Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา pcie เหลือ x1 ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา pcie เหลือ x1 ???

มีวิธีแก้ไหมครับ
    ผมใช้ ga p35 ds3r แล้วอยู่ดีๆ pcie ก็กลายเป็น x16 @ x1
    มันไม่วิ่ง16 แต่มันวิ่ง 1 พระเจ้าาา

สู้กับปัญหามา2วันก็หมดปัญญาแล้วครับ
    ดูในบอร์ดต่างประเทศก็มีคนเป็นเหมือนกัน Y_Y

ลอง load default bios ก็ x1
    อัพ bios ล่าสุดก็ ก็ x1
    ปรับ pcie 99,100,101,102,103 ,105,110,115,120,125,auto ก็ x1
    ไม่เพิ่ม nb ก็ x1 (p35 ds3r เพิ่มได้3ระดับ +1 +2 +3)
    เพิ่มจนสุด ก็ x1
    ลองลงdriver การ์ดจอใหม่เผื่อฟลุคก็ x1 (มันเป็นปัญหาที่บอร์ดแต่ลองเผื่อมีหวัง 555+)
    ถอดการ์ดออกหมดเสีย[ใหม่ก็ x1
    หมดปัญญา ครับ

เหลือเพียงสิ่งเดียวที่ไม่ได้ลองคือเครม++!! แต่เครมjib *0* scaner ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่เธอจะกลับมาหาฉันอีก

http://forums.tweaktown.com/f15/9600...link-x1-26199/

แบบนี้เลยครับ Y_Y

Comment

ของผม @8 ซะงั้น - -

Comment

เศร้าครับ ถ้าเป็นเพียงตัวเลขผมจะไม่ตกใจเลยนี่ เล่นซะ mark06 เหลือ4 พันกว่าๆ need pro กระตุก
        ตู้ปลาฉากเห็ด(รึเปล่าครับ)เหลือ เฟรมเรต 20 พระเจ้า คะแนนตู้ปลา 4หมื่นปลายๆ น้อยมากๆ Y_Y

9800gt
        ลองทั่งoc และไม่oc อาการก็ไม่ดีขึ้น

cpu ก็ปกติ e2140 @3.2 ยังปกติดีในทุกเทส

Comment

โอ้วเจอแบบนี้เศร้าเลยครับ..ไม่รู้จริงๆ ผมเองก็ลืมสังเกตุว่ามัน@เท่าไหร่ ใช้ 9600GT เหมือนกัน
          เดี๋ยวต้องไปดูก่อน ตอนนี้ใช้โน๊ตบุคอยู่ ขอให้ได้คำตอบไวๆครับอยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

อยากจาร้อง ฮือๆๆๆๆๆ

Comment

ลองส่งเมล์ไปตามที่บอกไว้ยังงับ ....

Comment

ยังไม่ได้ส่งไปใหนเลยครับ สงสัยข้อความตัวอักษรเกิน ข้อความล่าสุดเห็นหน้ายิ้มอย่างเดียว ^^"

Comment

ดูความต่าง ของ x1 กับ x16 เศร้าครับเศร้ามากมาย

ต่างกัน ราว นางฟ้า กะ หมาวัด เลย

Comment

เทสต่อไป บอร์ดบางบอร์ดบอกว่าให้กลับไปใช้on board แล้วลองuninstall เปลี่ยนกลับ เป็น การ์ด ที่ใช้
                    แต่ว่า p35 ds3r ไม่มีออนบอร์ด-*- เอ้าา ไปยืมการ์ดข้างห้องก่อนนะครับ
                    เทสๆๆๆๆ

จากลับมาได้มั้ยเนี่ย

****** เหมือนเดิมครับท่าน ///
                    เทสต่อไป
                    จะทำอะไรต่อดี มั้วกะ bios ต่อ *-*
                    Last edited by vanzious; 17 Sep 2008, 17:43:21.

Comment

งานเข้าครับ
                      Last edited by vanzious; 17 Sep 2008, 22:17:51.

Comment

งานเข้ารอบ2 ปรับไปปรับมา cpu clock ไม่ไป ในไบออสแสดงค่า400 x 8 แต่พอเข้าwindows 200x8
                        สงสัยเมนบอร์ดจะกลับบ้านหรือป่าวเนี่ย

Comment

งานเข้ารอบ2 ปรับไปปรับมา cpu clock ไม่ไป ในไบออสแสดงค่า400 x 8 แต่พอเข้าwindows 200x8
                          สงสัยเมนบอร์ดจะกลับบ้านหรือป่าวเนี่ย อาเมน*-*

Comment

แก้ปัญหา บัส ผ่าน โดยการแฟลสไบออส แต่ปัญหายังเหลือ
                            พระเจ้า
                            เหลือ pci e แก้ไงเนี่ย มั่วต่อ*-*

Comment

ขอเป็นกำลังใจให้น่ะครับ
                              สู้ๆ ครับ

Comment

Working...
                              X