Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าเกม Stalker Clear Sky ไม่ได้ครับ ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าเกม Stalker Clear Sky ไม่ได้ครับ ช่วยด้วย

คือแบบว่าทำตามวิธีที่แผ่นมันบอกทุกอย่างแล้วอ่ะครับแต่มันก็เข้าไม่ได้ ของผมเ้ป็นรัสเซีย นะครับ แต่มีตัวแก้เป็น eng

อันนี้เป็นวิธีที่มันบอกครับ

1. ติดตั้งโปรแกรม daemon4301-lite.exe (มีให้ในแผ่น) ตอนติดตั้งเครื่องจะรีสตาร์ท

2. ให้ก๊อบปี้ห้อง Mini ในแผ่น ไปไว้ในเครื่อง ไดร์ไหนก็ได้ ให้จำไดร์ไว้

3. ให้ copy ไฟล์ protect.dll ไปไว้ในห้อง /bin/ ของห้องเกมที่ติดตั้งไว้ (ต้องถามว่าทับไฟล์เดิมหรือไม่ ถ้าไม่ถาม แสดงว่า copy ผิดห้อง)

4. ให้ copy ไฟล์ xrussian.db ไปไว้ในห้อง /Localization/ ของห้องเกมที่ติดตั้งไว้ (ต้องถามว่าทับไฟล์เดิมหรือไม่ ถ้าไม่ถาม แสดงว่า copy ผิดห้อง)

5. ให้ copy ไฟล์ fsgame.ltx ไปไว้ในห้องเกมที่ติดตั้งไว้ ไฟล์นี้จะอยู่นอกห้องของไฟล์ ทั้ง 2 ตัว ที่ติดตั้งไปก่อนหน้านี้ (ต้องถามว่าทับไฟล์เดิมหรือไม่ ถ้าไม่ถาม แสดงว่า copy ผิดห้อง)

6. ทำการ mount image ด้วยโปรแกรม daemontool ไปที่ไฟล์ STALKER_CS.MDS ในห้อง Mini (ข้อ 2)

-----

แต่มันก็ขึ้นแบบว่าหาไฟล์ไม่เจออ่ะไฟล์ xrAPI.dll ครับ ใครพอจะแก้ได้บ้างครับ ขอบคุณมากครับ
    Last edited by 11pm; 15 Sep 2008, 21:53:02.

ให้ลบเกมแล้วลงใหม่ แต่ไม่ต้องก๊อปไฟล์ fsgame.ltx ไปวางแล้วลองเข้าเกมดู

Comment

ให้ลบเกมแล้วลงใหม่ แต่ไม่ต้องก๊อปไฟล์ fsgame.ltx ไปวางแล้วลองเข้าเกมดู

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

S.T.A.L.K.E.R.Prequel:Clear Sky -Error
          More than one product disc was found in your disc drives. Please leave one disc only and press "Retry". If only one product disc is in the drives, press "Error report" and send the report to product technical support.

ของผมเป็นแบบนี้อ่าครับหมดปัญญาแล้วครับ ช่วยที่

Comment

ใครที่โหลดตัวรัสเซียมาช่วยบอกวิธีแบบละเอียดนิดนึงได้มั้ยครับ ขอบคุณมากๆเลย

Comment

S.T.A.L.K.E.R.Prequel:Clear Sky -Error
              More than one product disc was found in your disc drives. Please leave one disc only and press "Retry". If only one product disc is in the drives, press "Error report" and send the report to product technical support.

รอวิธีเหมือนกัน แต่ของผมมัน ver. ENG น่าใช้ได้

Comment

ของผม Ver.eng
                แรกไปโหลด 1504 มาแพทซะ
                พอแพทได้ ก็ไปหา ตัว no dvd 1504 จาก เกมก็อปปี้เวิล
                แล้วก็แครกซะ ทำตามคำแนะนำที่มันเแจ้งไว้ก่อนโหลด

ตอนแรกผมก็ ติดเหมือนกัน ไปคลิ๊กไฟล์ที่แครกที่มันบอกเอาไว้ใน dir ผิด ต้องวางไว้ให้ถูก หรือถ้าไม่ชัวร์ก็วางมันหมดทุกที่ที่คิดว่าไม่ชัวร์ แล้วก็ ดับเบิ้ลคลิ๊กซะ จะขึ้นข้อความที่ท่านเจอ แล้วก็ปิดไป

จากนั้นหา image mds msf 1503 ให้ได้ อิอิ เม้าอิเมจไป ทีเดียว ก็เล่นได้และครับ

ลองดู

Comment

Working...
                X