overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 83
    OverclockZone Member Champppkub's Avatar

Default 106th-Bose QC1/JBL Ontour/uBoom Q/เทพ BT/กันขโมย/EX0300/Doraemon ปิด7/12/57 22.30.59

1.Bose QC1
    หูฟังระดับเทพในตำนาน ต้นตำหรับของ Quiet Comfort ในซีรี่ย์ต่อๆมา
    เป็นซีรี่ย์ที่ขึ้นชื่อในเรื่องกำจัดเสียงรบกวนได้เป็นอย่างดีครับ
    ตัวหูฟังนั้นเบสแน่นมาก แต่นุ่ม ไม่กระด้าง ฟังแล้วมีระดับ
    รายละเอียดเสียงในย่านต่างๆคม และชัดเจน แยกประสาทได้ดี
    ตัว NC มาในรูปแบบตลับแยกนะครับ ใช้ไฟจากถ่าน AAA 2 ก้อนเท่านั้น
    สามารถปรับระดับของ NC ได้ 2 ระดับ ตัดเสียงรบกวนได้ดีมากๆครับ
    ตัวหูฟังนั้นอยู่ในสภาพที่ค่อนข้างสมบูรณ์มากๆครับ แพ็ดยังสวยๆไม่ขาด
    นวมคาดหัวเนียนๆเช่นกัน โลโก้สกรีนยังครบ ตะแกรงถี่ชัดเจน สายเดิมๆ
    แต่!!! หูฟังตัวนี้ฟองน้ำที่ซับเสียงด้านในมันหลุดหายนะครับ
    ผมจึงตัดฟองน้ำยัดเข้าไปแทนใช้แก้ขัดพอได้ เวลาฟังต้องอย่าให้มันหลวม
    ต้องใส่แบบแน่นนะครับ ไม่งั้นเสียงของ NC มันจะออกมารบกวนแทน
    คือถ้าจะให้ดี แนะนำว่าให้หาฟองน้ำดีๆมายัดแทนก็ได้เช่นกันครับ
    หรือถ้าไม่ได้ซีเรียสอะไรมาก เวลาคาดก็แค่ปรับให้มันแน่นก็พอครับ
    ขอเปิดแพงหน่อยนะครับ มือสองขายกันเกือบๆ4พัน ลองหาดูได้ครับ

รายการนี้เปิด 1200 บาท
    EMS+70/ลงทะเบียน+50

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

2.JBL Ontour
    ขอใช้คำบรรยายเก่าละกันนะครับ เพราะเป็นรุ่นเดียวกัน แต่ตัวนี้เป็นสีขาว
    เพิ่มเติมเรื่องเสียงนะครับ เบสตัวนี้แจ่มใช้ได้ ขับเป็นลูก และนุ่มหูครับ เปิดเสียงดังไม่มีแตก
    ลำโพงพกพาสุดเทพ ขนาดกระทัดรัด แต่หนักไม่ใช่เล่น
    ตัวลำโพงใช้วัสดุอย่างดีนะครับ ฝาเปิดสไลด์ ดูหรูหรา
    เสียงดีมากๆครับ ตัวนี้เสียงโหดกว่า Ontour Micro เยอะครับ
    เสียงมีมิติ รายละเอียดเสียงมาครบๆ เสียงกลางชัดเจน เบสไม่บวม
    โดยรวมฟังเพลงได้หลายแนวครับ เพราะมันทำมาเพื่อพกพา
    ตัวนี้แพงนะครับ สมัยก่อนต้องมีเงินครึ่งหมื่น แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ
    สภาพภายนอกมีรอยตามการใช้งาน ใช้ไฟจากถ่าน AAA
    นอกนั้นดูตามสภาพเอาครับ อแด็ปเตอร์ไม่มีนะครับ ใช้ไฟจากถ่านก็พอ

ใครที่ได้ไป สนใจจะแปลงเป็นลำโพง Bluetooth สามารถติดต่อได้ครับ
    ค่าใช้จ่ายอยู่ที่ 800 ครับ เป็นการแปลงทั้งระบบฝังเข้าไปในบอดี้เลย(ไม่ใช่แบบที่เค้าขายกันทั่วๆไป)
    พูดง่ายๆว่าเป็นลำโพง BT ตัวเทพ 1 เดียวในโลกได้เลย

รายการนี้เปิดที่ 500 บาท
    EMS+80/ลงทะเบียน+60

3.ลำโพง NU 2.1 NB Therter
    ขอใช้คำบรรยายเดียวกับ Asus uBoom Q นะครับ เพราะมันคือตัวเดียวกัน แต่เปลี่ยนยี่ห้อเฉยๆ
    คือพูดง่ายๆมันคือตัว Original ของ Asus เลยครับ บอดี้เดียวกัน ดอกลำโพงเดียวกัน
    แผง PCB ตัวเดียวกัน ถ้าเสียงไม่เหมือนผมยินดีคืนเงินแล้วให้ไปฟรีๆเลย
    สุดยอดลำโพงสำหรับ NB และ PC (ใช้กับมือถือก็ได้) เสียงดีมาก
    เป็นลำโพงระบบ 2.1Chanel ให้เสียงที่แจ่มมาก มีมิติ พร้อมเบสในตัว
    ตัวลำโพงมีขนาดค่อนข้างใหญ่นะครับ ขนาดก็ประมาณการ์ดจอตัวใหญ่ๆเลย
    วัสดุในการประกอบนั้นเนียบมากๆ รอยต่อเนียน งานประกอบเยี่ยม
    ขนาดกล่องยังมีฟองน้ำกันกระแทกเหมือนกล่องVGAเลย
    ด้านหลังมีรูสำหรับแขวนผนังได้ หรือจะวางด้านหน้าของจอก็เหมาะ
    ส่วนในเรื่องเสียงนั้น เสียงใสมากๆ เนียนสุดๆ รายละเอียดระยิบระยับ
    เสียงแหลมและกลางชัดเจน เบสทุ้มๆคุมจังหวะได้ พอตึ๊บๆได้อยู่
    ถ้าฟังพวกอะคูสติก ต้องกรี๊ด บอกเลย เสียงร้องเนียนมาก
    ส่วนความดังนั้น มันดังมากนะครับ เปิดสุดนี่โดนด่าแน่นอน
    เปิดดังสุดเสียงไม่มีแตกครับ บอกเลยว่าเสียงแจ่มกว่า JBL ตัวเล็กๆเยอะ

รีวิวแจ่มๆ(ขอยืมจากเว็บเพื่อนบ้าน)
    http://www.vmodtech.com/main/article...oundbar/all/1/

รายการนี้เปิดที่ 300 บาท

4.Samsung YP-U3
    ตัวนี้เป็นรุ่น 2 GB นะครับ ใช้งานง่ายมาก เสียบคอมลงเพลงได้เลย
    ไม่ต้องลงไดรเวอร์นะครับ ลากเพลงลงได้สบายๆ หัว USB เก็บได้ในตัว
    ส่วนเสียงนั้นตัวนี้กำลังขับสูงตามแนวทางของค่ายเลยครับ
    ใช้กับหูฟังตัวเล็กๆ ถ้าเปิดสุด อาจมีลำโพงแตกได้นะครับ
    ส่วนเสียงนั้น ค่อนไปทางเบสครับ มีเพิ่มมาให้ได้กระแทกหูนิดหน่อย
    มี DNSe มาให้ใช้งานด้วย ซึ่งเป็นระบบเสียงโดยเฉพาะของ Samsung เลย
    ส่วนสภาพนั้น ยังสวยอยู่นะครับ หน้าจอไม่มืด ใช้งานได้ปกติ
    ไฟ LED สว่างมากๆ สามารถปรับโหมดแสดงไฟได้
    โดยรวมยังสภาพีอยู่มากครับ

รายการนี้เปิดที่ 350 บาท
    EMS+60/ลงทะเบียน+40

5.Nokia BH-111
    รายการนี้อยากให้อ่านรีวิวตามด้านล่างเอาเลยครับ ละเอียดครบถ้วนแล้ว
    ส่วนตัวหูฟังนั้นสภาพยังดีอยู่ครับ มีรอยนิดๆหน่อยๆ เอาน้ำยาเช็ดก็เหมือนใหม่
    แบตยังโอเคอยู่นะครับ ใช้รับสายฟังเพลงได้นานอยู่ครับ
    การใช้งานอื่นๆปกติครับ ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม
    หูฟังสามารถหาตัวเทพๆมาเปลี่ยนได้เลยทันที
    ตัว BT สามารถใช้กับมือถืออื่นๆได้ปกตินะครับ

คุณสมบัติ
    ขนาด 48 มม. x 37.6 มม. x 12.8 มม
    น้ำหนัก 9.5 กรัม (หูฟัง)
    ปุ่มควบคุม
    เล่น/หยุด
    แทร็คต่อไป
    แทร็คก่อนหน้า
    ปุ่มโทรออก/วางสาย/เปิด-ปิดเครื่อง
    ปุ่มหมุนปรับระดับเสียง
    หัวต่อที่ชาร์จขนาด 2.0 มม. / หัวต่อโนเกียขนาด 3.5 มม
    แบตเตอรี่โพลีเมอร์ ชนิด Li-Ion แบบชาร์จซ้ำได้ขนาด 120 mAh
    ระยะเวลาสนทนา (Bluetooth): สนทนา: 7 ชั่วโมง / ฟังเพลง: 6 ชั่วโมง
    ระยะเวลาเปิดใช้งาน สูงสุด 120 ชั่วโมง
    ตามไปอ่านรีวิวก่อนแล้วค่อยตัดสินใจครับ
    http://guru.google.co.th/guru/thread...43f9b454b8f304

รายการนี้เปิด 300 บาท

6.Asus Security Alarm
    ตัวนี้คิดว่าน่าจะเป็นสัญญาณกันขโมยนะครับ ได้มาแต่ใช้ไม่เป็น
    ไม่รู้มันใช้งานยังไงนะครับ มีอแดปเตอร์แท้ติดมาให้ด้วยนะครับ
    ตัวอแดปเตอร์สามารถใช้กับ NB Asus ได้เลยนะครับ(แค่นี้ก็คุ้มแล้ว)
    ส่วนตัวแท่งนั้น ผมลองเสียบไฟแล้ว ไฟเข้า
    เวลาเอา USB ไปเสียบแล้วมันจะร้อง สามารถปรับลด-เพิ่มเสียงได้
    คร่าวๆก็ประมาณนี้ครับ นอกนั้นไม่ทราบจริงๆ
    รายการนี้ตีเสียไปก่อนเพื่อความสบายใจ ยกเว้นอแด็ปเตอร์ที่ไม่เสียแน่นอน

รายการนี้เปิดที่ 200 บาท

7.Sony MDR-EX0300
    ตัวนี้เป็นหูฟังแท้ ซึ่งเป็นของแถมจาก Walkman รุ่นเทพๆ F800
    หูฟัง Made in Malaysia นะครับ ไม่ใช่ตัว TH
    เรื่องเสียงนั้นมันคือร่างจำแลงของ EX300 เลยครับเสียงดีแน่นอน
    เบสกระชับ แต่นุ่มนวล เสียงมีมิติแยกชิ้นได้ชัดเจน เป็นเอกลักษณ์ครับ
    ตัวบอดี้ยังสวยใช้ได้อยู่ครับ สกรีนยังชัดอยู่ โครเมี่ยมยังโอเค
    จุกยางแท้ของเดิมมีให้ 1คู่ นอกนั้นสภาพภายนอกก็ดูกันโลด
    หูฟังยังไม่เหลืองนะครับ

รายการนี้เปิดที่ 400 บาท

8.Doraemon บังคับ
    ขอใช้คำบรรยายเดิมนะครับ แต่รอบนี้มันเล่นได้แล้ว เนื่องจากผมได้จ้างเค้าซ่อมเรียบร้อย
    ตอนนี้เล่นได้เป็นปกติครับ บินกันนิ่งๆเลย รับประกันให้ได้เลยว่าใช้งานได้ครับ
    รูปสินค้าปัจจุบันให้ดูที่รูปด้านล่างนะครับ(ที่ถ่ายกับพื้นหญ้า)
    รายการนี้เป็นคอปเตอร์บังคับนะครับ เป็นสินค้าค้างสต๊อกจากผู้นำเข้า
    โดยทางผู้นำเข้าแจ้งว่าแบตเสื่อมนะครับ แต่รีโมทมีไฟเข้าปกติ
    ผมเองเอามาเปลี่ยนแบตไม่เป็นนะครับ แต่ต้องเหมามาหมด(เลือกไม่ได้)
    สภาพของมันยังดีอยู่นะครับ มีรอยที่เกิดจากการขนส่งบ้างตามที่เห็น
    รีโมทยังสวยๆเพราะมันห่อกันกระแทกอย่างดีมา
    ตัวโดราเอมอน ชิ้นส่วนยังครบๆนะครับ รับประกันได้ว่าผมไม่เคยทำอะไร
    เหมาะสำหรับคนที่เปลี่ยนแบตได้หรือซ่อมเป็นนะครับ(ส่วนผมตั้งโชว์ )
    จริงๆมีกล่องด้วยนะครับ แต่ผมทิ้งไปหมดแล้ว ของใหม่ตามป้าย 990 บาทครับ

อุปกรณ์ที่มี
    1.Doraemon บังคับ
    2.ที่บังคับ

รายการนี้เปิดที่ 250 บาท

9.Creative CB-2530
    หูฟังอดีตเทพไร้สายเลยครับ เมื่อก่อนมือ 1 ราคาเกือบๆ4พันได้
    ตัวนี้สภาพโดยรวมยังโอเคอยู่นะครับ มีรอยบ้างนิดหน่อย
    แต่การใช้งานยังเป็นปกติครับ ลำโพงไม่แตก เสียงแจ่มเหมือนเดิม
    ตัวแพ็ดลอกแล้วสวยๆ ใส่แล้วซับเหงื่อดีกว่าเดิมเยอะ
    ตัวนี้ปรับเสียงได้ดังมากๆครับ ปรับสุดเสียงยังทำได้ดีอยู่เลย
    รายละเอียดเพิ่มเติมนั้น ลองอ่านรีวิวของเว็บเราดูนะครับ

รีวิวโดยเว็บ OCZ ครับ(ขอยืมด้วยนะครับ)
    http://www.overclockzone.com/pod/Yea...eative_cb2530/

ขอเปิดแพงนะครับ ไม่ออกไม่เป็นไร
    รายการนี้เปิดที่ 700 บาท

อันไหนบอกเสียก็เสียนะครับ นอกนั้นประกันใจ 3 วันตั้งแต่รับของครับ!!!

กติกาการร่วมประมูล
    1.ก่อนประมูลควรสำรวจเงินในกระเป๋า+วุฒิภาวะก่อนจะลงมือบิดนะครับ
    2.ลงเบอร์โทรศัพท์จะลงหรือไม่ลงก็ได้ครับ ตามสบาย
    3.ทุกรายการเริ่มประมูลราคาตามที่ลงไว้แต่ละหัวข้อ บิดเพิ่มครั้งละเท่าไหร่ก็ได้ แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 นะครับ
    4.ประมูลแยกนะครับ อยากได้อันไหนก็บิดตามหัวข้อนั้น
    5.ท่านสามารถมารับของกับมือได้ที่ รังสิต เซียร์ ฟิวเจอร์ เท่านั้น
    6.สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดหรือไม่สะดวกมารับเอง สามารถส่งได้โดยดูราคาส่งจากด้านบน
    6.1.กรณีได้หลายชิ้น ค่าส่งคิดแบบเหมาแทน โดยยึดจากราคาส่งชิ้นที่ใหญ่สุดเพียงชิ้นเดียว
    7.การประมูลสิ้นสุดวันอาทิตย์ที่ 7/12/57 เวลา 22.30.59
    8.หลังจากสิ้นสุดการประมูล จะแจ้งรายละเอียดให้ทราบทาง PM นะครับ
    9.สำหรับท่านที่หลวมตัวประมูลไปแล้ว อยากจะยกเลิกให้แจ้งก่อนการประมูลปิด 4 ชั่วโมงนะครับ
    10.1.ผู้ที่ชนะการประมูล ต้องติดต่อกลับภายใน 24ชม. และชำระเงินภายใน 48 ชม. มิเช่นนั้นจะถิอว่าสละสิทธิ์
    10.2.ในกรณีที่ผู้ชนะได้แล้วเบี้ยวผมจะยกผลประโยชน์ให้ท่านที่บิดได้ลงมาตามลำดับนะครับ(ต้องรับผิดชอบด้วย)
    10.3.สำหรับคนที่ได้แล้วเบี้ยวผมไม่ว่าครับ ตามสบาย แค่ขึ้น Blacklist ผมก็พอ ไม่ประจานที่อื่นด้วย
    11.หากเว็บเกิดล่มขึ้นมาในช่วงสิ้นสุดการประมูล ผมจะเลื่อนเป็นวันถัดไป เวลา 22.30.59 แทน
    12.หากราคาประมูลไม่ถึงหรือพอดี 100 บาท สามารถเปลี่ยนเป็นเติมเงินมือถือแทนการโอนเงินได้ True/Dtac/AIS
    13.ขอยกเลิกกฎข้อนี้นะครับ ช่วงนี้จะหาเงินไปดาวน์รถใหม่

ช่องทางการชำระเงินและติดต่อ

ตัวอย่างการร่วมประมูล
    หัวข้อรายการที่จะบิด/ราคา/เบอร์ติดต่อ(ลงหรือไม่ลงก็ได้)/ชื่อ(จะใส่ไม่ใส่ก็ได้ แต่ถ้าใส่ก็จะได้รู้จักกัน)
    เช่น
    1.1000000/0867781250/แชมป์

อ่านให้จบ ดูรูปให้ครบ แล้วค่อยประมูลนะครับ จะได้ไม่งอแงทีหลัง!!!

OverclockZone Member Champppkub's Avatar

บุคคลที่มิควรนำไปเป็นแบบอย่าง

User:muasuto

User:iamlove

User:safesafe19

User:NBA2

User:FUCXX

User:ake000

User:exznony

User:ruchapon

User:kasekage

User:ccoozzzz

User:Hamisee

User:chonnucha

User:I3aat0001

มาอีกคนนึง ตบมือต้อนรับน้องใหม่ให้ด้วยนะครับ
    User:touchseal

อันนี้เค้าฝากมา
    User:tonidboom

เหตุผล:ประมูลสินค้าได้แล้วไม่รับผิดชอบ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีแก่เยาวชนและเพื่อนๆห้อง Bid Zone จึงขอตัดสิทธิ์ทุกกรณีของยูสเซอร์นี้เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างสืบไป หากท่านใดพบเจอก็ผ่านกันไป

รายการประมูล
    1.Bose QC1/เปิดที่ 1200 บาท/EMS+70/ลงทะเบียน+50

2.JBL Ontour/เปิดที่ 500 บาท/์EMS+80/ลงทะเบียน+60

3.ลำโพง NU 2.1 NB Therter/เปิดที่ 300 บาท/EMS+80/ลงทะเบียน+60

4.Samsung YP-U3 /เปิดที่ 350 บาท/EMS+60/ลงทะเบียน+40

5.Nokia BH-111/เปิดที่ 300 บาท/EMS+60/ลงทะเบียน+40

6.Asus Security Alarm/เปิดที่ 200 บาท/EMS+80/ลงทะเบียน+60

7.Sony MDR-EX0300/เปิดที่ 400 บาท/EMS+60/ลงทะเบียน+40

8.Doraemon บังคับ/เปิดที่ 250บาท/EMS+70/ลงทะเบียน+50

9.Creative CB-2530/เปิดที่ 700บาท/EMS+70/ลงทะเบียน+50

การประมูลสิ้นสุดวันอาทิตย์ที่ 7/12/57 เวลา 22.30.59

OverclockZone Member beer10170's Avatar
    Bangkok,Jarun,Bangkae

ดันก่อนนนนนน

OverclockZone Member wizd's Avatar

OverclockZone Member p_plus's Avatar

up ka

OverclockZone Member Kyo's Avatar

6.200

OverclockZone Member

8. 250 / 0868994635 yai

OverclockZone Member hydra's Avatar

1 1220 0811223500

OverclockZone Member snol's Avatar

5.500
    0865432201

OverclockZone Member monkygod's Avatar

2.JBL Ontour/550
    3.ลำโพง NU 2.1 NB Therter/400
    5.Nokia BH-111/550
    9.Creative CB-2530/700
    =0898293359

OverclockZone Member recreation's Avatar

ผมว่ารอบนี้ได้ใช้โปรโมชั่นสิ้นเดือนแน่ๆ
    จัดหนักจัดเต็ม อิอิอิ

prayutsc16's Avatar

6. / 220 / O86-SS2-0996O / Prayut

ลองเอามากันเมียดู เผื่อฟลุ๊คใช้ด้วยกันได้

OverclockZone Member pongba2's Avatar

OverclockZone Member butterpond's Avatar

OverclockZone Member M.star's Avatar

ประเภท บ้าเบส อย่างผม ตัวไหนดีอ่ะ

OverclockZone Member roboball's Avatar

1. 1300
    2. 600
    081 455 3941 / ball

รายการที่ 9 Creative CB-2530 มีตัว transmitter bluetooth ที่อยู่ในรีวิวด้วยรึเปล่าครับ

OverclockZone Member

3. 450 / O8 6899 เก้าหก 9 7 / Ti

OverclockZone Member HKclub's Avatar

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks