Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องWinXP64bitหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องWinXP64bitหน่อยครับ

คืออยากถามว่า มานดีกว่า32bitมั้ย แล้วก็ มานกินแรมมากมั้ย แล้วโปรแกรมใช้เหมือน32bitได้รึปล่าว แล้ว ทำไมเค้าถึงไม่นิยมใช้กัน(ไม่เคยเห็นคนใช้เลย) แล้ว64bitนี่เหมาะสำหรับ ใช้เพื่อ วัตถุประสงค์ใดครับ

กินมากกว่า32บิตแน่คับ ส่วนโปรแกรมต้องหาแบบที่รองรับ64บิตมาจึงทำงานได้ไม่มีปัญหา

ส่วนที่ยังไม่เป้นที่นิยม เพราะส่วนมากยังใช้เครื่อง32บิตกันอยุ่

Comment

32บิตบางโปรแกรมก็เล่นได้ครับ แต่โปรแกรมเกี่ยวกับระบบเครื่องต้อง64เท่านั้นครับ เช่น Anti virus Utility ต่างๆ

Comment

Working...
      X