Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคได้ปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคได้ปะครับ

AsRock Mainboard AM2NF6G-VSTA
    AMD CPU Sempron 3200 64Bit Socket AM2 (940 pin)
    Corsair RAM DDR2 512MB/667MHz Value Select
    SEAGATE Harddisk 80GB 7200/SATA2/8Mb Buffer
    cd rom 1
    Cd write 1
    PSU 350 w พอเปล่าครับ
    ประกอบเสร็จเมื่อวานแต่เปิดไม่ติด ไม่รู้ประกอบถูกหรือเปล่า

AsRock Mainboard AM2NF6G-VSTA
    AMD CPU Sempron 3200 64Bit Socket AM2 (940 pin)
    Corsair RAM DDR2 512MB/667MHz Value Select---------------256x2 DUAL
    SEAGATE Harddisk 80GB 7200/SATA2/8Mb Buffer
    cd rom 1
    Cd write 1
    PSU 350 w พอเปล่าครับ--------เดี๋ยวนี้ติดเคชก็ 420W แล้วครับ
    ประกอบเสร็จเมื่อวานแต่เปิดไม่ติด ไม่รู้ประกอบถูกหรือเปล่า
    singha is offline แจ้งลบ ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม

Comment

คือไรครับ

Comment

Originally posted by singha View Post
        คือไรครับ
        โทษที่ครับ ผมอ่านไม่จบ ตกลงซื้อมาแล้ว และถามว่า ทำไม่มันเปิดไม่ติดหรือเปล่า ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจคำถามนะครับ

Comment

คือมีครบแล้วเหลือแต่การ์ดจอครับ แต่พอประกอบเสร็จมันเปิดไม่ติดเลยครับ หรือว่าประกอบผิดไม่รู้ SPU ไม่วิ่งเลย

Comment

Originally posted by singha View Post
            คือมีครบแล้วเหลือแต่การ์ดจอครับ แต่พอประกอบเสร็จมันเปิดไม่ติดเลยครับ หรือว่าประกอบผิดไม่รู้ SPU ไม่วิ่งเลย
            PSU ครับ ไม่ใช่ SPU ลองดูที่ สายสวิทย์ ที่เสียบลงเมนบอร์ดครับ ว่าเสียบถูกหรือเปล่าครับ เปิดคู่มือดูครับ

Comment

แล้วดูพลังของ PSU แล้วรับกับสเปกนี้ได้ปะครับ

Comment

ตอนนี้ไม่น่ามีปัญหาครับ แต่ถ้าต้องเอาการ์ดจอรุ่นใหญ่ๆมาใช้ก็น่าเปลี่ยนครับ

Comment

ถ้าเปิดไม่ติดเกี่ยวกัน สาย HDD led ,Power led ,อะไรอีกจำไม่ได้ทีมี4 หัวนะครับ ทีอยู่ใกล้กับspeaker เพราะเมื่อวานติดอยู่กับ4สายเนี้ยตั้งนาน

Comment

ไม่เกี่ยวครับ วาน POWER SWITS ครับ

Comment

เกี่ยวกับATX จาก PowerSupply ใช้ปะครับ

Comment

มีอันเดียวที่เสียบPOWER SWITCH ได้ครับ

Comment

ไม่น่าผิด

Comment

แล้วถ้าเพิมแรมอีกตัวได้ปะครับ แล้วการ์ดจอได้เต็มที่เท่าไหรถึงจะได้ ไม่เกินPSU

Comment

อยู่ที่ว่าPSUจ่ายเต็มหรือเปล่าคับ ถ้าจ่ายเต็มแล้วเพิ่มแรม+ใส่การ์ดพวกระดับGF7300ก็น่าจะไหว

Comment

Working...
                              X