overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 45
    OverclockZone Member

Default อุปกรณ์เสริม,กล่อง Macbook Unibody,MacAir,Ext SuperDrive หลายอย่าง ปิด 8/12/57 23.50น

กติกาเดิม (ตามท่านอื่นๆ)
    1.ทั้ง 7รายการ Bit ครั้งละเท่าไหร่ก็ได้ แต่ต้องลงท้ายด้วย 0
    2. ปิดประมูล วันที่ 8-ธ.ค.-57 เวลา 23.50.00 น.
    4. ผู้ที่ทำการลงประมูลแล้ว กรุณารับผิดชอบด้วย
    5. การประมูลให้ลง รายการที่/ราคา ทุกครั้ง เบอร์ติดต่อ ครั้งแรกครั้งเดียวก็ได้
    6. หลังจากปิดประมูลแล้ว จขกท. จะส่ง pm สรุปการประมูลไปให้ผู้ประมูลได้ หลังปิดไม่เกิน 1ชม.
    7. สำหรับท่านที่ชนะการประมูลกรุณาติดต่อโอนเงินภายใน 12.00น. วันรุ่งขึ้น 9-ธค-57 มี ธนาคารกรุงเทพ บัญชีเดียวครับ
    8. ผู้ที่ประมูลแล้วไม่เอา (นิสัยไม่ดี) ต้องประจาน
    9. กระทู้มีปัญหา ผม จขกท ตัดสินใจ ถือเป็นเด็ดขาด
    10. ผู้ชนะประมูลได้ต้องออกค่าส่ง EMS เอง ตามที่ระบุไว้ แต่ล่ะรายการ เกินออกให้ รึไม่ก็มารับกับมือที่ กทม ย่านสาธุประดิษฐ์ครับ (อ่านให้ล่ะเอียดครับ ค่าส่งแต่ล่ะรายการไม่เท่ากันครับ)
    11. หากมีผู้ประมูลสูงสุดเสนอราคาเดียวกัน ขอให้สิทธิผู้ที่ประมูลก่อนได้ไปน่ะครับ
    12. ชิ้นไหนประกัน ระบุไว้แล้ว ชิ้นไหนไม่ระบุ ไม่มีครับ ประกันตามการใช้งานปรกติน่ะครับ ไม่ชอบใจ เมียด่า อันนิไม่ประกันครับ

รายการที่ 1. อะแดปเตอร์ Apple Micro-DVI เป็น DVI เปิด 100- + ค่าส่ง EMS 60- สำหรับ Macbook Air 2008 (ของแท้ติดเครื่องมา) กลางสายเปลือกร้าวนิดหน่อย(ในวงกลมสีแดง) ประกันใจให้ 3วัน นับแต่รับของ
    รายการที่ 2. อะแดปเตอร์ Apple USB เป็น LAN เปิด 100- + ค่าส่ง EMS 60- สำหรับ Macbook Air ทุกรุ่น (ของแท้ติดเครื่องมา) ประกันใจให้ 3วัน นับแต่รับของ
    รายการที่ 3. อะแดปเตอร์ Apple Micro-DVI เป็น VGA เปิด 100- + ค่าส่ง EMS 60- สำหรับ Macbook Air 2008 (ของแท้ติดเครื่องมา) กลางสายเปลือกร้าวนิดหน่อย(ในวงกลมสีแดง) ประกันใจให้ 3วัน นับแต่รับของ
    รายการที่ 4. 2ชิ้น หัวปลั๊กแบบแบน กับ หัวปลั๊กแบบสายไฟยาว เปิด 100- + ค่าส่ง EMS 80- สำหรับ อะแดปเตอร์ Macbook (ของแท้ติดเครื่องมา) ประกันใจให้ 3วัน นับแต่รับของ
    รายการที่ 5. Case ยี่ห้อ Speck ของรุ่น Macbook white unibody 2010 ฝาบนเขี้ยวล็อคหักไปบางส่วน แต่ล็อคอยู่แน่นอน สภาพใช้งานตามรูป แล้วก็เก่าเก็บ เขรอะหน่อย ไปทำความสะอาดเอา เปิด 100- + ค่าส่ง EMS 100-
    รายการที่ 6. กล่อง Macbook Air 2008 มี 1.กล่อง 2.ฝา 3.ถาดรองเครื่อง มีของแถมให้ 2ชิ้น ยางกันฝุ่น KB แผ่นหนังสีดำ ไว้รองอุ้งมือเวลาใช้ Touch Pad เครื่องจะได้ไม่ถลอก เปิด 100- อยากให้มารับเอง มันใหญ่และหนัก ถ้าให้ส่งจริงๆ + ค่าส่ง EMS 180-
    รายการที่ 7. SuperDrive Macbook Air DVD-RW มันถูกออกแบบมาเพื่อ**บังคับ**ให้ใช้กับ Mac Mini , MacBook Air ,MacBookPro with Retina Display เท่านั้น รุ่นอื่นใช้ไม่ได้ รวมทั้ง NB, PC สภาพ เปลือกสายด้านหลังแตกหน่อยนึ่ง ตามในรูป แต่ใช้งานได้ปรกติ ประกันใจให้ 3วัน นับแต่รับของ มี 1.ตัวไดร์ 2.กล่อง เปิด 400- + ค่าส่ง EMS 150-
    รูป รูป

หน้าตา Port Micro DVI ชัดๆ
    รูป รูป

OverclockZone Member monkygod's Avatar

รายการที่ 2. อะแดปเตอร์ Apple USB เป็น LAN/150 0898293359

OverclockZone Member innovate76's Avatar

Quote Originally Posted by monkygod View Post
    รายการที่ 2. อะแดปเตอร์ Apple USB เป็น LAN/150 0898293359
    Quote Originally Posted by innovate76 View Post
    ขอบคุนค้าบ

อึ้บๆ ออกไปส่งของ ไปรษณียก่อนน่ะค้าบ

ดันๆ อึบๆ

4.100/0897100017

Quote Originally Posted by peckoz View Post
    4.100/0897100017
    ขอบคุนมากค้าบ

mootam's Avatar

สอบถามกูรูทุกท่านครับ เชื่อว่าหลายท่านที่เข้ามากระทู้นี้น่าจะมีความเข้าใจ MAC อยู่พอสมควร
    ผมได้ Apple MacBook Air (Mid 2011) แต่ hdd เดิมไม่อยู่
    ผมไม่เคยใช้ mac มาก่อน เลยอยากขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

ใครพอจะมีแผ่นที่สามารถติดตั้ง os x ให้เครื่องรุ่นนี้ได้ไหมครับ จะได้จับเอา ssd ยัดเข้าเครื่อง
    ที่ผมทำอยู่ตอนนี้คือพยายามหาไฟล์bootable ที่สามารถติดตั้งกับรุ่นนี้บน usb ได้อยู่ครับ
    ผมได้มาประมาณ 5-6 ไฟล์ ไม่มีอันไหนที่ boot ผ่านเลยครับ
    ไกลสุดก็ได้แค่ boot ขึ้นตัวหนังสือ
    BSD process name corresponding to current thread: kernel_task? น่าจะประมาณนี้
    ด้วยไฟล์Install OS X Yosemite 10.10 (14A389) (bootable).dmg
    แต่ผมเข้าหน้า os ไม่ได้นะครับ เพราะเท่าทีอ่านเหมือนต้องไปลบโปรแกรมจำพวกตระกูล ESET
    มีตัวMac OS X Lion 10.7 อยู่เหมือนกัน แต่ไฟล์นี้ boot ไม่ได้เลยครับ
    เว็บบิทที่ผมมี ผมก็โหลด os x ทดลองหมดแล้ว แต่ก็ไม่ผ่านสักตัวตามที่บอก

ผมไม่มีเครื่อง mac อื่นนะครับเพราะเพิ่งหันมาเล่น
    เลยทำบนวินโดวผ่านโปรแกรม TransMac
    ถ้าอย่างไรอยากขอคำแนะนำด้วยครับ
    หรือท่านใดมีเครื่อง MAC และพอช่วยผมได้จะขอบคุณมากเลยครับ อย่างสร้าง apple id ใหม่แล้วลงผ่าน net อะไรอย่างนี้ได้ก็โอเคเลย

สุดท้าย เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมมาเยี่ยมมาบิทครับ ขอบคุณพื้นที่ดีๆครับ

Quote Originally Posted by mootam View Post
    สอบถามกูรูทุกท่านครับ เชื่อว่าหลายท่านที่เข้ามากระทู้นี้น่าจะมีความเข้าใจ MAC อยู่พอสมควร
    ผมได้ Apple MacBook Air (Mid 2011) แต่ hdd เดิมไม่อยู่
    ผมไม่เคยใช้ mac มาก่อน เลยอยากขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

ใครพอจะมีแผ่นที่สามารถติดตั้ง os x ให้เครื่องรุ่นนี้ได้ไหมครับ จะได้จับเอา ssd ยัดเข้าเครื่อง
    ที่ผมทำอยู่ตอนนี้คือพยายามหาไฟล์bootable ที่สามารถติดตั้งกับรุ่นนี้บน usb ได้อยู่ครับ
    ผมได้มาประมาณ 5-6 ไฟล์ ไม่มีอันไหนที่ boot ผ่านเลยครับ
    ไกลสุดก็ได้แค่ boot ขึ้นตัวหนังสือ
    BSD process name corresponding to current thread: kernel_task? น่าจะประมาณนี้
    ด้วยไฟล์Install OS X Yosemite 10.10 (14A389) (bootable).dmg
    แต่ผมเข้าหน้า os ไม่ได้นะครับ เพราะเท่าทีอ่านเหมือนต้องไปลบโปรแกรมจำพวกตระกูล ESET
    มีตัวMac OS X Lion 10.7 อยู่เหมือนกัน แต่ไฟล์นี้ boot ไม่ได้เลยครับ
    เว็บบิทที่ผมมี ผมก็โหลด os x ทดลองหมดแล้ว แต่ก็ไม่ผ่านสักตัวตามที่บอก

ผมไม่มีเครื่อง mac อื่นนะครับเพราะเพิ่งหันมาเล่น
    เลยทำบนวินโดวผ่านโปรแกรม TransMac
    ถ้าอย่างไรอยากขอคำแนะนำด้วยครับ
    หรือท่านใดมีเครื่อง MAC และพอช่วยผมได้จะขอบคุณมากเลยครับ อย่างสร้าง apple id ใหม่แล้วลงผ่าน net อะไรอย่างนี้ได้ก็โอเคเลย

สุดท้าย เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมมาเยี่ยมมาบิทครับ ขอบคุณพื้นที่ดีๆครับ
    เอา External DVD เสียบ แล้วลง OSX จากแผ่น DVD ผมว่าง่ายกว่าน่ะคับ แผ่น OSX มีขายทุกเวอร์ชั่นเลยคับ พันทิพ อิอิ

อึ้บๆ

ดันๆ อึ้บๆ

วันเวลาจบประมูล ตรงกับตอนปิดปรับปรุงระบบเลยครับ แบบนี้จบไงอ่ะ

mootam's Avatar

1.100
    2.160
    7.400
    0860979897/BooN

Quote Originally Posted by pee po View Post
    วันเวลาจบประมูล ตรงกับตอนปิดปรับปรุงระบบเลยครับ แบบนี้จบไงอ่ะ
    อ้อ จิงดัว ผมลืมคับ เอาเปง่ว่า ปิดประมูลเมื่อ ปิดระบบ ตอน 23.00.00น คับ เปิดระบบมา ใครประมูลไว้ได้ทัน ก่อนปิดระบบ ได้ไปคับ
    ตามนิน่ะคับ ขอบคุนมากคับ

Quote Originally Posted by mootam View Post
    1.100
    2.160
    7.400
    0860979897/BooN
    ขอบคุนมากค้าบ

สรุปหน่อยนะครับ

1/100/ท่าน mootam
    2/160/ท่าน mootam
    3/รอเปิด
    4/100/ท่าน peckoz
    5/รอเปิด
    6/รอเปิด
    7/400/ท่าน mootam

Quote Originally Posted by dack2509@s View Post
    ขอบคุงค้าบบบบบ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks