Announcement

Collapse
No announcement yet.

.. Asus K550jk กับ Lenovo Y5070 งบประมาณสามหมื่น เลือกตัวไหนดีครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• .. Asus K550jk กับ Lenovo Y5070 งบประมาณสามหมื่น เลือกตัวไหนดีครับ ?

k550jk ถูกกว่าประมาณ ห้าพัน แต่ชอบ lenovo ตรง design ดูดีกว่า คีย์บอร์ดดีกว่า จอ fullHD (แต่ไมใช่จอ ips เหมือนกัน) ระบายความร้อนดีกว่า
    ตรงอื่นไม่แน่ใจ ขอคำแนะนำหน่อยครับ งบประมาณสามหมื่น จัดรุ่นไหนดี หรือรุ่นอื่นสเปคใกล้เคียงก็ได้ครับ เน้น cpu i7 hq การ์ดจอแยก

ขอบคุณครับ

Lenovo y5070 ไปเลยครับ
    Design สวยกว่า asusเยอะ
    Lenovo มีแรมคอม 8 gb asus มีแค่ 4
    Lenovo ใช้ gtx860m asus ใช้ gtx 850m
    แต่ lenovo แพงกว่า asus ราคาต่างกัน 14,000
    Last edited by taphatchot; 6 Dec 2014, 15:21:01.

Comment

lenovo ลดเหลือสามหมื่นแล้วไม่ใช่หรอครับ asus 25k ต่างกันห้าพัน

Comment

อันนี้ไม่รู้แหะ เพราะว่าผมดูราคาจาก notebookspec
        แต่ยังไงผมว่า lenovo ก็คุ้มกว่า เพราะ ว่า การดจอ ดีกว่า แรมเยอะกว่า design ก็สวยกว่า
        Last edited by taphatchot; 6 Dec 2014, 16:49:20.

Comment

ไม่ทราบว่าทั้งสองรุ่นนี้ตอนนี้มีโปรลดราคาหรือของแถมอะไรบ้างครับ (ถ้ามีพิกัดร้านด้วยก็ดีนะครับ)

ขอบคุณครับ

Comment

Lenovo ตัว 30k มัน Y4070 นะครับ ไม่ใช่ Y5070

Comment

Originally posted by 75863263 View Post
              Lenovo ตัว 30k มัน Y4070 นะครับ ไม่ใช่ Y5070
              Y5070 30599.- จิงๆ คับ แต่เป็นตัวแรม 4gb ไม่แถม external dvd เพิ่งเจอฟอร์จูนเมื่อวานน่ะครับ

Comment

Originally posted by homeless View Post
                Y5070 30599.- จิงๆ คับ แต่เป็นตัวแรม 4gb ไม่แถม external dvd เพิ่งเจอฟอร์จูนเมื่อวานน่ะครับ
                ถ้าเป็น i7 4710HQ + GTX860M จริงๆ ก็หวดเลยครับ

Comment

ติดตรงที่ไม่ใช่จอ ips น่ะสิคับ เดินไปดูอีกรร้านเจอ n550jk 31599 ได้จอ ips ด้วย แต่ชอบดีไซน์กับคีย์บอร์ด lenovo มากกว่าแหะ

Comment

ชอบตัวไหนหวดตัวนั้นครับ

Lenovo Y5070 30,599 ตัวนี้หายากนะครับ ส่วนใหญ่จะเจอตัว 39,900 แบบติด SSD มาด้วย แพงขึ้นโดยใช่เหตุ

Asus N550JK ถูกกว่าเพราะแรมถอดไม่ได้ครับ แล้วก็ระบบระบายความร้อนเหมือน mac book ที่ระบายอากาศขึ้นชนจอ
                    ลองหารีวิวอ่านดูครับ โดนบ่นอยู่มากเหมือนกัน

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                      X