Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเคสที่จะใส่ GIGABYTE GeForce GTX 970 G1 GAMING 4GB หน่อยคับด่วนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเคสที่จะใส่ GIGABYTE GeForce GTX 970 G1 GAMING 4GB หน่อยคับด่วนๆ

GIGABYTE GeForce GTX 970 G1 GAMING 4GB
    ใส่เคส
    THERMALTAKE COMMANDER MS-I SNOW EDITION USB 3.0
    ได้ไหมครับ ผมวัดความยาวช่องใส่ได้ 32เซน ไม่รู้การ์ดยาวเท่าไหร่
    ผู้ชำนาญมาบอกที่ครับเข้าได้ไหม

ใหญ่ ยาว ดำ 312mm ครับ คงต้องจัดสายไฟดีๆ

Comment

Comment

ผมประเมินผิดจริงๆ ครับ ซื้อมาโดยไม่ดูว่ามัน ใส่ไม่ได้ เลยต้องเอา back plate ออก
        เลยได้แบบหวุดหวิดมากก (เคส Lian-Li PC8N)

Comment

กำใส่ได้ไหมหว่า

Comment

เคสผม เป็นเคสเล็ก corsair air 240 แต่กลับไม่มีปัญหาเรื่องความยาวการ์ด
            ปัญหา ไปอยู่ที่ ความกว้าง ของการ์ดมากกว่า

แต่จาดสเปคในเวป น่าจะได้นะครับ

ไม่แน่ใจว่าเอา ไดว์ ที่ขวางตรงนั้นออกได้หรือเปล่า

Comment

ขอบคุณคร้าบผม

Comment

Commander G42

http://thermaltake.com/products-mode...?id=C_00002307

Comment

Originally posted by mnobita View Post
                  เคสผม เป็นเคสเล็ก corsair air 240 แต่กลับไม่มีปัญหาเรื่องความยาวการ์ด
                  ปัญหา ไปอยู่ที่ ความกว้าง ของการ์ดมากกว่า

แต่จาดสเปคในเวป น่าจะได้นะครับ

ไม่แน่ใจว่าเอา ไดว์ ที่ขวางตรงนั้นออกได้หรือเปล่า

[ATTACH=CONFIG]3066713[/ATTACH]

ตัวนี้มันสบายอยู่แล้ว ผมยังสนใจเลย
                  Last edited by pushbutton; 8 Dec 2014, 00:23:22.

Comment

รอของมาใส่ครับอิอิ

Comment

ดีเเล้วครับที่มาถามก่อน ของผมนิซื้อมาเเล้วใส่ไม่ได้ต้องวิ่งไปหาเคสใหม่มาอีก

Comment

Originally posted by L_Templar View Post
                        ดีเเล้วครับที่มาถามก่อน ของผมนิซื้อมาเเล้วใส่ไม่ได้ต้องวิ่งไปหาเคสใหม่มาอีก
                        กำเบย
                        ดีนะผมเอาไม้บรรทัดวัดก่อน ไม่งั้นคงได้ซื้อเคสใหม่แบบท่าน ^^

Comment

ผมใส่ cm690 อยู่ครับ

Comment

ผมใช่ตลับเมตรครับอิอิ

Comment

Lian-Li PC8N น่าจะใส่ได้ ขันน็อต ตรงฮาร์ดดิส ออกก่อน (ลองดูก่อนนะครับ) จะได้ไม่ต้องซื้อเคสใหม่

Comment

Working...
                              X