Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย Stress Prime 2004 Orthos

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย Stress Prime 2004 Orthos

มันเป็นโปรแกรมอะไรครับ เห็นใช้กันผมก็ใช้ คุณก็ใช้

มันเป็นโปรแกรมอะไรครับ ผมรู้แต่ว่ามันทำให่เรารู้ว่า CPU มันร้อนสุดกี่องศา
    แต่ไม่รู้ว่ามันทำหน้าที่อะไรครับ อยากรู้

ผมรันโปรแกรมนี้ไม่ได้ เมื่อ oc ไป 3.8G 422*9.0 E7200 ผมมัน error ครับ STOP !!! u man

มันเป็นเพราะอะไรครับ ผมตั้งไฟน้อยไปไหม ไฟ 1.425V. ครับ

แต่รัน Hyper IP ได้นะครับ แต่โปรแกรม Stress Prime 2004 Orthos มันไม่ได้

เลยอยากรู้ว่าโปแกรมมัน Stress Prime 2004 Orthos มันคือไว้วัดอะไรครับ งงเลย

แต่รู้ว่ามันร้อนดี อิอิ

คล้ายๆกันละครับ วัดความเสถียร ละ

Comment

อ้า ขอบคุณครับ พอรู้เรื่องขึ้นมาบ้างและ แต่ร้อนนะ อิอิ

Comment

ดันไปอยากรู้

Comment

ดันรอผู้รู้ ^^

Comment

เพิ่มไฟ CPU ครับ ลอง 1.5 เลยถ้าผ่านแล้วก็ค่อยๆลดลงมา

Comment

พวก OCCT, Othos 2004, Prime95, IntelBurnTest เป็นโปรแกรมวัดความเสถียรครับ

> DDR2 2GB
              > XP SP2

HyperPI / SuperPI (32M - 2 Threads)
              CPU 99% / RAM 750 - 760MB

OCCT (2hrs - Mix mode)
              CPU 99% / RAM (จำไม่ได้แฮะ จำได้แต่ไม่ถึง 1GB)

Othos 2004 (Blend - 2 Threads)
              CPU 99% / RAM 1.45GB

Prime95 v25.6 (Blend - 2 Threads)
              CPU 99% / RAM 1.61-1.65GB

Intel Burn Test (LV.1 (full stress) @10 times)
              CPU 99% / RAM 1.72GB

สังเกตว่า CPU มันก็พอๆกัน 99% ทั้งสองหัว
              ต่างตรงที่แรม ยิ่งใช้แรมเยอะโอกาสจะหาความผิดพลาดได้ก็เยอะตามไปด้วย
              เพราะใ้ช้หน่วยความจำแทบทั้งหมด (หมายถึงว่าดีนะ)

ส่วน Intel Burn Test อันนี้นรกมากไม่แนะนำ
              ร้อนกว่า Prime95 / Othos อยู่ 10-15'C

เกมส่วนมากที่ดูๆมาใช้ทรัพยากรเครื่องประมาณแค่ Othos ก็เกินพอแล้วอ่ะ

GRID v1.2 (1280x1024, 70Hz, 8MSAA)
              CPU 80 - 85% / RAM 1.1-1.2GB

Assassin Creed v1.0 (ปรับสุดทุกอย่าง - ปรับได้กะจึ๋งนึง)
              CPU 78 - 82% / RAM 0.9-1.05GB

Devil May Cry 4 (ปรับสุดทุกอย่าง)
              CPU 78 - 82% / RAM 1.0-1.12GB

Comment

Working...
              X