Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่น DVD-RW ยี่ห้ออะไรแจ่มๆมังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่น DVD-RW ยี่ห้ออะไรแจ่มๆมังครับ

เอาแบบไม่แพงมากอะครับบบ ไช้กับ benq 1640 อะครับ

มารอฟังคำตอบด้วยคน กะลังจะหันมาเล่น dvd เหมือนกัน ช่วงนี้เริ่มหัดเล่นบิท
    โหลดแต่หนัง dvd ไม่ไหวแปปเดียว hdd ก้จะเต็มแล้ว

เออ..ถ้าไม่ว่าไร ช่วยแนะนำ dvd rw หน่อยน่ะ อยากได้ lite-on แต่ไม่รู้จะเอารุ่นไหน

Comment

Originally posted by b98se View Post
      มารอฟังคำตอบด้วยคน กะลังจะหันมาเล่น dvd เหมือนกัน ช่วงนี้เริ่มหัดเล่นบิท
      โหลดแต่หนัง dvd ไม่ไหวแปปเดียว hdd ก้จะเต็มแล้ว

เออ..ถ้าไม่ว่าไร ช่วยแนะนำ dvd rw หน่อยน่ะ อยากได้ lite-on แต่ไม่รู้จะเอารุ่นไหน
      BenQ 1655 ใช้ดีไม่มีปัญหา

แต่ถ้าไม่อยากได้ Lightscribe

ก็ไปเล่น 1640,1650 ก็ได้

มี Lightscribe เผื่ออยากทำแผ่นเซอร์ไพร์ซแฟน

(มันเป็นเหตุผลหลักที่เลือก อิอิ)

Comment

Sony

คิคิ

Comment

Sony ครับ

Comment

ASUS DRW-1612BL 16X16 DVD+Rครับ รับใว้พิจราณาเพิ่มอีกสักรุ่น ผมว่ามันเก่งดีครับ

Comment

จากที่ผมลองกับตัวเองว่าผมว่า
              ยี่ห้อ Ohayo โอเค ครับถึงผมที่ได้จะออกแบบไม่เด็ดดวงแต่รวม ๆ แล้วโอเคครับ
              ลองลงมาก็ media ครับ ถือว่าทำคะแนนได้ดีมาก ๆ ครับแต่ lot ที่ผมซื้อมา
              แผ่นมันมีปัญหาเยอะ(แผ่นเป็นรอยมา) แต่คะแนนที่ออกมาถือได้ว่า เด็ดมากครับ
              ต่อมาคือยี่ห้อ nice 16x ส่วนตัวยังไม่เึคยลองแต่เขาแนะนำกันมาว่าดีทีเดียว

Comment

ผมใช้ BENQ ครับ ไรท์ กับ BENQ 1640 อิอิ เข้ากันอย่างกับเเกะ

Comment

ใช้ asus อยู่ครับ ไรท์ฺมาไม่เคยเสีย ผมไรท์ดีวีดีไปกว่า 200 แผ่นและ ยังดีเหมือนเดิม(7 เดือน)

Comment

Originally posted by fj View Post
                    ใช้ asus อยู่ครับ ไรท์ฺมาไม่เคยเสีย ผมไรท์ดีวีดีไปกว่า 200 แผ่นและ ยังดีเหมือนเดิม(7 เดือน)
                    ใช่แผ่นที่อยู่ใต้ลายเซ็นป่าวงับ ??

Comment

โดยส่วนตัวชอบ pioneer ครับแต่แพงเลยมาใช้ lite-on ถูกดี

Comment

ผมใช้ lite-on

Comment

แผ่น DVD-RW
                          benq
                          sony
                          philips
                          fujiflim(เขียนถูกไหมมะยู้)

Comment

Originally posted by มหาชะนี View Post
                            ใช่แผ่นที่อยู่ใต้ลายเซ็นป่าวงับ ??

เหอะ ๆ มีคนรู้ทัน

Comment

Mitsubishiครับลองซื้อมาใช้ดูสักแผ่นแล้วจะติดใจ แผ่นมันจะมนๆครับไม่คม

Comment

Working...
                              X