overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: บัตร ATM ของธนาคารไทยพาณิชย์ ช่วย AM2ให้มีชีวิตอีกครั้ง

OverclockZone Member Ejizen's Avatar

Default บัตร ATM ของธนาคารไทยพาณิชย์ ช่วย AM2ให้มีชีวิตอีกครั้ง

เนื่อง จาก ว่า ผม เคยลง ถามไปกระทู้นึงว่า ถ้า ขา pin ของ cpu บิ่น คด งง อย่างหนัก ผมก่ทำทุกวิถีทางเพื่อให้ cpu ของ ผม มี ขา pin ที่ตรงที่สุดเพื่อที่ จะ ใส่เข้าไป สล๊อท ของเมนบอร์ดให้ได้

จน ผม หมดหนทางแล้ว เวลาผ่านไป ประมาณ 1 อาทิตย์ จนผมคิดว่าต้องซื้อ cpu ใหม่ สะแล้ว แต่ผม เหลือบไปเห็น บัตร atm ของผมที่พึ่งไปกดเงิน มาเมื่อตะกี้ ผมเลยนำมา เสียบ ในช่อง ว่างของ ขาpin ปรากฎ ว่ามาน พดีครับ ใส่ได้ พอดี พอดีที่สุดเลยอะ คือไม่รู้มันชั่ง เป็นโชคดีของผม เหลือเกิน ผม ก่ ทะยอยเสียบไปที่ละช่อง ยาว * ยาว (มันคงเป็น ยาว * ยาว ช่ายปะ เพราะ มานเป็น สีเหลื่มจตุรัส) แล้วใน ที่สุดผมก่ สามารถ ใส่ มัน กลับไป ใน สล๊อท am2 ของ ผม ได้ สำเร็จ งืมๆๆ

ผม เลยมาบอกไว้ นะที่ นี้ ครับ เพื่อว่าบางคน อาจ จะ เป็นเหมือน ผม บ้างอะครับ หรือว่ารู้กันหมด แล้ว - -

** ผมไม่ได้ ลอง กับ บัตร atm ของ ธนาคารอื่นนะครับ
    ** ใครมีอะไรที่ใช้ได้ดีกว่านี้ อีกก่บอก ๆ ผม หน่อยก่ดีครับเพื่อ ความรู้
    ** ดีนะของมเป็นแค่ สมพร 2800+
    ** บทความแบบนี้ผมไม่รู้ว่าจะเอาไปลงใน ห้องในไหนอะครับ ของ ลงตรงนี้ละกัน เพื่อ คนอื่นๆ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

นึกว่ากดตังไปซื้อใหม่ ^^"

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

กว้าง*ยาวครับ หุหุ ใช้ คีม ปาก แปลม อันเล็กๆ ดัดก็ได้ครับ อันเบ็กสุดมานเล็กพอที่จาหนีบในช่องเล็กๆได้ครับ เป็นอีกวิธี ช่วย บอก อิอิ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ยินดีด้วยครับ

OverclockZone Member iaung's Avatar

โชคดีไปครับ....ดีตังค์ไม่ออกจาซีพียูมาด้วย

OverclockZone Member Ejizen's Avatar

Quote Originally Posted by ohm27 View Post
    กว้าง*ยาวครับ หุหุ ใช้ คีม ปาก แปลม อันเล็กๆ ดัดก็ได้ครับ อันเบ็กสุดมานเล็กพอที่จาหนีบในช่องเล็กๆได้ครับ เป็นอีกวิธี ช่วย บอก อิอิ

คือวิธีผม ลองแล้วอะครับ แต่ มาน เยอะมาก อะครับ พอ มอง นาน จะทำให้ เหมือนมอง ภาพ 3มิติ เบลื่อ ไป เลย ครับ แต่ ก่เป็นอีกวิธีนึง ครับ ขอบคุณครับ

Muslim Overclocker LoVePaNCaKe's Avatar

ยินดีด้วยครับและขอบคุงสำหรับวิธีดีๆแต่ก็หวังว่าอย่าได้ใช้วิธีนี้เลยอิอิ

OverclockZone Member molly's Avatar
    Molly_Bar Kaosan Rd.

ดีแล้วล่ะคับ น้องมิก

แล้วตอนนี้ มีคอมเล่นยังเอ่ย

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ดีใจด้วยครับบบบบบบ

Quote Originally Posted by molly View Post
    ดีแล้วล่ะคับ น้องมิก

แล้วตอนนี้ มีคอมเล่นยังเอ่ย
    งืมๆๆ เหมือน เดิมแล้วครับ

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

คิดได้ไงเนี่ย

วิธีน่าจะง่ายกว่าใช้คีมเยอะ ถ้ามันงอเป็นแถบ

ก็รูดปื๊ด รูดปื๊ด

OverclockZone Member Godzilla2005's Avatar

เคยอ่าเจอมาก่อน ตอนที่ยังเป็น xp-barton เอามารองกันคอร์ บิ่น

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ดีนะที่ยังไม่เอาไปทำพวงกุญแจซะก่อน

OverclockZone Member OT's Avatar

ใช้บัตรเครดิตด้ายมะ รูดปื๊ด รูดปื้ด

ยินดีด้วยครับ รอดเลยเหอๆๆๆ

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

เกือบต้องสิ้นทรัพย์เพราะแรงโน้มถ่วงโลกซะแล้วนะครับ

ยังไงก็ยินดีด้วยที่แก้ไขได้แล้วครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

นึกว่าเอาไปรูดซื้อใหม่

^ ^

Bookmarks

Bookmarks