overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: ปัญหาของบอร์ด Crosshair ที่เกิดขึ้นกับผม

Banned

Default ปัญหาของบอร์ด Crosshair ที่เกิดขึ้นกับผม

คือว่าผมอยากจะถามว่า ท่านที่ใช้บอร์ดรุ่น Crosshair แล้วพวกท่านลง Windows อะไรเหรอครับ ของผมลง Windows XP Dark Edition Version 3 แล้วมันมีปัญหากับ Driver ของกล้อง Webcam ตัวนึง พอลง Driver ไปแล้ว แล้ว Restart เครื่อง พอมัน Boot Windows ขึ้นมา มาก็ค้างซักพัก แล้วมันก็ Restart เครื่องไปเลยอ่ะครับ ผมงงมากๆ

เป็น Webcam ของ Logitech รุ่น QuickCam communicate STX

แล้วที่นี้ ผมก็ลองเปลี่ยน Windows ใหม่ เป็น Windows XP Professional 2007 Version 1 มันก็เป็นเหมือนกันเลยนะครับ แล้วผมก็เปลี่ยนใหม่ ไปลง Quick94 แต่คราวนี้ลง Driver แล้วสามารถ Boot Windows แล้วก็ใช้กล้องได้ตามปกติด้วยนะครับ แต่พอลง Driver Sound พอ Boot Windows ขึ้นมา มันกลับขึ้น Blue Screen เลยอ่ะครับ ผมจนปัญญาแล้ว ไม่รู้จะลง Windows อะไรแล้วอ่ะครับ ผมใช้ CPU AMD Athlon X2 3800+ อ่ะครับ ว่าแต่ท่านเคยมีอากาศประเภทนี้หรือเปล่าอ่ะครับผม แล้วท่านพอจะแนะนำ Windows ที่ลงจะให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ ผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นที่ Mainboard ของผมหรือเปล่า หรือมันจะเป็นที่ OS ที่มันไม่สเถียร หรือว่ามันไม่ Support กับตัว Mainboard ผมงงไปหมดแล้วอ่ะครับ พอไปลองเครื่อง Mainboard รุ่นอื่น มันลงได้นะครับ ท่านครับรบกวนด้วยนะครับ กลุ้มใจมาก ซื้อมา Mainboard ได้สามวันแล้วอ่ะครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับผม...

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

แล้วท่านใช้เมนบอร์ดยี่ห้อไร รุ่นไร นะ อ่านมาตั้งนาน หาเมนบอร์ดท่านไม่เจอ จะได้ดูสเปคเมนบอร์ด ให้ซะหน่อย

OverclockZone Member cartoonmeww's Avatar

Windows XP Dark Edition ดูเหมือน กับ ว่าจะมีปัญหา อยู่ ผมลงก็ มีปัญหา ครับ ส่วน เว็บแคม
    ลองถอดดูก่อนนะครับ แล้ว ลองเล่น เครื่องไปก่อน อยากพึ่งใส่ เว็บแคม แล้วลองเล่นดู ถ้าปกติดี ก็คือ ดีไป ถ้าใส่เว็บแคมเข้าไปก็คงเป็นที่เว็บแคมแหละ ครับ คงเข้ากันไม่ได้ กรุณาลง สเป็ค เครื่องด้วยนะครับ จะได้ สันนิฐานถูก งับ

Banned

ขอโทษครับที่ไม่ได้ลง Spec เครื่องให้อ่ะครับ

Motherboard : Asus M2 Crosshair
    CPU : AMD Athlon X2 3800+
    RAM : Kington KVR667D2N5/512 *2 512 Mb. Dual Channel
    VGA : Asus EN7600GS Top Silent/HTD/512M Reverse cool GF7
    Hard Disk : Seagate 250GB Serial ATA II 300 - 7200RPM Cache 8 MB
    DVD-Rom : Asus DVD-E616A3
    DVD-RW : Asus DRW-1608P3S

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

บอร์ดแรงจังเลยท่าน

เหนท่าน Sakchai บอกว่ามันต่อ Raid แล้วมีปันหาหนิบอร์ดตัวนี้

หาแผ่นวินโดว์ทำมะดามาลงก๊ะพอคับ

OverclockZone Member

ไปหาWindows XP Pro Student Release มาใช้ดูครับ ของเค้าดีจิง

Quote Originally Posted by ThePing View Post
    ขอโทษครับที่ไม่ได้ลง Spec เครื่องให้อ่ะครับ

Motherboard : Asus M2 Crosshair
    CPU : AMD Athlon X2 3800+
    RAM : Kington KVR667D2N5/512 *2 512 Mb. Dual Channel
    VGA : Asus EN7600GS Top Silent/HTD/512M Reverse cool GF7
    Hard Disk : Seagate 250GB Serial ATA II 300 - 7200RPM Cache 8 MB
    DVD-Rom : Asus DVD-E616A3
    DVD-RW : Asus DRW-1608P3S

เมนบอร์ด ราคาเท่าไรครับนี้ ท่าจะแพงน่าดู

Banned

Quote Originally Posted by romeo View Post
    บอร์ดแรงจังเลยท่าน

เหนท่าน Sakchai บอกว่ามันต่อ Raid แล้วมีปันหาหนิบอร์ดตัวนี้

หาแผ่นวินโดว์ทำมะดามาลงก๊ะพอคับ
    ผมก็เปล่าต่อ Raid นะท่าน ผมต่อ Hard Disk ตัวเดียวเองอ่ะครับ

Quote Originally Posted by fedora038 View Post
    ไปหาWindows XP Pro Student Release มาใช้ดูครับ ของเค้าดีจิง
    พี่คนแนะนำผมมาเหมือนกันอ่ะครับ เดี๋ยวจะหามาลงดูนะครับ ขอบคุณมากครับผม...

Banned

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เมนบอร์ด ราคาเท่าไรครับนี้ ท่าจะแพงน่าดู
    ผมซื้อมาหมื่นถ้วนครับ

Quote Originally Posted by ThePing View Post
    ผมซื้อมาหมื่นถ้วนครับ
    ซื้อมาจากที่ใหนหรือครับ ถูกดี เผื่อสนใจจะซื้อครับ (รอโบนัส สิ้นเดือน)

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

หมื่นเดียวถูกดี ???

รวยเจงๆ

Crosshair AMD นะจ๊ะไม่ใช่ Intel

OverclockZone Member pangpang's Avatar

หาวินโดปกติที่ไม่ได้โมมาลองลงดูคับเพราะวินโดว์พวก2006 vต่างๆ 2007 มานโมจนมั่วกานไปละคับ

ตัวนี้มั่งครับ Asus M2 Crosshair ถ้าราคาตีเป็นเงินไทย 14,000 กว่าบาท (ยังไม่รวมอื่นๆ) ถ้าหาซื้อได้ หมื่นเดียว ขายมอไซค์โซนิค ซื้อเลยครับ

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

งืม....pm ไปแล้วนะคุณปิง ลองแก้ดูนะครับ

Banned

Quote Originally Posted by dogfighter View Post
    งืม....pm ไปแล้วนะคุณปิง ลองแก้ดูนะครับ
    ขอบคุณมากครับผม

Bookmarks

Bookmarks