Announcement

Collapse
No announcement yet.

บัตร ATM ของธนาคารไทยพาณิชย์ ช่วย AM2ให้มีชีวิตอีกครั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บัตร ATM ของธนาคารไทยพาณิชย์ ช่วย AM2ให้มีชีวิตอีกครั้ง

เนื่อง จาก ว่า ผม เคยลง ถามไปกระทู้นึงว่า ถ้า ขา pin ของ cpu บิ่น คด งง อย่างหนัก ผมก่ทำทุกวิถีทางเพื่อให้ cpu ของ ผม มี ขา pin ที่ตรงที่สุดเพื่อที่ จะ ใส่เข้าไป สล๊อท ของเมนบอร์ดให้ได้

จน ผม หมดหนทางแล้ว เวลาผ่านไป ประมาณ 1 อาทิตย์ จนผมคิดว่าต้องซื้อ cpu ใหม่ สะแล้ว แต่ผม เหลือบไปเห็น บัตร atm ของผมที่พึ่งไปกดเงิน มาเมื่อตะกี้ ผมเลยนำมา เสียบ ในช่อง ว่างของ ขาpin ปรากฎ ว่ามาน พดีครับ ใส่ได้ พอดี พอดีที่สุดเลยอะ คือไม่รู้มันชั่ง เป็นโชคดีของผม เหลือเกิน ผม ก่ ทะยอยเสียบไปที่ละช่อง ยาว * ยาว (มันคงเป็น ยาว * ยาว ช่ายปะ เพราะ มานเป็น สีเหลื่มจตุรัส) แล้วใน ที่สุดผมก่ สามารถ ใส่ มัน กลับไป ใน สล๊อท am2 ของ ผม ได้ สำเร็จ งืมๆๆ

ผม เลยมาบอกไว้ นะที่ นี้ ครับ เพื่อว่าบางคน อาจ จะ เป็นเหมือน ผม บ้างอะครับ หรือว่ารู้กันหมด แล้ว - -

** ผมไม่ได้ ลอง กับ บัตร atm ของ ธนาคารอื่นนะครับ
    ** ใครมีอะไรที่ใช้ได้ดีกว่านี้ อีกก่บอก ๆ ผม หน่อยก่ดีครับเพื่อ ความรู้
    ** ดีนะของมเป็นแค่ สมพร 2800+
    ** บทความแบบนี้ผมไม่รู้ว่าจะเอาไปลงใน ห้องในไหนอะครับ ของ ลงตรงนี้ละกัน เพื่อ คนอื่นๆ

นึกว่ากดตังไปซื้อใหม่ ^^"

Comment

กว้าง*ยาวครับ หุหุ ใช้ คีม ปาก แปลม อันเล็กๆ ดัดก็ได้ครับ อันเบ็กสุดมานเล็กพอที่จาหนีบในช่องเล็กๆได้ครับ เป็นอีกวิธี ช่วย บอก อิอิ

Comment

ยินดีด้วยครับ

Comment

โชคดีไปครับ....ดีตังค์ไม่ออกจาซีพียูมาด้วย

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
            กว้าง*ยาวครับ หุหุ ใช้ คีม ปาก แปลม อันเล็กๆ ดัดก็ได้ครับ อันเบ็กสุดมานเล็กพอที่จาหนีบในช่องเล็กๆได้ครับ เป็นอีกวิธี ช่วย บอก อิอิ

คือวิธีผม ลองแล้วอะครับ แต่ มาน เยอะมาก อะครับ พอ มอง นาน จะทำให้ เหมือนมอง ภาพ 3มิติ เบลื่อ ไป เลย ครับ แต่ ก่เป็นอีกวิธีนึง ครับ ขอบคุณครับ

Comment

ยินดีด้วยครับและขอบคุงสำหรับวิธีดีๆแต่ก็หวังว่าอย่าได้ใช้วิธีนี้เลยอิอิ

Comment

ดีแล้วล่ะคับ น้องมิก

แล้วตอนนี้ มีคอมเล่นยังเอ่ย

Comment

ดีใจด้วยครับบบบบบบ

Comment

Originally posted by molly View Post
                    ดีแล้วล่ะคับ น้องมิก

แล้วตอนนี้ มีคอมเล่นยังเอ่ย
                    งืมๆๆ เหมือน เดิมแล้วครับ

Comment

คิดได้ไงเนี่ย

วิธีน่าจะง่ายกว่าใช้คีมเยอะ ถ้ามันงอเป็นแถบ

ก็รูดปื๊ด รูดปื๊ด

Comment

เคยอ่าเจอมาก่อน ตอนที่ยังเป็น xp-barton เอามารองกันคอร์ บิ่น

Comment

ดีนะที่ยังไม่เอาไปทำพวงกุญแจซะก่อน

Comment

ใช้บัตรเครดิตด้ายมะ รูดปื๊ด รูดปื้ด

ยินดีด้วยครับ รอดเลยเหอๆๆๆ

Comment

เกือบต้องสิ้นทรัพย์เพราะแรงโน้มถ่วงโลกซะแล้วนะครับ

ยังไงก็ยินดีด้วยที่แก้ไขได้แล้วครับ

Comment

Working...
                              X