Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-Rom แบบมีแบบ Sata ด้วยหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-Rom แบบมีแบบ Sata ด้วยหรอครับ

เมื่อวานไปเลือกซื้อ DVD-Rom ครับ เลยเพึ่งรู้ว่ามันมีแบบ SATA เลยซื้อมาของ Samsung มาใช้

มีมาจะปีกว่าแล้วครับคุณ แค่เปลี่ยนตัวอินเตอร์เฟซจาก IDE จาก SATA เอง แต่ไม่ได้เร็วไปกว่าเดิมเลยแค่ใส่ลงบอร์ดสะดวกกว่าเดิมเท่านั้นเองครับ
    Last edited by umic2000; 14 Sep 2008, 19:56:30.

Comment

ออกมาได้สักพักแล้วงับ อิอิ

Comment

ผมเห็นมีตั้งนานแล้วนะแต่คนไม่ค่อยใช้เองมากกว่า เพราะไม่ค่อยต่างจากไอดีอี คนที่ใช้ส่วนใหญ่เอาสะดวกกับไม่ให้สายบังทางลมมากกว่าครับ

Comment

ใช้ บูท แผ่น ตอนลง windows ใหม่ ไม่ได้อ่ะครับ
          ... คนอื่นๆที่ใช้ เป็นเหมือนกันรึเปล่า

Comment

Originally posted by virus023 View Post
            ใช้ บูท แผ่น ตอนลง windows ใหม่ ไม่ได้อ่ะครับ
            ... คนอื่นๆที่ใช้ เป็นเหมือนกันรึเปล่า
            ของผมบูตได้นะ ปกติ ทุกอย่าง

samsung 720 บาท

Comment

อีกหน่อยจะหา MB ที่มี IDE ยากขึ้น

ตอนนี้เครื่องเก่าผม HDD เป็น IDE CD-Rom 2 ตัว ก็ IDE

ยังหาบอร์ดที่ถูกใจมาใช้ไม่ได้เลยครับ

Comment

Working...
              X