Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-ROM ไม่อ่านแผ่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-ROM ไม่อ่านแผ่นครับ

คือว่า เพิ่งเจอสด ๆ ร้อน ๆ
    เอาเกม DVD-ROM แผ่นผีไปลงบ้าน เพื่อน
    ลงได้เรียบร้อย เล่นเกมส์ได้เยี่ยม ไม่มีข้อ กัง ขา เพื่อนใช้ Asus DVD-Rom
    แต่...เอากลับมาลง เล่นเองที่บ้าน มันไม่ออโต้รัน ให้
    จะเข้าไป ติดตั้งเอง แต่มันก็ต้องเข้าไปที่หัวข้อออโต้รัน ซึ่งหัวข้อนี้มันกด เข้าไม่ได้อ่ะคับ
    DVD-ROM ที่ใช้รุ่น เดียวกัน ซื้อมาใหม่แกะ ก่อง

ปัญหาก็มีอยู่ว่า มันเป็นที่อะไรครับ????

ขอบคุนครับ

เซทให้มัน auto run ซิครับ

Comment

ลอง restart เครื่องแล้วลองทำใหม่หรือยังครับ

Comment

แฟนซี้ แฟนซี

Comment

ทำหมด ทุก ขั้น ตอน
          ลองปรับทุกอย่างหมด ไวรัส ก็ไม่มี
          แบบว่า มัน ไม่ยอม บู๊ต แผ่นกะเครื่อง ของ ผม อ่ะ

แต่ เครื่อง คนอื่นเขาได้หมดนะ

Comment

หาไฟล์ setup ติดตั้งเองแบบ มาน่วลเลยครับ

Comment

update spermware..(firmware)

Comment

มีไดร์เดียวหรือเป่าครับ ถ้ามีอีกไดร์ลองดูครับไม่หาย systerm restore ครับ
                ถ้าไม่หายอีก format ครับ

Comment

คลิกขวาแล้ว open ลงเอาเองเลยคับ

อาจจะมีใครไป diable auto run เอาไว้อ่ะ

Comment

Working...
                  X