Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูcpu 2ตัวนี้หน่อยคับ intelกับamd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูcpu 2ตัวนี้หน่อยคับ intelกับamd

ตอนนี้ผมยังตัดสินใจเลือกไม่ถูกระหว่าง D820 กับ 64 3200+am2 คิดว่าตัวไหนดีกว่าอ่ะคับผมเล่นโปรแกรม dreamweaver,falsh,photoshop,oracle เกมก็เล่นตามสมัยนิยมอ่ะคับเลือกมั้ยถูกช่วยให้คำแนะนำหน่อยได้มั้ยคับ

ใช้งานแค่นี้ 3200+ ก็หรูแล้วครับ รับได้สบายมาก

Comment

เล่นของเบาๆพวกนี้ 3200+รุ่งกว่าเห็นๆคับ

Comment

แล้วถ้าผมเล่นพวก 3d render ด้วยอ่ะคับ จาก cad พวกเนี้ย

Comment

ถ้าแบบนั้นคงแน้นที่การ์ดจอแล้วมั้งครับ การ์ดจออะไรเหรคอรับ

Comment

อือ ถ้าเล่นแบบทั่น Duron ผมยังไหวเลย อิอิ

หนักที่ RAM มากกว่าครับ

Comment

820 ครับ เหนือกว่าแน่นอน ประมาลผล ได้หลายหน้าที่ ทำเวปเหรอครับ คิดแพงปะ

Comment

ถ้าทำ 3D ด้วยเล่น D820 ดีกว่าครับ แต่ถ้าไม่เล่น 3D 3200+ อยู่

Comment

เล่นเกม 3D เอา Athlon64 แต่ถ้าเอามางานกราฟฟิค 3D ใช้ D820 น่าจะดีกว่าครับ
                  ส่วน RAM ก็ต้องเอาให้เยอะไว้ก่อน อย่างต่ำก็ 1GB
                  Photoshop กับ Oracle กินแรมค่อนข้างเยอะ

Comment

ถ้าอย่างที่บอกแค่ sempron นี่ก็เหลือกินแล้วครับ

Comment

ผมว่าเล่น C2D E6300 หรือ E4300 ไปเลยคับ ทั้งแรงและเร็ว ถนัดทุกงานทั้งเล่นเกมส์และงานต่างๆครับ ผมใช้ E6400 อยู่อ่ะคับ ดีมากๆ

Comment

Working...
                      X