overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 45

Thread: แนะนำเกม BF2 Mod :: Project Reality

OverclockZone Member

Talking Gamelity Present :: BF2 Mod - Project Reality V 0.8

แนะนำเกมส์ครับ เป็นตัว Mod ต้องการ BF2 ภาคหลักแผ่นแท้เท่านั้น และ Patch 1.41
    แล้วโหลด Mod จากใน เว็ปบอร์ด ได้เลย
    ก่อนเล่นลงชื่อสมัครก่อนนะครับ แล้ว mod ประจำบอร์ดจะตอบกลับไป

ต้องการผู้เล่นที่มีความอยากเล่นด้านการทหาร เพราะในเกมส์ ระบบทีมเวริค ระบบโจมตี ระบบป้องกัน
    ต้องทำงานเป็นหมู่ หมู่ละ 6 คน สำหรับคนที่เคยเล่น BF2 มาก่อน แล้วจะมาเล่น mod ตัวนี้ บอกได้เลยว่า
    คุณต้องเริ่มเล่นใหม่ทั้งหมด โปรดศึกษาและทำความเข้าใจกับตัว mod ก่อนเล่นนะครับ
    เกมส์นี้สนุกมาก เพราะ เหมือนของจริงทุกประการ เหมือนเราได้เข้าไปในสนามรบจริงๆ

เวลาเล่นประมาณ 20:00 - 22:00 นะครับ ของทุกวัน ส่วนเสาร์อาทิตย์ ซ้อมรบ ตั้งแต่บ่าย 3 เป็นต้นไป ใครสะดวกก็แวะมาลองเล่นได้ครับ

ยกตัวอย่างในภาพโปสเตอร์ที่โพส แบ่งเป็น 2 ฝ่าย
    ฝ่ายอังกฤษ กับ ฝ่าย กบฎ
    ฝ่ายอังกฤษ มีฮอ รถถัง APC เข้าจู่โจม เพื่อค้นหาข้อมูล เสบียง จะเป็นกล่อง 10 กล่อง ต้องทำลาย ถึงจะชนะ
    ฝ่ายกบฎ จะมี C4 รถ บรรทุก Optimus Prime ใน Tranformer ติด ขีปนาวุธ มีประชาชนคอยเป็นสปาย ซึ่งทหารฝ่ายอังกฤษ ไม่สามารถยิงได้ ต้องจับกุมเอาเท่านั้น ถ้ายิงคะแนนจะติดลบ

มีไรสอบถามได้นะครับ
    Last edited by angmars; 16 Sep 2008 at 11:42:59.

OverclockZone Member underground1's Avatar

เคยเล่นเวอร์เก่า แค่เข้าไปทดสอบ แล้วก็ออกมา มันยุ่งยากไปนิด

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

เล่น mod นี้แล้ว กลับไปเล่น ธรรมดาได้ไหมครับ เพราะเกมถูกปรับแต่งไปแล้ว

OverclockZone Member bravowing's Avatar
    Nakorn Ratchasrima

น่าลองนะ

OverclockZone Member qbert's Avatar

น่าลองเหมือนกัน ต้องใช้ไมค์ด้วยหรือป่าว แล้วคนเล่นเยอะมั้ยคับ

Quote Originally Posted by underground1 View Post
    เคยเล่นเวอร์เก่า แค่เข้าไปทดสอบ แล้วก็ออกมา มันยุ่งยากไปนิด
    ก็ไม่ยุ่งยากมากไปนะครับ แต่เกมส์มันทำมาเพื่อฝึกคน เพราะ ทาง admin ของ EA TH
    แยกตัวออกมาทำเซิฟเอง พวกผมช่วยกันออกค่าเซิฟ หารๆกันเอง ไว้เล่นกันเองเพราะเกมส์
    มันสมจริงมากๆ เหมือนได้เข้าทำการรบ
    ยกตัวอย่าง มีเด็กมาเล่น ทำความรำคาญให้ทีม เราจึงต้องมีการสมัคร
    เพราะเวลาขับ ฮอ,เครื่องบิน,รถถัง มันมีจำนวนจำกัด มีผลอย่างมากในการเข้าจู่โจม
    ถ้าบินเอาไปตก หรือ พัง โดยเปล่าประโยชน์ มันจะเป็นผลต่อทีมอย่างมาก
    เลยต้องมีการสมัคร มีการทำความรู้จัก เป็นสังคมออนไลน์ ที่มีแต่ผู้เล่นดีๆอะครับ

Quote Originally Posted by acquiesce View Post
    เล่น mod นี้แล้ว กลับไปเล่น ธรรมดาได้ไหมครับ เพราะเกมถูกปรับแต่งไปแล้ว
    สามารถเล่น BF2 ได้ปกติครับ แผ่นแท้เท่านั้นนะครับ
    Quote Originally Posted by qbert View Post
    น่าลองเหมือนกัน ต้องใช้ไมค์ด้วยหรือป่าว แล้วคนเล่นเยอะมั้ยคับ
    จำเป็นอย่างยิ่งครับ เพราะเกมส์นี้เน้นการสื่อสาร
    เวลาทำการรบ จะมีพิกัดบอก ซึ่งใน BF2 จะไม่มี
    มีทิศทาง อยู่ด้านล่างจอ ของเรา โดยแบ่งเป็นวงกลม 360
    อย่างศัตรู มาทิศ 285 เราต้องแจ้งไปยังหัวหมู่ก่อน ว่างตรวจพบศัตรู ยิงได้เลยมั้ย
    หัวหมู่จะดูสถานการณ์รอบๆ แล้วสั่งยิง อะไรประมาณนี้ เหมือนทหารจริงๆรบกัน
    ถ้าไม่มีไมค์ ก็พิม คาราโอเกะ ก็ได้ครับ แต่ลำบากหน่อยเวลาจะสื่อสาร
    แต่เกมส์มันสนุกตรงที่ เราไปสวมบทบาททหารออกรบ เหมือนของจริง การยุทธศาสตร์ การวางแผนเข้าจู่โจม
    จากที่เรียนมาใน ร.ด. ได้เอามาใช้ในเกมส์นี้ เหมือนกัน

คนเล่นตอนนี้แบ่งเป็น 2 ฝ่ายครับ Red team กับ Blue team
    เล่นเวลาประมาณ 20.00 - 22.00 ข้างละประมาณ 20 คน ก็รวมทั้งหมด 40
    แบ่งเป็น 4 หมู่ โดยประมาณ หรือวันไหนคนไม่ถึง ก็ 3 หมู่ แบ่งกันทำหน้าที่
    ต้องการคนเยอะมากกว่านี้ และมีคุณภาพ อยากลองแม็บที่ใหญ่ๆ ขับรถถังจู่โจม ขับฮอเข้าจู่โจมครับ
    เพราะตอนนี้ส่วนใหญ่ฝึกภาคพื้น ก็ลำบากแล้ว ต้องวางแผน สร้างป้อม บังเกอร์ และ ฐานที่มั่น ในการป้องกัน
    Last edited by angmars; 16 Sep 2008 at 11:36:16.

OverclockZone Member qbert's Avatar

ถ้ามีประมาณ40คนก็โอเคเลยคับ เดี๋ยวยังไงกลับบ้านไปโหลดก่อนนะคับ กลัวไมค์ผมไม่ดังอ่ะดิ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar

ได้ชัวร์เหอครับ ผมเคย mod อย่างอื่นเวลาเล่นของ ea th มันจะบอกว่า เกมถูกปรับแต่ง ผมต้องลงใหม่ทุกที

กฏเยอะมากๆคับ ต้องใช้คความเข้าใจน่าดู(เพื่อความสมจริง อันนี้เข้าใจ) เดี๋ยวกลับบ้านไปจะลองอ่านดูอีกที มีประมาณ28หน้า ยาวใช้ได้

Quote Originally Posted by qbert View Post
    กฏเยอะมากๆคับ ต้องใช้คความเข้าใจน่าดู(เพื่อความสมจริง อันนี้เข้าใจ) เดี๋ยวกลับบ้านไปจะลองอ่านดูอีกที มีประมาณ28หน้า ยาวใช้ได้
    เหมือนคนนี้คุ้นๆ อยู่เชียงใหม่นะครับ

- - ปล. กฏเยอะแต่เพื่อความแน่นอนกับเพื่อรักษาคุณภาพของเกมส์

OverclockZone Member nares2142's Avatar

เป็นยังไงคล้ายๆกับ AIX หรือเปล่า

OverclockZone Member nares2142's Avatar

สมัครเล่นยังไง ลองไปสมัครดูแล้วแต่ไม่ได้

Quote Originally Posted by nares2142 View Post
    สมัครเล่นยังไง ลองไปสมัครดูแล้วแต่ไม่ได้
    ตามลิงค์ครับ http://www.gamelity.com/forum/index.php?showforum=6
    เข้าไปหัวข้อลงทะเบียน ที่ปักหมุด อ่านกฏ ให้เข้าใจก่อนนะครับเน้นผู้เล่นคุณภาพ

dmcworld

ชื่อนี่จากบอร์ด BF ที่ EA เก่าป่ะครับ
    ตั้งแต่เปลี่ยนบอร์ดใหม่ เข้าไปดูคนน้อยมาก เดี๋ยวนี้เขาไปคุยกันที่ไหนเหรอ

Quote Originally Posted by acquiesce View Post
    dmcworld

ชื่อนี่จากบอร์ด BF ที่ EA เก่าป่ะครับ
    ตั้งแต่เปลี่ยนบอร์ดใหม่ เข้าไปดูคนน้อยมาก เดี๋ยวนี้เขาไปคุยกันที่ไหนเหรอ
    ใช่ครับ

แต่ MOD นี้ เข้าไปอย่าเกรียนนะครับ เขาเตือนมาว่าจะล็อกแล้ว

เหมือนคนนี้คุ้นๆ อยู่เชียงใหม่นะครับ

- - ปล. กฏเยอะแต่เพื่อความแน่นอนกับเพื่อรักษาคุณภาพของเกมส์
    อยู่เชียงใหม่คับ ว่าแต่คุ้นยังไง...งงมั่กๆ

ป.ล.ใครลองแล้วบ้างคับ เป็นไงมั่ง

อยู่เชียงใหม่คับ ว่าแต่คุ้นยังไง...งงมั่กๆ

ป.ล.ใครลองแล้วบ้างคับ เป็นไงมั่ง
    ลองเองเลยครับ จะรู้รส ของสงคราม

ได้ชัวร์เหอครับ ผมเคย mod อย่างอื่นเวลาเล่นของ ea th มันจะบอกว่า เกมถูกปรับแต่ง ผมต้องลงใหม่ทุกที
    ชัวร์ครับ ผมก็เล่นอยู่ ทั้ง BF2 และ PR

dmcworld

www.gamelity.com/forum ครับ

บอร์ดเก่านั่นแหละครับ คุณ Dmcworld เป็นผู้ดูแล และเป็น admin sv
    Last edited by angmars; 17 Sep 2008 at 07:43:24.

Quote Originally Posted by angmars View Post
    ตามลิงค์ครับ http://www.gamelity.com/forum/index.php?showforum=6
    เข้าไปหัวข้อลงทะเบียน ที่ปักหมุด อ่านกฏ ให้เข้าใจก่อนนะครับเน้นผู้เล่นคุณภาพ
    ผมเข้าไปขึ้นว่า

Board Message
    Sorry, an error occurred. If you are unsure on how to use a feature, or don't know why you got this error message, try looking through the help files for more information.

The error returned was:
    Sorry, the link that brought you to this page seems to be out of date or broken.

You are not logged in, you may log in below

Quote Originally Posted by nares2142 View Post
    ผมเข้าไปขึ้นว่า

Board Message
    Sorry, an error occurred. If you are unsure on how to use a feature, or don't know why you got this error message, try looking through the help files for more information.

The error returned was:
    Sorry, the link that brought you to this page seems to be out of date or broken.

You are not logged in, you may log in below
    ต้อง log-in ครับสำหรับบอรืดนี้

log-in แล้วแต่เป็นเฉพาะบอร์ด BATTLEFILED

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks