Announcement

Collapse
No announcement yet.

Rip CD to mp3 or WMA ง่ายๆ โดยไม่ต้องลงโปรแกรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Rip CD to mp3 or WMA ง่ายๆ โดยไม่ต้องลงโปรแกรม

ก่อนอื่นท่านต้องทำความเข้าใจก่อนว่า เครื่องของท่านต้องมี window media player ver10 sinv 11 ถึงจะสามารถแปลงเป็น MP3 ได้ แต่ถ้าเก่ากว่านั้นก็ได้แค่ wma ครับ

ขั้นตอนแรกไม่ยากครับเปิด windoe media player ขึ้นมาก่อน

1. ขั้นตอนต่อมาก็เลือกไปที่หน้า RIP
    2. คลิ๊กขวาที่แถบบนสุดเลือก Tools > Options...

Comment

1.เลือกไปที่แถบ Rip Music
      2.เลือกตำแหน่งที่จะเอาไปไว้
      3.เลือกฟอร์แมต ที่เราจะแปลง
      4.เลือกคุณภาพที่ต้องการ
      เสร็จแล้วกด ok ได้เลยครับ
      Last edited by benz_2096; 28 Sep 2006, 17:35:13.

Comment

ต่อมา
        1.เลือกไดร์ที่ต้องการ
        2.เลือกเพลงที่จะแปลง
        3.สั่งให้แปลงได้เลยครับ

ส่วนรูปตรงกลางนั้นคือสถานะบอกว่าแปลงอยู่

รูปล่างสุดนี้หมายถึงแปลงเสร็จแล้ว

ขั้นตอนก่อนหน้านี้สำหรับการแปลงครั้งแรา หรือเมื่อต้องการเปลี่ยนแปลงค่าเท่านั้น ครั้งต่อไม่ต้องตั้งค่า มาที่ขั้นตอนนี้ได้เลย

Comment

เมื่อแปลงเสร็จแล้วมันก็จะไปอยู่ในที่ๆ เราได้ตั้งค่าไว้

ซึ่งจะแสดงชื่อโพลเดอร์เป็นชื่อ ศิลปิน > อัลบั้ม > ชื่อเพลง

เสร็จแล้วตรับด้วยขั้นตอนง่ายๆ

Comment

โอ้ ขอบคุณครับ

ใช้เวลา/เพลง นานใหมครับ เทียบกับ โปรแกรม Mucismath

Comment

เยี่ยมยอด...อธิบายได้ละเอียดยิบๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                โอ้ ขอบคุณครับ

ใช้เวลา/เพลง นานใหมครับ เทียบกับ โปรแกรม Mucismath
                ผมไม่เคยใช้โปรแกรมอื่นเลยหงะครับ เพลงละประมาณเกือบๆ นาทีครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เพลงนึงแปปเดียวครับราวๆ 10-20 วินาที เอง
                    เครื่องผมก็ตามลายเซ็นครับ
                    จะช้าหรือเร็วอยู่ที่ ไดร์ฟซีดีของคุณแล้วหละครับ

Comment

แจ่มเลยครับ

Comment

^
                        ^
                        ^
                        ขุดขึ้นมาได้น่ะ 2 ปีแล้ว

Comment

คือว่าอยากทราบคุณภาพอะเอาเท่าไรดีเหรอไม่มั่นใจอะ

Comment

ขอบคุณนะครับแจ่มเลย

Comment

Working...
                            X