Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า VRAM ไม่พอ แก้โดยการเพิ่ม VGA อีกตัวสามารถแก้ปัญหาเฟรมตกได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า VRAM ไม่พอ แก้โดยการเพิ่ม VGA อีกตัวสามารถแก้ปัญหาเฟรมตกได้มั้ยครับ

ถ้า VRAM ไม่พอ แก้โดยการเพิ่ม VGA อีกตัวสามารถแก้ปัญหาเฟรมตกได้มั้ยครับ

VRAM ไม่พอถ้าจะแก้ไปเพิ่มแรมเครื่องทำ cache ครับเพิ่มการ์ดจออีกตัวก็กระตุกอยู่ดีคือโหลด texture ทีกระตุกทีนึง เพราะแรมการ์ดจอนี่ของใครของมันครับใช้ร่วมกันไม่ได้
    ถ้าใส่การ์ดจอ VRAM 2GB แล้วเกมมันต้องการ 3GB ใส่ไปอีกตัวมันก็ต้องการ 3GB สำหรับการ์ดจอแต่ละตัว (รวมๆแล้ว 6GB)
    ไม่มีประโยชน์ครับขายแล้วซื้อการ์ดจอที่แรงกว่าแล้วแรมเยอะกว่ายังเข้าท่ากว่าอีก

Comment

Originally posted by gigijo View Post
      ปรับกราฟฟิกต่ำๆ ลงมาครับ

Comment

Working...
      X