป็นที่ system ของท่านหรือปล่าวคับลองดูให้มันดีๆ ก่อน

ตั้งแต่เล่นมายังไม่เคยเจอปัญหาเลยนะ ของมือ สองด้วย

Comment

อืมครับ ส่วนหนึ่งที่บางคนดับ แต่บางคนไม่ดับมันมีองค์ประกอบได้หลายส่วนที่ต่างกัน

1. อุปกรณ์ที่ต่อร่วมกันในบอร์ด
                  2. ไดร์เวอร์และความเข้ากันได้ของ Bios
                  3. ไฟเลี้ยง ทั้งจากตัวจ่ายไฟ และขึ้นกับว่ามีอุปกรณ์ที่ใช้ไฟมากเพียงใด
                  4. OC การ์ดมากไปไหม (อันนี้ที่ผมดับน่าจะมาจากการที่ OC มากไป เพราะลดลงแล้วมันเล่นได้)
                  5. windows & driver ไม่เข้ากัน (อันนี้ส่วนใหญ่น่าจะมาจากใช้ windows ที่ modify มา)
                  6. การ์ดมีปัญหา ... เครมโลด

Comment

Working...
                  X