Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ด่วน]จอLCDที่มันรับTVได้นี่ มันจะชัดเท่ากับจอLCDทั่วไปไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ด่วน]จอLCDที่มันรับTVได้นี่ มันจะชัดเท่ากับจอLCDทั่วไปไหมครับ

ไปต้้องตากับจอLCDตัวนึงครับ ของLG รุ่นM1921TA 19" ดูทั่วๆไปก็เหมือนจอLCD 19"ธรรมดา ความละเอียดหน้าจอ1280x1024 แต่ว่ามันรับสัญญาณTVได้ด้วย เลยอยากจะรู้ว่า เวลาใช้กับคอมพ์แล้ว ตัวจอมันจะชัดเท่ากับLCDทั่วๆไปไหมครับ
    หน้าตาแบบเนี้ย

โคตรInput พี่แกมีแทบทุกอย่าง ยกเว้นHDMI

คุณสมบัติ
    Panel TN
    Size 19"
    Resolution 1280 x 1024
    Brightness 300 cd/㎡
    Contrast Ratio 3000:1(DFC)
    Viewing Angle 170/170
    Response Time 5ms
    Display Colors 16.7M

Sync Range
    Horizontal Frequency 30 ~ 83 kHz
    Vertical Frequency 56 ~ 75 Hz
    Input Signal
    Video Signal RGB Analog, Digital
    Sync type Separate, Composite, SOG
    Connectors
    PC D-Sub, DVI-D
    Plug & Play
    DDC DDC/CI
    Power Supply AC 90~264 V (47 ~ 63Hz)
    Power Consumption
    On 45W
    Stand-by / Suspend 1W
    DPM Off 1W
    User Control
    Type Tact Type
    Button 8ea(Power Key Included)
    Functions sRGB, Pb Free, HDCP, Remote Control
    เวปไซต์>>จิ้ม<<

งานที่เอามาใช้หลักๆก็
    - ตัดต่อรูป ค่อนข้างเน้นความคมชัดกับคุณภาพสี
    - อ่านE-Book เน้นเอาภาพชัดๆ ตัวหนังสือชัดๆ
    - เขียนโปรแกรม เอาแบบเห็นตัวหนังสือชัดๆ
    - ดูหนัง
    - ดูTV (กับTV Tunerในตัวมันนั่นหล่ะ)
    - เล่นเกมบ้าง... (ถ้ามีโอกาสนะ)

จอแบบนี้มันจะใช้ดีไหมครับ ถ้าเทียบกับจอของSamsung รุ่น SYNCMASTER 932B แล้ว อะไรจะภาพชัดกว่ากันครับถ้า้ทำงานที่ว่ามา

ปล. ทีแรกจะเอาWide Screenของ Asusแล้ว แต่ว่าจะเอามาอ่านE-Bookซะมาก ก็เลยว่าจอธรรมดาดีกว่า
    Last edited by Beaver_XT; 15 Sep 2008, 19:57:08.

ราคาเท่าไรครับท่าน ปกติจอ+TV ราคาจะแพงอยู่นะ

Comment

น่าสนนะ แต่ความชัดขึ้นอยู่กับสัญญาณด้วยน่ะ ส่วนจะสัญญาณไม่ค่อยดีจะมีส่วนมากกว่า ผมว่าก้คงชัดในระดับหนึ่งละ

Comment

Originally posted by คิม View Post
        ราคาเท่าไรครับท่าน ปกติจอ+TV ราคาจะแพงอยู่นะ
        175ยูโร หรือประมาณ 8750บาทครับ พอดีเค้าลดจาก199มา แต่ต้องPre Order ไม่รู้ของจะได้เมื่อไหร่

Originally posted by GOLDGEAR74 View Post
        น่าสนนะ แต่ความชัดขึ้นอยู่กับสัญญาณด้วยน่ะ ส่วนจะสัญญาณไม่ค่อยดีจะมีส่วนมากกว่า ผมว่าก้คงชัดในระดับหนึ่งละ
        ผมหมายถึงเวลาใช้งานกับPCอ่ะครับ เพราะยังไงผมก็ทำใจกับคุณภาพของTV Tunerเอาไว้แล้ว.. แบบว่าเอาแค่ดูข่าวกับหนังได้โดยไม่ต้องต่อ TV Tunerเป็นพอ

Comment

ขอดันสักที~

Comment

น่าจะชัดกว่านะ

อย่างนี้ต้องลองครับ
            เพราะทีวีออกเเบบมาให้ดูๆๆๆๆเเละก็ดูๆๆครับเรื่องความคมชัดเเน่นอนอยู่เเล้ว
            ส่วนคอมนั้นเรื่องความไวภาพ เฟรตในการเเสดงผล

ผมคิดว่าอย่างนั้น

Comment

ชัดครับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                ชัดครับ
                เหมือนLCDทั่วไปเลยใช่ไหมครับ แบบว่ากลัวภาพมันสั่นไรเงี้ย เพราะจะเอามาอ่านE-Bookด้วย

Comment

ผมว่า lcd tv มันเหมาะกับการดูหนัง และดูระยะไกล มากกว่านะครับ

Comment

จะว่าไปมันก็ไม่เชิงว่าเป็น LCD TVอ่ะนะครับ แต่... สงสัยจะได้เปลี่ยนไปเอาAsus 19" Wide Screenแทนแล้วล่ะ

Comment

ชัดเมือน LCD ปกติครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ มีท่านอื่นว่ายังไงอีกมั่งครับ
                        ที่ว่าตอนนี้เอียงไปทางWS Asus เพราะมันถูกกว่ากัน2000กว่าๆเลยอ่ะนะ ยิ่งใช้ตังค์มากๆอยู่ สงสารทางบ้านครับ

Comment

ชัดเหมือน lcd monitor ทั่วไปเลยครับ แต่ต้องปรับให้ตรงกับ Resolution ของมันนะ
                          ผมใช้ lcd tv 22 นิ้ว ของ lg อยู่ มี hdmi ด้วย ความละเอียดเท่ากับพวกจอ 22 นิ้วทั่วไปเลย
                          ลองหาดูครับ ผมเคยเจอเค้าไปตั้งบูทที่พันทิพ มีทั้ง samsung กะ lg ตัว22นิ้วราคาเงินสด 9,900

Comment

ขอบคุณครับ (^/|\^) ไม่มีอะไรคาใจแล้ว~

Comment

ดันๆ

Comment

Working...
                              X