overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33
    OverclockZone Member peangsakul's Avatar
    ซอยสามัคคี 20 นนทบุรี

Default ประมูลรวมของหลายรายการปิดพุธที่ 10 /12/57 เวลา 23.00.59.น

รายการที่ 1หูฟังอาซากิ เปิด 100 บาท

รายการที่ 2 หูฟังอาซากิ ไม่มีไมค์ เปิด 100 บาท

รายการที่ 3 เครื่องถอนขน emjoi gently gold caress สภาพ 90% ไม่ค่อยได้ใช้ เปิดที่ 300

รายการที่ 4 ทอกกิงดิง ไม่มีหม้อแปลงลอง ตีเป็นเสียครับ เปิด 50

รายการที่ 5 เครื่องจับยุง black hole ใช้งานได้ปกติ แต่หลอด แบคไลท์ขาดต้องซื้อมาใส่ สภาพเก่าเก็บ เปิด 200

รายการที่ 6 เครื่องจับยุง black hole ใช้งานได้ปกติ แต่หลอด แบคไลท์ขาดต้องซื้อมาใส่ สภาพเก่าเก็บ เปิด 200

รายการที่ 7
    เครื่องนวดหน้า ไม่มีหม้อแปลงทดสอบครับ ตีเป็นเสีย เปิด 80

รายการที่ 8 และ9bitdefendender internetsecurity 1 ปี เปิดที่กล่องละ 320

รายการ ที่ 10 และ 11 จอย นันชัก ของแท้ ใช้งานได้ปกติ ต่อกับเครื่อง wii ได้ปกติ เปิด อันละ 150

รายการที่ 12 สาย av xbox 360 ของแท้ เปิด ที่ 100

รายการที่ 13 ireader camerakit เปิดที่ 60

ีรายการที่ 14,15,16 เครื่องฟอกอากาศระบบionzer ใช้งานได้ปกติ พร้อมหม้อแปลง เปิด รายการละ 220

รายการที่ 17 และ 18 ไวตาเมท คอลลาเจน ไฮโดรไลเซท วิธ วิตามินซี แอนด์ ออร์นิทีน
    คอลลาเจน 1000 มก ผสม วิตามินซี เกรดพรีเมี่ยม นำเข้าจากอเมริกา
    เลขอย. 10-1-07038-1-0086
    หมดอายุ วันที่ 01/02/2017 เปิดที่ 350 ของใหม่ซื้อจากร้านขายยา ราคาข้างขวด 840 บาท

Vitamate Collagen Hydrolyzed with Vitamin C & Ornitine 60 caplets?
    ไวตาเมท คอลลาเจน ไฮโดรไลเซท วิธ วิตามินซี แอนด์ ออร์นิทีน 60 เม็ดไวตาเมท คอลลาเจน ไฮโดรไลเซท วิธ วิตามินซี แอนด์ ออร์นิทีน 60 เม็ด
    คอลลาเจนจากปลาทะเลผสมวิตามินซี เกรดพรีเมี่ยม นำเข้าจากอเมริกา
    ใน 1 แคปซูล ประกอบด้วย
    - คอลลาเจนจากปลาทะเล 1000 มก.
    - วิตามินซี 10 มก.
    - แอล-ออร์นิทีน 15 มก.
    - โซเดียม 8 มก.

ขนาดรับประทาน
    รับประทานวันละ
    2 แคปซูล ก่อนนอนความรู้เพิ่มเติม
    คอลลาเจน*เป็น สารประเภทโปรตีนมี 28 ชนิด แต่ที่สำคัญในการสร้างเส้นใยและพบมากมี 5 ชนิดคือ Collagen I,II,III,V.XI ประโยชน์ของคอลลาเจนในแง่ความงามคือการช่วยทำให้ผิวเต่งตึงและยังพบ ประโยชน์ในด้านของการรักษาข้อเข่าเสื่อมด้วย ร่างกายคนเราสามารถสร้างคอลลาเจนขึ้นเองได้โดยอาศัยโปรตีนจากอาหารเป็นแหล่ง ของวัตถุดิบ หากร่างกายได้รับโปรตีนไม่เพียงพอก็จะสร้างคอลลาเจนได้น้อยลง นอกจากนี้อายุยังมีผลต่อการสร้างคอลลาเจน เมื่ออายุเพิ่มมากขึ้นการสร้างออกซิเจนก็จะลดลง โดยเมื่ออายุ 40 ปี กระบวนการสร้างคอลลาเจนจะช้าลง 30% ผลจากการที่ร่างกายสร้างคอลลาเจนได้น้อยลงทั้งจากได้รับโปรตีนไม่เพียงพอ หรืออายุที่เพิ่มขึ้นคือ การมีผิวหนังที่เหี่ยวย่น
    วิตามินซี*
    วิตามิน ซีหรือกรดแอสคอร์บิก (Ascorbic) เป็นวิตามินที่ละลายในน้ำ สลายตัวเร็วเมื่อตั้งทิ้งไว้ในอากาศ โดนแสงและความร้อน จึงพบการขาดได้ง่าย นอกจากนี้ยังพบว่ามากกว่า 60% สูญเสียไปในขั้นตอนการปรุงอาหาร ไม่ว่าจะเป็นการหั่นผักแล้วล้างก็ทำให้วิตามินซีละลายไปกับน้ำ หรือการต้มความร้อนก็ทำลายวิตามินซี ร่างกายไม่สามารถผลิตและไม่สามารถสะสมในร่างกายได้จึงจำเป็นต้องรับประทาน ทุกวัน แหล่งที่พบวิตามินซีได้แก่ ผลไม้รสเปรี้ยวทุกชนิด นอกจากนั้นยังพบในผักใบเขียว มันฝรั่ง มะขามเทศ
    ศ.ดร.ไล นัส พอลลิ่ง ผู้ศึกษาเรื่องวิตามินซี และได้รับรางวัลโนเบล 2 ครั้ง แนะนำให้รับประทานวิตามินซีเสริมเพราะวิตามินซีช่วยสร้างภูมิคุ้มกัน บรรเทาความรุนแรงและลดอาการป่วยจากโรคหวัด สร้างแอนติบอดี้ เพิ่มเซลล์เม็ดเลือดขาวบางชนิด ลดสารก่อภูมิแพ้ กระตุ้นการสร้างคอลลลาเจนและไฟโบรบลาสต์
    อาการ เมื่อขาด เลือดอกตามไรฟัน หลอดเลือดฝอยเปราะ เหงือกบวม แผลหายช้า ผิวหนังหยาบมีตุ่มขึ้นตามบริเวณก้นและต้นขา เป็นไข้หวัดได้ง่าย เจ็บป่วยบ่อยเนื่องจากมีความต้านทานโรคต่ำ ถ้าขขาดวิตามินซีคอลลาเจนจะยึดกันไม่ดี ฉีกขาดง่าย บวมน้ำ ฟันหลุด เล็บช้ำเลือด จะพบได้บ่อยคืออาการเลือดออกตามไรฟันหรือโรคลักปิดลักเปิด ถ้าเป็นมากจะฟันโยก อ่อนเพลีย เบื่ออาหาร ท้องเสีย หายใจสั้น เป็นไข้ ซึมเศร้า คลื่นไส้อาเจียน ปวดศรีษะ ฟันสึก ขาทั้ง 2 ข้างบวม
    แอล-ออร์นิทีน คือกรด อะมิโนชนิดหนึ่งที่สำคัญและมีหน้าที่หลายอย่างในร่างกาย อาทิ มีส่วนช่วยในการเสริมสร้างกล้ามเนื้อ กำจัดสารพิษออกจากตับ เป็นแหล่งพลังงานสำรองของทุกเซลล์ในร่างกาย ส่งเสริมภูมิคุ้มกัน และอื่น ๆ แหล่ง อาหารที่มีแอล-ออร์นิทีน ได้แก่ เนื้อสัตว์ ผลิตภัณฑ์จากนม ไข่ และหอยกาบน้ำจืด (Freshwater Clam)ดังนั้นผู้ที่เป็นมังสวิรัติหรือรับประทานเจก็มีโอกาสที่จะขาดแอล-ออร์ นิทีน
    ซเดียม มี หน้าที่รักษาสมดุลของน้ำในร่างกาย นำสารอาหารจากเลือดเข้าสู่เซลล์ทำให้กล้ามเนื้อหดตัว อาการเมื่อขาด เวียนหัว ความดันโลหิตต่ำ ตะคริว คลื่นไส้ อาเจียน

รายการที่ 19 คียบรอดบูลทูธ ipad 2 แบตเสื่อม ตีเป็นเสีย เปิด 70

1.ก่อนประมูลควรสำรวจเงินใน กระเป๋า+วุฒิภาวะก่อนจะลงมือบิดนะครับ
    2.ลงเบอร์โทรศัพท์ไว้ในครั้งแรกที่ร่วมประมูลด้วยนะครับ มิฉะนั้นจะถือว่าไม่ได้เข้าร่วมประมูล
    3.ทุกรายการเริ่มประมูลราคาตามที่ลงไว้แต่ละหัวข้อ บิดเพิ่มครั้งละเท่าไหร่ก็ได้ แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 นะครับ
    4.ประมูลแยกนะครับ อยากได้อันไหนก็บิดตามหัวข้อนั้น
    5.ท่านสามารถมารับของกับมือได้ที่ ปากเกร็ด นนทบุรี เมืองทองธานี
    6.สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดหรือไม่สะดวกมารับเอง สามารถส่งได้โดยดูราคาส่ง ลงทะเบียน 40 ems 80 ยกเว้นรายการที่ 4 มารับเอง หรือส่งเป็น พัสดุแทน
    6.1.กรณีได้หลายชิ้น ค่าส่งคิดแบบเหมาแทน
    7.การประมูลสิ้นสุดวัน พุธที่ 10 /12/57 เวลา 23.00.59.น
    8.หลังจากสิ้นสุดการประมูล จะแจ้งรายละเอียดให้ทราบทาง PM นะครับ
    9.สำหรับท่านที่หลวมตัวประมูลไปแล้ว อยากจะยกเลิกให้แจ้งก่อนการประมูลปิด 4 ชั่วโมงนะครับ
    10.1.ผู้ที่ชนะการประมูล ต้องติดต่อกลับภายใน 24 ชม. และชำระเงินภายใน 48 ชม. มิเช่นนั้นจะถิอว่าสละสิทธิ์
    10.2.ในกรณีที่ผู้ชนะได้แล้วเบี้ยวผมจะยกผลประโยชน์ให้ท่านที่บิดได้ลงมาตาม ลำดับนะครับ
    11.หากเว็บเกิดล่มขึ้นมาในช่วงสิ้นสุดการประมูล ผมจะเลื่อนเป็นวันถัดไป เวลา 21.30.59 น. ติดต่อ:PM, lineID:peangsakulหรือโทร 0844960376 pop เฟช
    peangsakul@hotmail.com
    รับของได้ที่

OverclockZone Member Champppkub's Avatar

13.60
    19.70
    09-3393-9909/Champppkub

ปล.ขออนุญาตแนะนำท่านป๊อปนะครับ ว่ารูปที่ลงควรย่อรูปเหลือประมาณ 800x600 หรือไม่ก็ 640x480 ประมาณนี้ครับ
    เพราะผมเข้ากระทู้นี้ยากมาก เข้าแล้วมันหยุดโหลดรูปเอง และเชื่อว่าหลายๆท่านก็น่าจะเข้ายากเช่นกัน
    กระทู้หน้าลองย่อรูปดูครับ ใช้โปรแกรมง่ายๆอย่างเช่น Paint หรือ Photoscape ครับ

OverclockZone Member peangsakul's Avatar

ขอบคุณมากครับ
    ต้องขอโทษด้วยนะครับเรื่องรูป พอดีผมตั้งในโทรศัพท์เลยไม่ได้แก้เรื่องรูป เดียวครั้งผมจะลองไปทำดูครับ(จะใช้คอมพิวเตอร์แก้)
    ขอบคุณมากครับ^_^

prayutsc16's Avatar

Quote Originally Posted by Champppkub View Post
    13.60
    19.70
    09-3393-9909/Champppkub

ปล.ขออนุญาตแนะนำท่านป๊อปนะครับ ว่ารูปที่ลงควรย่อรูปเหลือประมาณ 800x600 หรือไม่ก็ 640x480 ประมาณนี้ครับ
    เพราะผมเข้ากระทู้นี้ยากมาก เข้าแล้วมันหยุดโหลดรูปเอง และเชื่อว่าหลายๆท่านก็น่าจะเข้ายากเช่นกัน
    กระทู้หน้าลองย่อรูปดูครับ ใช้โปรแกรมง่ายๆอย่างเช่น Paint หรือ Photoscape ครับ
    ไม่ต้องใช้โปรแกรมไรเลยครับเสี่ย เวปที่เจ้าของใช้อยู่นี้ก็ย่อได้ตามรูปนี้เลยครับ

4. / 50 /
    19. / 80 /

O86-SS2-996O / Prayut

OverclockZone Member staytus's Avatar

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member Champppkub's Avatar

Quote Originally Posted by prayutsc16 View Post
    ไม่ต้องใช้โปรแกรมไรเลยครับเสี่ย เวปที่เจ้าของใช้อยู่นี้ก็ย่อได้ตามรูปนี้เลยครับ

โอ้วววว เฮียเทพแท้

ผมไม่เคยสังเกตเลยนะนั่น ปกติจะย่อพร้อมลายเซ็นในโปรแกรมตลอดเลย

Quote Originally Posted by Champppkub View Post
    โอ้วววว เฮียเทพแท้

ผมไม่เคยสังเกตเลยนะนั่น ปกติจะย่อพร้อมลายเซ็นในโปรแกรมตลอดเลย

5555555 ผมก็เหมือนกัน

apinan14's Avatar
    สารคาม ขอนแก่น.........0908891004

รายการที่ 14,15,16 เครื่องฟอกอากาศระบบionzer

มันเป็นยี่ห้อ รุ่นอะไรครับ

OverclockZone Member benzanova's Avatar

OverclockZone Member chanaa's Avatar
    Lind ID : Datacomp

OverclockZone Member kamol_21's Avatar

รายการที่14-16 ยี่ห้อ Greenair modEl 8968

OverclockZone Member

เครื่องจับยุง black hole หลอดแบ็คไลท์ ราคาหลอดเท่าไรครับ

ประมาณ60บาท ผมลองซื้อร้านแถวบ้านไม่มีขาย เขาบอกว่าลองไปแถวบ้านหม้อดู

OverclockZone Member innovate76's Avatar

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks