Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาร้อยแปด GF9800GTX+ / HD4850 ขอคําปรึกษาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาร้อยแปด GF9800GTX+ / HD4850 ขอคําปรึกษาหน่อยครับ

ณ เวลานี้ ผมมีงบ ให้กับ การ์ดจอคือ 7000 ครับ งบ PSU 1500 (รวม8500)

อยากจะถามว่า ผมควรจะ สอย อะไรดี ในงบเท่านี้ ณ.เวลานี้ คือ ลังเล 2ตัวเลย เพราะส่วนตัวไม่ได้ปลื้ม ค่ายไหนเป็นพิเศษ อันไหนคุ้ม ผมเอาอันนั้น

9800GTX+ หรือ HD4850 ดีครับ ? ที่จะเล่นแล้วคุ้มค่าที่สุด และ ยี่ห้อตัวการ์ด ควรสอยของอะไรดีครับ ? และเรื่องประกันด้วยครับ อะไรดี อ่านๆมา Com7 ก็อันตราย Dcom ก็พอกัน แล้วอะไรดีละเนี้ย -.-*

และ ตอนนี้ ในคอมผมคือ Duo core E2160 (1.8 ไม่OC) RAM 2Gb Kingston HDD 2ลูก ตัวนึง80gbอีกตัว 160gb DVD rom 2ตัว M/B P5LD2-SE (ไม่มีพัดลมเพิ่มพิเศษหรือนีออนไฟ ใดๆทั้งสิ้น)

อยากทราบว่า ถ้าผมติด 9800GTX+ หรือ HD4850 ควรเอา PSU เท่าไหร่ครับ(ตามงบด้านบน) ? (2ตัวนี้กินไฟพอกันใช่ไหม ? )

ส่วนตัว คงไม่ OC แน่นอน มาไงเล่นงั้นครับ PSU ตอนนี้ที่ใช้ก็ PSU ติดเคสมา แต่เริ่ม 400wt ครับ

และอยากทราบว่า ราคา 2ตัวนี้ ราวๆเท่าไหร่เหรอครับ ? ว่าจะไปซื้อที่ฟอร์จูน ท่านใด มีร้านแน่ะนําส ก็บอกเลยครับ

ขอคําปรึกษาด้วยครับผม....
    Last edited by blackluna; 15 Sep 2008, 11:05:33.

psu ก็ 450 w + ถ้าให้ดี เอา 500w+

การ์ดจอ... นี้ แล้วแต่ชอบ เอาตัวไหนก็ได้ ถ้าคุ้มค่าก็ หา 4850 มือ 2 ในเนี้ย... เหลือเงินซื้อ psu สบายๆ
    Last edited by unix; 15 Sep 2008, 11:09:01.

Comment

4850 Ice Q4 Turbo ราคา 6500 บาท + PSU 500w สักตัวนึง ราคาไม่น่าเกิน 2000 บาท (ยกเว้น TAGAN 2000+)

Comment

9800 GTX+ EVGA ใช้ดี แรง เย็นเจี๊ยบ ฟันธง!!

TK Com มีจำหน่ายจ้าาาาาา...

Comment

แล้วแต่ชอบครับ 4850 สีจะเข๋มอิ่มขึ้นครับสวยอะครับ ค่ายเขียว 9800GTX จะออกใส่สว่างครับความแรงไม่ต่างกัยเยอะครับแต่ตอนนี้ชอบ 4850 ตัวเก่า 7800 GS AGP ครับ

Comment

xfx 9800+ ถูกสุด อิอิ

Comment

ขอบคุณมากครับ สําหรับคําแน่ะนําทุกท่าน เดียวจะ ออกไปเสิฟๆ ราคา ที่ ฟอร์จูน ดูละครับ

เอ่อ สงสั้ยอีกเรื่องครับ จะใส่การ์ดจอ สูงๆ เนี้ยไม่ต้อง เปลี่ยน M/B อะไรใช่ไหมครับ ?

แบบว่า ยกตัวอย่างเช่น CPU จะเปลี่ยนก็ต้องดู M/B ว่ารับได้ไหมอะไรแบบนั่นนะครับ

ตัว การ์ดจอเองนี่ก็ต้องดูอะไรหรือปล่าวครับ ? (นอกจาก PSU )

Comment

Originally posted by blackluna View Post
                ขอบคุณมากครับ สําหรับคําแน่ะนําทุกท่าน เดียวจะ ออกไปเสิฟๆ ราคา ที่ ฟอร์จูน ดูละครับ

เอ่อ สงสั้ยอีกเรื่องครับ จะใส่การ์ดจอ สูงๆ เนี้ยไม่ต้อง เปลี่ยน M/B อะไรใช่ไหมครับ ?

แบบว่า ยกตัวอย่างเช่น CPU จะเปลี่ยนก็ต้องดู M/B ว่ารับได้ไหมอะไรแบบนั่นนะครับ

ตัว การ์ดจอเองนี่ก็ต้องดูอะไรหรือปล่าวครับ ? (นอกจาก PSU )

ไม่ต้องเปลี่ยน CPu กับ MB หรอกครับใช้ได้อยู่ พาวเวอร์เอา ซัก 450- 500W เต็ม หายี่ห้อไม่ต้องแพงครับไม่เกิน 2000 บาท พอ

ส่วนการ์ดจอถ้า HD4850 มันไม่ร้อนเพราะชุดระบายความร้อนมันขนาดเล็ก ผมก็จะเอาตัวนี้เพราะถูกกว่าและสีสันสวยดี

ส่วนตัวแนะนำ 9800GTX+ ครับแพงกว่านิดหน่อย แต่ชุดระบายความร้อนและวัสดุดูดีกว่า + เย็นกว่าเยอะ แรงกว่าด้วยครับ แล้วแต่ใจชอบนะ
                ส่วนภาพที่ได้ จะสีไม่สดเท่า Ati แต่ว่าเรื่องพื้นผิว และ ฟิสิกซ์ 9800GTX+ กินขาด ลองเอาไปวิเคราะห์ ดูครับ

Comment

ผมเคยมีคำถามนี้ในหัว แต่ก็ตอบตัวว่า 9800GTX+ แรง การ์ดสวย จบ สั้นๆ ง่ายๆ
                  คิดมากปวดหัว......หาผัวดีกว่า......จึ้ย!

Comment

ใช้ Asus 9800 GTX+ ครับของเค้าดีจิงๆๆ พอใช้แล้วเล่นลื่นๆๆคุ้มเงินจิงๆๆ
                    ของผม Enermax POWER SUPPLY 460 WATT สบายๆเลยครับๆ

Comment

ไป เสิฟ ราคา ที่ ฟอร์จูนมาและครับ เพิงกลับเนี้ย

9800GTX+ อยู่ 9XXXX-1XXXXX - -"

HD4850 ไม่มียี่ห้อ Ice4q อะไรนั่นเลย มีแต่ Powercolour 6550

คิดว่าแพงหรือถูกครับ?

Comment

Originally posted by blackluna View Post
                        ไป เสิฟ ราคา ที่ ฟอร์จูนมาและครับ เพิงกลับเนี้ย

9800GTX+ อยู่ 9XXXX-1XXXXX - -"

HD4850 ไม่มียี่ห้อ Ice4q อะไรนั่นเลย มีแต่ Powercolour 6550

คิดว่าแพงหรือถูกครับ?

9800GTX+ ราคาคงไม่ใช่ละคับ มันไม่ถึงขนาด9kถึง10k

XFX 9800 GTX+ 512MB DDR3 6990 บ.

WINFAST 9800GTX+/DDR3 512 MB HDMI 7590บ.

GALAXY 9800GTX+ 512MB DDR3 7300บ.

EVGA 9800GTX+ DDR3 512MB 738/2200 7350บ.

ASUS GF9800GTX+ TOP /HTDI 512MB DDR3 7,690 บ.

Comment

จริงๆนะครับ ร้านที่ฟอร์จูน - -"

9XXX อัพหมดเลย ไม่มีเลยสักร้าน ที่หลุดมาหลัก 7พัน - -* ผมไปยัง งง เลย ไมดูในเว็บมันไม่ใช่แบบนี้ว้า

สงสั้ย ต้องไปเดิน พันทิพ -.-* ไกลมากมาย

Comment

ราคาไม่ใช่ละครับ- -

10k มันไม่มี + นิครับ

ร้านผิดป่าว-..-

Comment

อ่า สงสั้ย ไม่มี + มั้งครับ - -"......

ผมก็ชักไม่มั่นใจละว่ามี + หรือ ไม่มี 555555

ถ้าไม่มี + มันจะแพงกว่าเหรอครับ ? ถ้าใช่ สงสั้ย เป็นอัน ไม่+ มั้งครับ -.-* ซอรีครับ เหอๆ

Comment

Working...
                              X