Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเซียนครับ alivenf6g-vsta โหมดพวกนี้คืออะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเซียนครับ alivenf6g-vsta โหมดพวกนี้คืออะไร

ใช้กับ x2 4000+ ครับ อยากลาก ไกลๆ ไม่สุดก็ได้ แต่ร้อนน้อยสุด ห้องไม่ติดแอร์ ซิ้งเดิม (ไฟน้อยกว่าทำให้เย็นกว่าไหม)

ใคร clock ไฟน้อยๆ เสถียรๆ ใช้ไฟเท่าไร ได้ความเร็วเท่าไร ตัวคูณ FSB เท่าไรกัน

Boot Failure Guard : กัน cpu แต๊ปใช่ไหม
    CPU/LDT Spread Spectrum : อันนี้อะไร บางคนเปิด บางคนปิด
    PCIE Spread Spectrum : อันนี้อะไร บางคนเปิด บางคนปิด
    SATA Spread Spectrum : อันนี้อะไร บางคนเปิด บางคนปิด
    Cool 'n' Quiet : ปิดไว้ เพราะเรา oc ใช่ไหม
    Secure Virtual Machine : อันนี้อะไร บางคนเปิด บางคนปิด
    Enhanced Halt State : อันนี้อะไร บางคนเปิด บางคนปิด

็Ht link เยอะๆ ยิ่งแรง จริงไหม แล้วบอร์ดนี้ รับได้มากสุดเท่าไร NB มันร้อนอยู่แล้ว

ไม่มีเซียนมาตอบเลยแหะ เซงงง

Comment

Originally posted by ruxky View Post
      ใช้กับ x2 4000+ ครับ อยากลาก ไกลๆ ไม่สุดก็ได้ แต่ร้อนน้อยสุด ห้องไม่ติดแอร์ ซิ้งเดิม (ไฟน้อยกว่าทำให้เย็นกว่าไหม)

ใคร clock ไฟน้อยๆ เสถียรๆ ใช้ไฟเท่าไร ได้ความเร็วเท่าไร ตัวคูณ FSB เท่าไรกัน

Boot Failure Guard : กัน cpu แต๊ปใช่ไหม ครับ
      CPU/LDT Spread Spectrum : อันนี้อะไร บางคนเปิด บางคนปิด ไม่รู้ครับ แต่ DIS
      PCIE Spread Spectrum : อันนี้อะไร บางคนเปิด บางคนปิด ไม่รู้ครับ แต่ DIS
      SATA Spread Spectrum : อันนี้อะไร บางคนเปิด บางคนปิด ไม่รู้ครับ แต่ DIS
      Cool 'n' Quiet : ปิดไว้ เพราะเรา oc ใช่ไหม ครับ
      Secure Virtual Machine : อันนี้อะไร บางคนเปิด บางคนปิด ไม่รู้ครับ แต่ DIS
      Enhanced Halt State : อันนี้อะไร บางคนเปิด บางคนปิด ไม่รุ้ครับ
      ็Ht link เยอะๆ ยิ่งแรง จริงไหม แล้วบอร์ดนี้ รับได้มากสุดเท่าไร NB มันร้อนอยู่แล้ว ครับ 1200-1300
      .

Comment

กรำ

ใครรู้ ความหมายมันบ้าง

ถ้า ปิด แล้วมันจะดีกว่าเปิดไหม

ปิดเพื่ออะไร

งง ถ้าเปิดแล้วมันดีกว่าหละ

ใช้อะไรทดสอบว่าปิดแล้วดีกว่า

อยากทราบครับ

Comment

ปิดหรือเปิดแล้วยังไงไม่รู้ แต่ ถ้าคนที่ปิดเค้าทำแล้วไม่มีปัญหา ลากไปได้ไกล ปิดไปไม่ดีรึ ?

Comment

ของผม set default อะครับ จะ oc ก็จะไม่ยุ่งกะพวกนั้น อิอิ ของผมลองๆแล้วมันได้เท่าเดิมครับ(ตัน)

Comment

http://en.wikipedia.org/wiki/Spread_spectrum เรื่อง spread spectrum ผมพยายามอ่านแล้วนะ แต่ก็ไม่ได้ใจความมากนัก 5555

ลองมาอ่านอะไรง่ายๆบ้าง https://techspot.com/vb/all/windows/...-Spectrum.html
              Spread spectrum means that the shapes of the signals running on your mobo are made less agressive so that the EMI generated by them fits into some standards. If you are having problems with inteference then you can turn it on. Tweaking sites on the web say that this is a performance loss though.
              อันนี้พอเข้าใจได้แหละ
              Last edited by iGnUs; 16 Sep 2008, 11:44:05. Reason: เพิ่มลิ้งค์

Comment

ส่วน Secure virtual machine ก็ตามลิ้งค์นี้ครับ http://pcpowerplay.com.au/forums/sho....php?p=2363210

It will make no difference either way. Intel also use a similar technology (Intel VT). It allows the CPU to be proportioned a lot more effectively without 'toe treading' when resourcing Virtual Machines.

Comment

ผมใช้ตัวนี้ลากเจ้า x2 3600 280*9.5 ไฟ 1.20 ความร้อนประมาณ 45 full 51-53 ซิ้งเดิมนะครับ

Comment

rep บน ครับ

ขอบคุณที่หาข้อมูลมาให้ แต่ผมไม่เก่งภาษาต่างประเทศครับ

ยังไงก็ขอบคุณมาก ถ้ามีคนใจดีแปลให้คร่าวๆ จะยิ่งดีใจเลยครับ

Comment

ดันข้ามเดือน

Comment

ได้ไปให้อากู๋แปลให้แล้วผลปรากฎว่า

Boot Failure Guard................ไม่สามารถบูต Guard
                        CPU/LDT Spread Spectrum ...........ซีพียู / LDT กระจายสเปกตรัม
                        PCIE Spread Spectrum..........PCIE กระจายสเปกตรัม
                        SATA Spread Spectrum..........SATA กระจายสเปกตรัม
                        Cool 'n' Quiet..........................เด็ด 'n การ' เงียบ
                        Secure Virtual Machine...........ปลอดภัยเสมือนเครื่อง
                        Enhanced Halt State ..............เพิ่มชะงักรัฐ

อืมมม....ยังยอดเยี่ยมเหมือนเดิม อากู๋แปลไทย

Comment

ตามความเข้าใจของผมนะครับ

Originally posted by ruxky View Post

Boot Failure Guard : กัน cpu แต๊ปใช่ไหม ครับ
                          CPU/LDT Spread Spectrum : อันนี้อะไร บางคนเปิด บางคนปิด เป็นฟังก์ชันเกี่ยวกับสนามแม่เหล็กไฟฟ้า ที่เกิดจากอุปกรณ์ภายใน
                          PCIE Spread Spectrum : อันนี้อะไร บางคนเปิด บางคนปิด เป็นฟังก์ชันเกี่ยวกับสนามแม่เหล็กไฟฟ้า ที่เกิดจากอุปกรณ์ภายใน
                          SATA Spread Spectrum : อันนี้อะไร บางคนเปิด บางคนปิด เป็นฟังก์ชันเกี่ยวกับสนามแม่เหล็กไฟฟ้า ที่เกิดจากอุปกรณ์ภายใน
                          Cool 'n' Quiet : ปิดไว้ เพราะเรา oc ใช่ไหม ใช่
                          Secure Virtual Machine : อันนี้อะไร บางคนเปิด บางคนปิด จะช่วยเมื่อท่านลง os ด้วย VMware
                          Enhanced Halt State : อันนี้อะไร บางคนเปิด บางคนปิด

็Ht link เยอะๆ ยิ่งแรง จริงไหม แล้วบอร์ดนี้ รับได้มากสุดเท่าไร NB มันร้อนอยู่แล้ว

Comment

ขอเข้ามานั่งดูด้วยคนนะครับ

Comment

ปิดมันโลด

Comment

Working...
                              X