Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom X4 9550 กับ E8400 ครับ สับสน มาหาข้อมูลครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom X4 9550 กับ E8400 ครับ สับสน มาหาข้อมูลครับ

คือว่า ตอนนี้ ผมมีงบอยู่ 6 พันบาท
    ตอนนี้ เครื่องผม ใช้ PD3.0Ghz กับ เมนบอร์ด DG965SS
    ที่แรก ว่าจะเอาเอาเงิน 6000 ไปซื้อ E8400 เอาไว้เล่นเกมอ่ะครับ กะว่า ถ้าจะเอาจะเอาให้ดีๆไปเลย
    แล้วกะจะขาย บอร์ด กับCPU ทิ้ง แล้วเอามาซื้อบอร์ดใหม่(กำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจ)
    แต่พอดี เพื่อนมันโทรมาเสนอแลก Phenom X4 9550+เมนบอร์ด M3AH/HDIM กับ PD930+เมนบอร์ด DG965ss(ซื้อมา 2 ปีแล้ว)+เงิน 6000 บาท

เพื่อนๆคิดว่า ตัวเลือกไหนดีกว่ากันครับ และอันไหนคุ้มกว่ากันอ่ะครับตอนนี้ผมกำลังสับสน
    แล้วเจ้า E8400 กับ Phenom X4 9550 เล่นเกม ต่างกันมากไหมครับ
    และเจ้า Phenom X4 9550 เทียบกับค่าย Intel แล้ว ประมาณรุ่นไหนเหรอครับ
    ขอคำชี้แนะจากทุกคนด้วยนะครับ

ปล.พูดดักไม่ก่อน ต้องการจะมาหาความรู้ประกอบการตัดสินใจจริงๆ โปรดอย่างทะเลาะกันนะครับ

โดยรวม E8400 มันก้แรงกว่า จิงๆ อ่ะยอมรับ แต่ผมคิดว่าถ้าแลกแล้ว+ตัง6000 แล้วยังได้ของมือ2 มันก้ไม่สบายใจ ไม่รู้สิ เปนผมขายแล้วไปซื้อ 9550+บอด ของใหม่ดีกว่า เอ้ะ ยังไง อิอิ

Comment

ถ้าเล่นเกมส์อย่างเดียวก็ E8400 อะครับ หรือไม่ก็ X2 ก็พอครับ

4 หัวมันเหมาะกับงานมากกว่า เช่น Encode หนัง หรือ เรนเดอร์ 3 D จะทำได้เร็วกว่าพวก 2 หัวพอสมควรเลย

ส่วน 2 หัวนี่จะมี Hz ที่สูงกว่า และราคาถูกกว่า 4 หัว

เกมส์ส่วนใหญ่ก็ Support Duo Core อะครับ 4 หัวจึงใช้ประโยชน์ได้ไม่ค่อยเต็มที่สำหรับเล่นเกมส์
      Last edited by LiQuiD-TeNsiOn; 14 Sep 2008, 23:28:27.

Comment

ฟันธงเล่น 2 หัวโคตะระเทพไปก่อนเเล้วรอไห้ 4 หัวโคตะระเทพราคา 4000 ค่อยเล่น

Comment

อิอิอิ

Comment

2 หัว มานเพิ่มเป็น 4 หัวได้ไหม

แต่ 4 หัว OC ให้ Speed เพิ่มเท่า 2 หัวได้ป่ะ แค่นี้แหล่ะ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=285129

Comment

E8400 แรงกว่า

แต่ AMD ลื่นกว่า....เอ้า งง...เอิ๊กๆ....

Comment

ผมว่าจริงๆอย่าเอา 4 หัวมาเทียบกับ 2 หัวจะดีที่สุดครับมันคนละแบบกัน
                  ถ้าจะเทียบต้อง Exxxx กับ X2xxxx+ มากกว่านะครับ

ไม่งั้นถามแบบนี้ตอบลำบากอิอิ
                  Last edited by BaKerStreet; 15 Sep 2008, 17:23:18.

Comment

ขึ้นอยู่ว่าเอาไปทำไรอ่ะ แต่เป็นผมเอา4หัวแบบไม่คิดไรเลย

Comment

Working...
                    X