overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ฝาข้างมันแพงจัด--ต้องจัดการมัน-เน้นมันพังช่างมันกับ Coolermast CM STACKER 810

OverclockZone Member see's Avatar

Default ฝาข้างมันแพงจัด--ต้องจัดการมัน-เน้นมันพังช่างมันกับ Coolermast CM STACKER 810

ผมทำ(เกือบ)เสร็จนานแล้ว ลองดูละกันติ-ชมได้ครับ
    เริ่มจากผมไปซื้อ PC7+ มาใช้สักพักนึง มันไม่ถูกใจในความใหญ่ เลยหาซื้อเคสตัวใหม่เดินไปจ๊ะเอ๋กับเจ้ายักษ์ Coolermast CM STACKER 810 เลยจัดการมันซะแต่หาฝาข้างใสไม่ได้ ของใหม่ฝาอย่างเดียว 2,XXX ราคาพอไหวแต่ไม่น่าลอง เลยจัดการตัดเอง เริ่มจากเอาตามแบบของมันแหละดี ทำการร่างแบบตัดๆๆ เจาะๆๆ ตามประสาคนบ้าคอม(เป็นชีวิต) จากนั้นไปซื้ออะคิลิก(เขียนถูกป่าวหว่า) หนา 3 mm. จากวงเวียน 22 (ขอเตือนคนที่ไปซื้ออะคิลิกที่วงเวียน 22 ซื้อเสร็จให้รีบกลับบ้านนะครับ--ถ้ามึดๆๆ ละก็ฮิๆๆๆๆ) ต่อครับ เอามาประกบแล้วจัดการเจาะมัน

และแล้วเราก็ได้(เกือบ)ตามต้องการ จัดการยัดของเล่นเข้าไปข้างในดีกว่า

OverclockZone Member see's Avatar

Default มาต่อ

จับมันยัดลงไป--ไอ้น้อง

supply* 2 ตัว(บ้าไปแล้วตู) ช่างมัน

Default ด้านหน้ามันหล่อได้ใจ(เพราะใช้ AMD)

ด้านหน้ามันหล่อได้ใจ(เพราะใช้ AMD) ฮิๆๆ ล่อเล่นนะ

scythe infinity อลังการจริงๆๆ

ปล.1. case ตัวนี้ถูกใจครับ--แต่มันดันเป็นเหล็ก หนักมาก
    2 . ผมไม่ชอบ case ที่มันต้องเปิด-ปิดฝาหน้าอะ(ส่วนตัวนะ)
    3 .ชอบที่มันใส่ supply*2 (จำเป็นหรือปล่าว)
    4. ใส่พัดลมได้หลายตัว

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member B-cool's Avatar

ฝีมือจริง ๆ ครับ แล้วใช้อะไรตัดครับ เคสสวยดีครับ ขอประเดิม คนแรกเลย สวยดีครับ น่าจะหา สติ๊กเกอร์ ตัวหนังสือ เท่ ๆ มาติด นิดหน่อย นะครับ มัน รู้สึก โลง ๆ ไปหน่อย แต่อย่าไปติดเยอะหละ
    Last edited by B-cool; 19 Jan 2007 at 03:07:49.

OverclockZone Member Autsumaki's Avatar

แถว วงเวียน22 มันมีอะไรหรอครับ ผมไม่รู้อ่ะ = =? บอกมั่งซิ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by B-cool View Post
    ฝีมือจริง ๆ ครับ แล้วใช้อะไรตัดครับ เคสสวยดีครับ ขอประเดิม คนแรกเลย สวยดีครับ น่าจะหา สติ๊กเกอร์ ตัวหนังสือ เท่ ๆ มาติด นิดหน่อย นะครับ มัน รู้สึก โลง ๆ ไปหน่อย แต่อย่าไปติดเยอะหละ
    ที่หนึ่งไม่ใหว งั้นที่ 2 ก็ยังดีครับ (กำไม่ได้ที่2 ซะแล้ว ได้ที่ 3 เลยตู พิมพ์ช้าดีนัก)
    ถามต่อครับไม่ทราบใช้การ์ดจออะไรครับ และทำไม่ต้องใช้ PSU 2 ตัวด้วย (สงสัย)
    แต่สวยมากครับ

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

MOD ได้ใจ ตัดฝาโค้งได้สวยดีครับ

OverclockZone Member บีบี้ นะฮะ's Avatar

ใสPSU2ตัวเลยหรอ ที่บ้านก็มี2ตัวเเต่ในเคสมันไม่มีที่ให้ใส่ตัวที่2

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Autsumaki View Post
    แถว วงเวียน22 มันมีอะไรหรอครับ ผมไม่รู้อ่ะ = =? บอกมั่งซิ
    มันเป็นแหล่งทำพวกป้ายเยอะแยะอะครับ มีหลายร้านให้เลือกมากมาย

OverclockZone Member soniconline's Avatar

Quote Originally Posted by copper View Post
    มันเป็นแหล่งทำพวกป้ายเยอะแยะอะครับ มีหลายร้านให้เลือกมากมาย
    อ่ะนะ จริงหรอ ...?? แน่ใจหรอ ...??? 555

OverclockZone Member RIT_TECH's Avatar

ใส่ psu 2 ตัว ต้องต่อแบบใหนอะ อยากทำบ้าง

OverclockZone Member cartoonmeww's Avatar

ซาว อาไร อะท่านๆ

OverclockZone Member wim99's Avatar

ซับพาย 2 ตัวเลยเหรอ ต่ออะไรไว้ใช้ไฟซะขนาดนี้

Banned
    วัด คำตอบสุดท้าย

ยิ่งใหญ่อะรังการเคสในฝันอีก 1 ตัว เอิ๊ก ๆ ๆม่ะมีตังซื้อวุ้ยของแพง

OverclockZone Member moxzox's Avatar

อลังการงานสร้างแถมยังไฟแรงอีก แจ่มมากครับ

OverclockZone Member สำลี's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by Autsumaki View Post
    อย่ารู้เลยครับดีแล้ว เดี๋ยวท่านจะใจแตกครับ อิอิ

OverclockZone Member yuttavete's Avatar

ใส่ PSU 2 ตัว เพื่ออะไร

OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

จายแตกเลยเหรอ อิอิ
    แต่ผมว่า Spec เครื่องท่านตัวเดียวก้อชิวๆแล้วนิน่า - -

OverclockZone Member Hercules's Avatar

สวยดีครับ เจาะฝากับอะไรนะ ทำเองเหรอ เนียนจริงๆ

OverclockZone Member kongzzilla's Avatar

นับถือคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks