Announcement

Collapse
No announcement yet.

UNIX เปลี่ยนเป็น Linux แล้ว หรือมันคนละอันกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• UNIX เปลี่ยนเป็น Linux แล้ว หรือมันคนละอันกันครับ

เพราะผมไปหาซื้อ ระบบปฏิบัติการ UNIX แล้วหาไม่ได้ครับ บางร้านบอกว่ามีแต่ Linux

ผมอยากแน่ใจว่า มันเปลี่ยนเป็น Linux หรอครับ ผมจะได้ซื้อมาศึกษาได้ถูกต้อง
    ถ้ามันเปลี่ยนแล้ว ผมจะได้ ศึกษา Linux ไปเลยครับ

ขอบคุณ ครับ~

กำ Unix ก็คือ Unix หาโหลดเอา

Linux, OS X ต่อยอดมาจาก Unix

Comment

ลองหา FreeBSD มาเล่นดูครับ

Comment

ช่วงนี้ผมกำลังหัดเล่น LinuxMint5 อยู่ครับ แหล่มดี

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

พอดีผมติดทุระ เลยไม่ได้เข้ามาตอบ ต้องขออภัยจิงๆ

Comment

Working...
          X