Announcement

Collapse
No announcement yet.

psuผม พอมั้ยถ้าไม่พอ ซื้อเพิ่มเปนเท่าไร ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psuผม พอมั้ยถ้าไม่พอ ซื้อเพิ่มเปนเท่าไร ดี

เครื่องผม เสป๊ค q6600
    ram 2gb 800
    vga hd4850
    hdd 500x2
    p5q pro ครับ

ตอนนี้ใช้ power supply 450 วัตต์ของ ดีลักซ์ครับ วัตตเตม นะ

delux แบบนี้ป่าวครับมีเต็มหลอ - - ท่านใดใช้อยู่มาเฟิมให้ท่านนี้สบายใจทีว่ามันเต็มจริงไหมแต่สเปกนี้ไม่ต่ำกว่า 500w ครับ

Comment

delux รู้สึกว่าไม่เต็มน่ะ

Comment

โทษน่ะครับ กดซ้ำ

Comment

ถามเจ้าของกระทุ้หน่อย ตอนนี้มันใช้แล้ว มีปัญหาใหมละครับ

นั้นแหละครับ คำตอบ อิอิ

Comment

เบิร์นดูว่าวูบรึป่าว

Comment

delux วัตต์ไม่เต็มนะคับ ถ้าEnermax หรือ Targan น่ะ ชัวว์เต็มแน่ๆ

Comment

DeLux 450w เหมือนกัน

Comment

ใช้แล้วเป็นไงละท่าน ลองรันอะไรหนักๆนานๆแล้วเป็นยังไง

Comment

ผมขอฟันธง นะ ระบบท่านจะล่ม แบบดับ หรือ ฝืนใช้ไป มี overload แน่ๆ แล้วไหม้ ช๊อต พัง เคลมประกัน.. ตามงั้น

ผมใช้ delux 450 d-31a ครับ มันไม่ได้เป็น วัตตืเต็มครับ มันเป็น PFC หรือ passive ไม่ได้เป็น active ไฟที่ได้ต่อเนื่องที่เป็นกระแสตรงจะ ประมาณ 80 เปอ เท่านั้น หรือ เหลือ 360 wแบบต่อเนื่อง ครับ หากคุณใช้ได้เนื่อผมว่า อาจจะ peak ของมันแล้ว จะพัง psu ก่อนครับ

เสปกผม ตามลายเซ็น + hdd sataII 3 ลูกครับ
                    ต่อครั้งแรกใช้ได้ประมาณ 30 นาที แล้ว รีเซ็ตตัวเองครับ
                    จากนั้นฝืนต่อเนื่อง ก็เหลือ 15 นาที
                    ทีนี้ก็ 5 นาที

จะ รีเซ้ตตัวเองไปเลยครับ
                    แสดงถึงอาการ psu เหนื่อยเกินกำลัง ยังดีนะครับที่ delux มีระบบ safey อยู่ ถ้าไม่มีระบบ protect ผมว่า overload พร้อมไหม้ พาลอุปกรณ์อื่นๆ ชัวครับ ฟันธง

ตอนนี้ผมเลิกฝืนมันแล้ว ถอย tagan U-38 600w แทนแล้ว
                    ตอนนี้ delux ผมก็เอาไปใช้กะ x2 amd 4000 การ์ด asus 3870 เช่นกัน ก็ ใช้ได้ราบรื่นครับ เพราะกิยนไฟน้อยกว่า core2 ครับ

เพื่อความสบายใจนะ ถอย psu ตัวไหม่เลยครับ ดีกว่าเยอะ

Comment

ช่วยแนะนำ supply ให้วักตัว ครับ งบน้อยนะครับอิอิ เอาแบบ พอใช้อ่ะครับ เอ้อ psu ผมที่ร้าน เค้าบอกว่า วัตต์เต็มอ่ะครับเขียนอยู่เลย แล้วเค้าก็ยืนยันด้วยอ่ะครับ

Comment

Working...
                      X