Announcement

Collapse
No announcement yet.

อ่านค่าให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่านค่าให้หน่อย

อ่านค่าให้หน่อยงับ HD Tune เพิ่งโหลดมาใช้ และสรุปด้วยนะคับ ขอบพระคุณ Seagate80gb Sata1 อ่อนหน่อยนะ

Transfer Rate
    Min : 28.0 mb/sec
    Max :57.1 mb/sec
    Average : 45.9 mb/sec

Access time : 13.0 ms

Burst Rate : 101.9mb/sec

มันยังไงกันนี่ แล้ว 41 องศาเนี่ยร้อนบ่คับ
    ปล.ไม่รู้ใช้โปรแกรมไรถ่ายหน้าจอ เลยต้องพิมพ์งับโทษทีนะ

Transfer Rate
    Min : 28.0 mb/sec - ค่าการทำงานต่ำสุด
    Max :57.1 mb/sec - ค่าการทำงานสูงสุด
    Average : 45.9 mb/sec - ค่าการทำงานโดยเฉลี่ย
    Access time : 13.0 ms - เข้าถึงข้อมูล

Burst Rate : 101.9mb/sec - การส่งข้อมูล 101.9mb/sec

มันยังไงกันนี่ แล้ว 41 องศาเนี่ยร้อนบ่คับ - ไม่ร้อน
    Last edited by TWK.; 19 Jan 2007, 02:27:35.

Comment

Access time : 13.0 ms - เข้าถึงข้อมูล
      Burst Rate : 101.9mb/sec - การส่งข้อมูล 101.9mb/sec

แล้วค่าที่ได้มันเปนไงอ่ะคับ ดีไม่ดีอ่ะ

Comment

ปกติดีนี่คับของผมดิวิ่งเรวสุด 4Mb เซงเลย

ฮาร์ดดิสตัวเก่าเสีย

10Gb จะบ้าตาย

Comment

ก็ปกติคับ

Comment

Access time : 13.0 ms - เข้าถึงข้อมูล - ยิ่งต่ำยิ่งดี เข้าถึงข้อมูลได้รวดเร็วไงครับ
            Burst Rate : 101.9mb/sec - การส่งข้อมูล 101.9mb/sec - ยิ่งมากเท่าไรยิ่งดี ส่งข้อมูลลงได้จำนวนมากขึ้น

[COLOR="Red"]แล้วค่าที่ได้มันเปนไงอ่ะคับ ดีไม่ดีอ่ะ

Comment

Average : 45.9 mb/sec

โดยทั่วไปดูที่ค่านี้เป็นหลักครับ ยิ่งสูงยิ่งดี

Comment

ออคับ ขอบคุณคับ อีกหน่อยนะโปรแกรมที่ใช้จับภาพหน้าจิชื่อไรฮะ

Comment

Originally posted by ซามูไรศพหมา View Post
                  ออคับ ขอบคุณคับ อีกหน่อยนะโปรแกรมที่ใช้จับภาพหน้าจิชื่อไรฮะ
                  มีหลายตัวครับ
                  ผมใช้ตัว HyperSnap-DX.ครับ ก็ok

Comment

ไม่ต้องใช้โปรแกรมหรอก

กด prnt scrn แล้วไป paste ใน paint แล้วเซฟเอา

ยกเว้นว่าคีย์บอร์ดคุณไม่มีปุ่มนั้นเหมือนของผม

Comment

ใช้ Print Screen ของ Windows ก็ได้ครับ แล้วเอาไป Paste ลง Paint ครับ
                      ทำแบบนี้จะได้ขนาดเท่า Desktop ครับ

ถ้าอยากจับแบบเป็น Windows เล็กๆ เช่นจับพวก CPU-z
                      ใช้ Alt + PrintScreen ครับ จะได้แค่ส่วนของ Active Windows มาครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                        ไม่ต้องใช้โปรแกรมหรอก

กด prnt scrn แล้วไป paste ใน paint แล้วเซฟเอา

ยกเว้นว่าคีย์บอร์ดคุณไม่มีปุ่มนั้นเหมือนของผม

ใช่แล้วครับ หากไม่ได้ใช้โปรแกรมตามที่ถามมาใช้วิธีนี้ก็ได้ครับ เวลาเซฟก้เลือกเอาว่าเซฟเป็นแบบไหนครับ

Comment

ขอบคุงมั่กๆคับ มีปุ่มนี้แต่ไม่เคยรุเรยว่ามันใช้ทำไร

Comment

Working...
                          X