overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 47

Thread: เพื่อนถูกหวยอยากได้คอมใหม่งบ 100,000 นึงคร้าบบ

OverclockZone Member

Default เพื่อนถูกหวยอยากได้คอมใหม่งบ 100,000 นึงคร้าบบ

จัดสเปคคอมหน่อยคร้าบบ ไม่ต้องใช้ overclock มาก

เล่นเกม กับงานกราฟฟิค ครับ ^^ อ๋อมันขอ LCD 19" ด้วยนะ ขอบคุณครับ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

เดินเข้าร้านไหนก็ได้ แล้วบอกว่า เอาของดีที่สุดในร้านออกมาประกอบ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

เข้าไปจิ้มเลยไหน เลขเยอะสุด

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

อืม ตามนั้น

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by พีคุง View Post
    เดินเข้าร้านไหนก็ได้ แล้วบอกว่า เอาของดีที่สุดในร้านออกมาประกอบ
    ตามนั้นเลยครับ
    ซื้อเสร็จแล้ว บอกไปว่าไม่ต้องถอนที่เหลือ ติ๊บ หุหุหุ (เท่ดีนะผมว่า)

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

เห็นมีแบบนี้ประจำ
    จัดให้ได้แต่ไม่เห็นไปซื้อกันซักคน เสียเวลาคนเค้าตอบ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ไปวันใหนเด๋วไปด้วยอยากรู้ว่ามันจะมีจิงมั้ย

เมมใหม่ไสปิ้งเลยนะ

จัดให้
    Guest

Default แรงสุดๆ

1. CPU ---> Intel Celeron D-331 2.66 GHz (Socket 775)
    2. M/B ---> ASUS P5GD2-X INTEL 915P
    3. RAM ---> KingSton 256MB * 2 533MHz DDR2
    4. HDD ---> Seagate 80GB BARRACUDA
    5. VGA ---> ASUS EN6200LE 64MB
    6. Monitor ---> Hannsg JC191AP 19" LCD Monitor with Speaker
    7. Mouse & Keyboard ---> Microsoft Basic Optical Mouse &
    Microsoft Internet Keyboard
    8. Optical Disk ---> LG DVD-RW
    9. Case ---> อะไรก็ได้ตามชอบ + PSU 400 Watts ขึ้นไป

OverclockZone Member iaung's Avatar

ทำไมจขกท ชื่อคล้ายเราจังวะเนี่ย....

เอาให้สุดทุกอย่างเลยนะครับ ตัวไหนไม่มีก็สั่งเอาไว้ได้เมื่อไหร่ค่อยไปเอา บอกด้วยนะ อยากเห็นของแรง

OverclockZone Member Comlow's Avatar

มีเงิน 100,000 บาท ซื้อคอมซัก 30,000 บาทก็พอครับ อีก 70,000 ไว้ดูแลตัวคุณและคุณพ่อคุณแม่ดีกว่า คอมราคาแพงวันนี้ วันข้างหน้าก็ตกยุคแล้ว ผมเคยซื้อคอมราคาเหยียบแสนสมัย 386 ตอนนี้ซื้อ Core 2 ในราคาถูกกว่ากันครึ่งต่อครึ่งเลย

pinyata's Avatar

Quote Originally Posted by Comlow View Post
    มีเงิน 100,000 บาท ซื้อคอมซัก 30,000 บาทก็พอครับ อีก 70,000 ไว้ดูแลตัวคุณและคุณพ่อคุณแม่ดีกว่า คอมราคาแพงวันนี้ วันข้างหน้าก็ตกยุคแล้ว ผมเคยซื้อคอมราคาเหยียบแสนสมัย 386 ตอนนี้ซื้อ Core 2 ในราคาถูกกว่ากันครึ่งต่อครึ่งเลย
    เห็นด้วยครับ ซื้อแค่พอให้มันเล่นได้ทุกเกมส์ในโลกนี้ก็พอแล้วครับ
    เอาแรงเวอร์ไปก็แค่นั้นแหละ เก็บเงิน ไปเที่ยว พักผ่อน กับครอบครับดีกว่านะ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ถูกหวยเอาเงินไปทำบุญซิครับ จะได้ถูกบ่อยๆ

Muslim Overclocker LoVePaNCaKe's Avatar

Quote Originally Posted by Comlow View Post
    ผมเพิ่มหน่อยเอาเงิน 70,000 ไปลงทุนหาเงินเพิ่ม(อย่างฉลาดนะ)คุณจะได้มีเงินเพิ่มอัพของใหม่ๆได้เรื่อยๆไง อิอิ

แล้วกัน
    Guest

ซื้อคอมงบ เกิน 5 หมื่นบาท ทาง board overclock zone มีบริการพาไปซื้อและแนะนำถึงที่ หลายคนในนี้ยินดี ซื้อจริง บอกได้เลย เกือบ 100 ทั้ง 100 หายจ้อย

มีเงินเยอะแต่ซื้อคอมฯมาเล่นเกมส์อย่างเดียว ไม่คุ้มค่าเงินที่เสียไปเป็นแสนหรอก ถ้าเอาไว้ทำงานหาเงิน อันนั้นค่อยน่าสนับสนุนหน่อย เดี๋ยวส่งพีคุง ไปเป็นเพื่อน เพราะว่าพี่คุงชอบคนหล่อๆ แฮะๆ

OverclockZone Member romeo's Avatar

Quote Originally Posted by แล้วกัน View Post
    ซื้อคอมงบ เกิน 5 หมื่นบาท ทาง board overclock zone มีบริการพาไปซื้อและแนะนำถึงที่ หลายคนในนี้ยินดี ซื้อจริง บอกได้เลย เกือบ 100 ทั้ง 100 หายจ้อย
    คิดเหมือนกานเด๋วก้อหนีไปสมัครเมมใหม่อีก

Mac Addict User tassapon's Avatar

apple macpro quad Xeon ครับ เครื่องละแสนนิดๆ 555

GULU
    Guest

ซื้อคอมซัก30000 ที่เหลือ เอาไปซื้อหญ้ามาปลูกกินเพื่อปะทังชีวิตครับ

Quote Originally Posted by GULU View Post
    ซื้อคอมซัก30000 ที่เหลือ เอาไปซื้อหญ้ามาปลูกกินเพื่อปะทังชีวิตครับ
    มีการแอบอ้าง

Ramintra , Bangkok

ต่างคนต่างความคิดนะคับ ก่อนจะซื้อศึกษาดูก่อนดีกว่ามั้ยครับ ซื้อทั้งทีเสียเวลาดูรายละเอียดก่อนดีกว่า เด๋วซื้อไปแล้วไม่ชอบใจอีก เงินเก็บไว้ก็ไม่หายหรอกครับ(ไม่เอาไปเที่ยวซะก่อน) ดูนานได้ แต่อย่านานจนเกินไปนะครับ เพราะเทคโนโลยีมันไมได้หยุดอยุ่กับที่ เราเดินมันก็เดิน เราหยุดมันก็ยังเดินต่อไป

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks