Announcement

Collapse
No announcement yet.

ัy5070เล่นเกมละแลคๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ัy5070เล่นเกมละแลคๆ

อยากทราบว่าตอนนี้ โน๊ตบุ้คให้การ์ดจอ แยก หรือ ออนcpu ควรตรวจสอบยังไงครับ
    เพราะผมลองเล่น แค่ ฟีฟ่า3ออนไลน์เอง ครั้งแรกเปิดมานี้ สนามเป็นสีฟ้าหมดเลย มีแต่ตัวนักเตะที่สีดี เลยคิดว่า ตอนนี้อาจใช้ การ์ดจออนนcpu
    อยากทราบวิธีแก้ไขทีครับ เพราะ y5070 สเป็คก็ดีแต่เล่นแค่ ฟีฟ่า3ยังแลค ผมว่ามันไม่ใช่ละแบบนี้ แนะนำทีครับ
    Last edited by newid1; 7 Dec 2014, 16:18:20.

nVidia Control Panel configuration (การปรับตั้งค่าใน nVidia Control Panel)

1. Add Desktop Context Menu เป็นเมนูที่จะแสดงขึ้นมาเมื่อคลิกขวาที่ desktop
    2. Show Notification Tray Icon เป็นไอค่อนแสดงขึ้นมาที่ task bar ใช้แทนกับข้อ 1. ได้ถ้าใครไม่ชอบให้คลิกขวาแล้วมี nVidia Control Panel ขึ้นมา
    3. Add "Run with graphics processor" to Context Menu เป็นทางลัดให้บังคับใช้การ์ดจอว่าจะทำงานแบบไหน
    4. Display GPU Activity Icon in Notification Area ใช้ตรวจสอบสถานะของ GPU ว่าปัจจุบันทำงานกับโปรแกรมอะไรบ้าง

Display GPU Activity Icon in Notification Area

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
      nVidia Control Panel configuration (การปรับตั้งค่าใน nVidia Control Panel)

1. Add Desktop Context Menu เป็นเมนูที่จะแสดงขึ้นมาเมื่อคลิกขวาที่ desktop
      2. Show Notification Tray Icon เป็นไอค่อนแสดงขึ้นมาที่ task bar ใช้แทนกับข้อ 1. ได้ถ้าใครไม่ชอบให้คลิกขวาแล้วมี nVidia Control Panel ขึ้นมา
      3. Add "Run with graphics processor" to Context Menu เป็นทางลัดให้บังคับใช้การ์ดจอว่าจะทำงานแบบไหน
      4. Display GPU Activity Icon in Notification Area ใช้ตรวจสอบสถานะของ GPU ว่าปัจจุบันทำงานกับโปรแกรมอะไรบ้าง

Display GPU Activity Icon in Notification Area
      ส่วนตรงนี้ควรตั่งค่าแบบไหนบ้างครับ

Comment

ตอน browser ก็ไปเลือกเกมที่จะเล่น
        ถ้าเคยเข้าเกมมาก่อนแล้ว ก็จะมีรายชื่อเกมนั้นขึ้นมาให้เลือกครับ

Comment

Originally posted by sandy207 View Post

ตอน browser ก็ไปเลือกเกมที่จะเล่น
          ถ้าเคยเข้าเกมมาก่อนแล้ว ก็จะมีรายชื่อเกมนั้นขึ้นมาให้เลือกครับ
          ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

ขอถามอีก 1 คำถามครับ SAMSUNG 8X SE-208DB/TSRS SLIM
            http://www.jib.co.th/web/index.php/p...-TSRS-SLIM-RED
            ใช้กับ y5070 ได้ไหมครับพอดีมันไม่มีมาให้ เห็นเขียนรองรับวินโดร์ 7 แต่ผมลง 8.1 และก็ตัวนี้ ไรท์แผ่นได้ด้วยรึเปล่าครับช่วยดูให้ทีพอดีดูไม่เป็นครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

External DVD r/w ได้หมดครับ

Comment

Working...
              X