ผมเล่นเกมส์ Ass.creed(ตัวนี้บ่อย) DMC4 พอเล่นไปซักพักเกมส์จะค้าง ภาพจะแสดงเป็นสีมั่วๆ ครับเครื่องจะแฮงค์ต้องรีบออกเกมส์จากสูตรดั้งเดิม ดูอุณหภูมิการ์ดจอประมาณ 55 ครับ
ภายในเคสก็จัดให้โล่งสุดๆ ตอนนี้ลงวินโดว์ใหม่แล้ว(แผ่นแท้เดิม) ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ไม่ทราบเกิดจากอะไร ถ้าเล่นปกติก็ไม่เป็นไรเลยครับสเปคเครื่องครับ
E7200
Gigabyte EP35-DS3L
gigabyte GF 9600GSO
OCZ 2N800SR2GK 2*1Gb dual
PSU Silverstone ST50F
กำลังจะเอาเครื่องไปเปลี่ยนการ์ดจอที่ร้านเทสดูถ้าหายก็คงต้องเคลม เพราะเพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือนเองจากร้าน JIB ไม่รู้เค้าจะให้เทสไหม ขอคำแนะนำทีครับ ถ้าใครอยู่ใกล้เคียงมีกร์ดจอให้เทสก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ หรือว่าเป็นที่ PSU ก็ไม่แน่ใจ