Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเทพช่วยที ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเทพช่วยที ...

คือตอนนี้ ผมพักอยู่หอพัก 4-5 วันนี้ เล่นเน็ตไม่ได้เลยระบบแลนของหอมีเครื่องรับ ไวลตด้วย
    เครื่องผมต่อด้วยสาย เมือคืนผมลองถอดสายแลนที่ต่อกับตัวรับไวเลตปรากดว่า เน้ต เล่นได้ อ่ะ ครับ แต่พอต่อไหม่ก็ไม่สามารถเล่นได้ อีก ... พอมีทาแก้รึป่าวครับ ผมลอใช้ anti netcut แล้วแต่ไมได้ผล ...

>>> ก่อนหน้านี้ ประมาณ 2เดิอนก่อน ผมได้รู้ว่าห้อนั้นโหลดบิต แล้วเน็ต หอช้ามากๆ ผมจึแก้โดย ถอมสายของเขาออก ทุกๆครั้งที่ผมต้องการเล่น พอถอดสาอกกปรากดว่าเน็ตเล่นได้ดีเลย จึงทำแบบนี้ทุกครั้ง หลังๆ พอผมถอดเล่นได้ 5นาที เขาก้ลงมาต่อ ผมก็ไปถอด ไหม่ หังจากนั้น 1 อาทิต หลังจากกลับจากโรเรียน เน็ตเก็บเล่นไม่ได้ ผมนิกว่าเขาถอดแต่ ปล่าวครัฟ ไม่รู้ไคตัดสาย .... ผมจึงไปแจ้ง เจ้าหน้าที แต่ก็ ทำไรไม่ได้ หลังจากได้ยไหม่แล้ว ก็ เล่นได้ประมาณ 2 อาทิต เกิดปัณหาว่า เน้ตห้องผมเล่นไม่ได้ ... แต่ห้องเพื่อนเล่นได้ครับ ลงวินไหม่ก็แล้ว เปลียนสายก็แล้ว เปลียนกาดแลนก็แล้ว ไม่มีผล ... ช่วยผมหน่อยจิงท่เทพทั้งหลาย ...

เหอๆ....สงสัยห้องที่โดนถอดสายมันมาแก้แค้น

Comment

ลองลงตัวanti netcutดูสิอาจกันได้แล้รู้ด้วยว่าเครื่องไหนตัดสายเราอิอิ

Comment

เอาขยะไปกองหน้าห้องแม่งเลยครับ เอาเหม็นๆนะ ละก็ตัดสาย lan ห้องมันด้วย

ปล. ข้างบนนี่ล้อเล่นนะครับ ถ้าจะทำจริงก็อย่าให้โดนจับได้ล่ะ(สนับสนุนเต็มที่ เอิ๊กๆ)

คือตอนนี้ ผมพักอยู่หอพัก 4-5 วันนี้ เล่นเน็ตไม่ได้เลยระบบแลนของหอมีเครื่องรับ ไวลตด้วย
        เครื่องผมต่อด้วยสาย เมือคืนผมลองถอดสายแลนที่ต่อกับตัวรับไวเลตปรากดว่า เน้ต เล่นได้ อ่ะ ครับ แต่พอต่อไหม่ก็ไม่สามารถเล่นได้ อีก ... พอมีทาแก้รึป่าวครับ ผมลอใช้ anti netcut แล้วแต่ไมได้ผล ...

ตกลงคือคุณไปถอดสาย lan ห้องที่มันเปิดบิทแล้วเล่นเนตได้ใช่ปะ แจ้งเจ้าของหอเลยครับ
        จากนั้นที่เครื่องคุณ เข้าไปที่ Start-->run--> พิมพ์ cmd
        จากนั้นลองพิมพ์ arp -a ถ้าคุณเจอ list gateway ที่เป็น ip เดียวกัน แต่คนละ mac address ให้ทำการใส่คำสั่ง
        arp -s ip-gateway ip-mac เช่น
        arp -s 157.55.85.212 00-aa-00-62-c6-09
        ตรง mac ให้เอาพวก antinetcut เช็คดูว่าตัวไหนเป็น mac จริงของ gateway ไม่ก็ถามเจ้าของหอก็ได้ เท่านี้ netcut ก็ไม่ได้แอ้มละ

Comment

Working...
        X