Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Windows 7 ในโน้ตบุ้คไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Windows 7 ในโน้ตบุ้คไม่ได้ครับ

ซื้อโน้ตบุ้ค ASUS รุ่น K550J มาครับ พอลง Windows 7 Ultimate 64 Bit มันก็จะขึ้นแบบนี้ครับ

ลองทั้งแบบแผ่น และแบบ USB แล้วครับ เป็นหมดเลย

ไม่ทราบว่าสาเหตุนี้เป็นที่อะไรครับ แล้วจะแก้ยังไงดีครับ ขอบคุณครับ

ไปเจอ อีกกระทู้ อาการน่าคล้ายๆ กัน
    เปลี่ยนโหมดเป็น ide ตั้ง boot แบบ legacy

Comment

Originally posted by akararat View Post
      ไปเจอ อีกกระทู้ อาการน่าคล้ายๆ กัน
      เปลี่ยนโหมดเป็น ide ตั้ง boot แบบ legacy
      ปรับ BIOS ทุกแบบแล้วก็ยังไม่ได้ครับ แต่พอลองเอาแผ่น Windows 7 AIO ลงผ่านไดร์ฟ DVD ปุ๊บ ได้เฉยเลยครับ

สรุปว่า CPU Gen 4 มันจะมีปัญหากับ Windows 7 ครับ ถ้าไปลงแบบ USB

ไดร์ฟเวอร์ที่ให้มาในกล่องเป็นของ Windows 8.1 ใช้กับ Windows 7 ได้บางตัว แต่อีกหลายตัวต้องไปหาใน Google เอาเอง

Comment

Working...
      X