Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมไหนที่ ทดสอบ full load ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมไหนที่ ทดสอบ full load ครับ

ลืมไปแล้ว บอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ

CPU Burn in

Comment

เห็นทางเวป Overclock Zone ใช้โปรแกรม Super PI
      ถ้าเป็น CPU แบบ Dual Core หรือ แบบ Hyper Threading
      ต้องเปิดโปรแกรม Super PI 2 ตัว, โดยสร้างให้อยู่คน Folder กันครับ
      แล้วเข้าไปดูกราฟใน Task Manager ว่า CPU ทำงานถึง 100% หรือยัง

แต่ผมชอบใช้โปรแกรม Super PI 1 ตัว
      กับเปิดเกมหมากรุกสากล Chess Master 9000
      ตั้งให้คอมพิวเตอร์คิดเองทั้ง 2 ฝั่ง
      ตั้งให้ 1 เกม ใช้เวลา 1 ชั่วโมง
      แต่ต้องรอให้พ้นช่วงเปิดหมากตอนแรกนิดหน่อย เพราะ
      CPU ไม่คิดเลย มันอาศัยเปิดจากสูตรหรือตามตำราที่บันทึกเอาไว้นะครับ

Comment

CPU Stability Test หรือไม่ก็ Prime Test ครับ

Comment

แปลงไฟล์วิดีโอสิครับ

Comment

Working...
          X