overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: รบกวนถามค่ะ อยากซื้อ PDA ค่ะ

OverclockZone Member

Default รบกวนถามค่ะ อยากซื้อ PDA ค่ะ

ใกล้จะถึงวันเกิดของพ่อแล้วน่ะค่ะ อยากซื้อมือถือเครื่องใหม่ให้พ่อ เล็ง PDA ไว้เผื่อพ่อจะใช้ทำงานคอมเล็กๆ น้อยๆ
    ยี่ห้อไหนดีคะ ราคาไม่เกิน 12,000 บาท
    แล้วร้านไหนดีคะ เพราะไม่รู้จักร้านขาย PDA ซักเท่าไหร่

ส่วนตัวเล็ง Gigabyte GSmart i120 กับ Gigabyte GSmart i128 น่ะค่ะ เพราะเห็นว่าดูทีวีได้ด้วย
    แล้วไปเจอในเว็บ Gigabyte GSmart i128 เหลือแค่ 6990 แล้ว ตัวไหนดีกว่ากันคะ

OverclockZone Member bonsp's Avatar

เพิ่งถอยมาครับ o2 xda atom life 12900 เร็วได้ใจ

OverclockZone Member tahkung's Avatar

Quote Originally Posted by bonsp View Post
    เพิ่งถอยมาครับ o2 xda atom life 12900 เร็วได้ใจ
    อันนี้ราคา มือ 1 เลยไหมครับ
    เพราะเชค list นี้ยังแพงอยู่เลย

OverclockZone Member zild's Avatar
    ในร่างมนุษย์คนหนึ่ง

asus p320

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ
    แต่ว่าส่วนตัวแล้วสนใจ Gigabyte GSmart i120 น่ะค่ะ
    แต่ยังสำรวจราคาจาก net อยู่ค่ะ

มีร้านดีๆที่พอจะแนะนำได้บ้างมั้ยคะ

atomlife 12,900 ครับ

ณ Jaymart ไม่ก็ www.platinumpda.com

(:

OverclockZone Member bonsp's Avatar

Quote Originally Posted by tahkung View Post
    อันนี้ราคา มือ 1 เลยไหมครับ
    เพราะเชค list นี้ยังแพงอยู่เลย
    มือ 1 100% แน่นอนครับ พอดีเค้าโละสินค้าตัวเก่าออกให้หมดเร็วๆนี้ ฉะนั้นคิดว่าราคาไม่น่าต่ำก่านี้เท่าไรแล้วเพราะ เพ่ แกเล่นลดโหดเหลือเกิน อีกตัวที่น่าสนใจ นะ ราคา 11900 คือ asus p527 มี wifi+gps ในตัวราคาก้อลดลงมาพอควรเลย แต่ที่ผมออก o2 เพราะความงามของมัน+รอม 1กิก แล้วพอดีก้อมี asus p526 แล้ว เลยเปลี่ยนยี่ห้อดูมั่ง และที่สุดๆคือ ซีพียู624 นี่หละครับ เร็วมากๆขอบอก ตอนนี้ใช้มา 10วันแล้วนะ HR ไปรอบนึงและ มีแฮงค์บ้างประมาณ 1% ส่วนที่คนใช้บอกเปงโน้นเปงนี่อาจเป็นบางเครื่องและที่สำคัญ ที่สุด ผมว่าขึ้นอยู่กับ user ครับ แต่ทำใจนิสกะ o2 คือประกันอาจนานนิสนึง อ้อ...ถ้าจะซื้อไงโทรถามร้านก่อนนะว่ามีของไหม แต่ชัวร์เลย ไป ฟอร์จูน รัชดา......จบ

OverclockZone Member คิม's Avatar

Pocket PC ไม่แฮงค์นะเรื่องแปลก
    คุณพ่อปกติท่านใช้มือถืออะไรอยู่ครับ

บางท่านไม่ชอบ PDA เพราะมันจุกจิกนิด

OverclockZone Member ucme's Avatar
    BKK : Nakhonpathom : ChiangRai : ChiangMai

HTC

ดีฟ่าๆๆๆ

OverclockZone Member chai_pp's Avatar

htc ด้วยคน ดัน

ก้อแล้วแต่นะครับ ชอบไรทุนเท่าไรเอาตามความเหมาะสมน้า

OverclockZone Member arito's Avatar

ดูด้วยนะคับว่า คุณพ่อคุณชอบ pda หรือเปล่า เพราะมันจุกจิกพอสมควร ผู้ใหญ่บางท่านจะชอบบอกง่ายๆมากกว่า
    และอีกอย่าง หน้าจอมันไม่ได้ใหญ่โต บางท่านมีปัญหาเรื่องตัวหนังสือเล็กเนี้ยแหละ

ขอบคุณทุกคนนะคะ
    ขอโทษด้วยค่ะ ไม่ได้เข้าบอร์ดมานาน
    ผ่านวันเกิดพ่อไปแล้วค่ะ ไม่ได้ซื้อ PDA ให้ แต่ซื้อเค้กไปเซอร์ไพรส์ที่ทำงานแทนค่ะ
    ก็รอเก็บตังค์ไปเรื่อยๆ ค่ะ

ฝาก สุขสันต์วันเกิดคุณพ่อท่านด้วยนะครับ (ย้อนหลังไปนานคงไม่ว่ากันนะ)

ขอบคุณค่ะ

OverclockZone Member arito's Avatar

ยินดีด้วยคับ

Bookmarks

Bookmarks